Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kafara!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by DKNY, Feb 1, 2011.

  1. D

    DKNY Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hbr za kuaminika,ni kwamba bodi ya mikopo imetolewa kafara,na inavunjwa!plus,DOWANS,haitalipwa!
     
  2. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mmmmmmm!!!!!!!!!!!!
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    very good.....kusiwe na kuzungukana lakini,we are watching them,manake tumechoka kupigwa changa la macho kila siku....ole wao!!!
     
  4. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Once Upon a time nilikuwa Waziri Mkuu katika chuo Kikuu hapa Bongo, nilichojifunza wakati ni kitendo cha Hazina kutopeleka fedha Bodi kwa Wakati so kama hilo tatizo bado lipo hata wakivunja Bodi wakaunda taasisi bado Wasomi wa vyuo vikuu wataendelea kusota tu
     
  5. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Bodi haina kosa lolote, sidhani kama wanajisaidia fedha chooni; kama wanapewa Bajeti hewa watawapa nini wanafunzi CCM siku zote ni kichwa cha mwenda wazimu, wanajaribu kila policy na strategy bila tafiti kama zinafaa au ni uozo, kuvunja hiyo bodi ni strategy hovyo ambayo itazidi kuonyesha kwamba bado wamelala.
    Tutajua mengi zaidi mara baada ya kuivunja
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    siamini mpaka nione; ila kusema imetolewa kafara ni kana kwamba imeonewa!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Kuna matatizo mawili; la kwanza ni kutegemea fedha toka "hazina" kuendesha bodi ya mikopo - kwa hiyo moja kwa moja itakuwa inakutana na ukiritimba. Tatizo la pili ni utaratibu - utaratibu unatungwa na kusimamiwa na bodi ya mikopo. Utaratibu wao ni mbovu kuliko wowote ambao umewahi kubuniwa na watu wenye akili timamu.
     
  8. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Bado naendelea kuhusisha neno KAFARA na matukio hayo mawili yaani Bodi ya mikopo na Dowans. Kama ni kafara kwa maana ya kuiokoa serikali mbele ya macho ya watanzania basi 'it is too late to act'. Sisemi wasichukue hatua hizo, lakini wazichukue wakijua kuwa watanzania tumechoka tena tumechoka sana. Kwa kifupi ni kwamba ccm tumeichoka, tumeichoka jamaani. Kwa hali ilivyo, hata serikali iboreshe utendaji wake kiasi gani, bado haiwezi kufuta mawazo yetu wananchi kuiondoa madarakani. Eeehh Mungu tupitishe salama hadi 2015 tutakapopata kiongozi makini mwenye kuitakia mema nchi yetu.
     
  9. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,239
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    Mkuu ya kweli haya??? Usiache niruke nivunje mguu bure!!
     
  10. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Bodi ya Mikopo inadai zaidi ya Billion 50 za kitanzania.hizi ni zile za wanafunzi waliomaliza na kustaili kulipa kidogokidogo.Laiki Viogozi wa Bodi wanaspendi zaidi ya bilioni 3 kwamwaka kukusanya madeni yasiozidi 700 millions,Na walipataka kusaidiwa ili wacollect pesa kwa wingi japo altleast asilimia 25 kwa mwaka awataki.Ni walaji wakubwa.Iwapo wangeendesha bodi kwa makini wasingekuwa na aja ya kutegemea hazina ambayo ilishaawaambia kuwa kusanyeni old madeni ili muendelee kukopesha wanafunzi wengi zaidi lakini Uongozi wa bodi ni wapumbavu.eleweni ya kuwa hazina kuipa bodi ya mikopo pesa ambazo azirudi ni sawa na kutupa tu hizo pesa za walipa kodi.
    Kama itavyonjwa ni SAWA kabisa kwani Uongozi wa BOdi ya Mikopo ni walafi,wezi na mafisadi wakubwa tena sana.
    Nnawajua vizuri.siropoki
     
  11. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    La kuvunda halina ubani!!! Hata wafanye nini kwa sasa hawa CCM hatuwataki!!! We can't take the sheet no more!!!
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Ukweli wa hii habari i.e source ya habari please!!
     
  13. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hii bodi ya Nyatega imekaa kibabaishaji, ukifika pale mlangoni unakutana na mgambo sekretari ambae anataka umwambie yeye shida zako, ukifika ndani mpangilio mbovu, hawana data za wanafunzi na uzembe kibao.Ila yote ni serikali yakichovu ya Kikwete
     
  14. Freestyler

    Freestyler Senior Member

    #14
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I think u meant SHIT!
     
  15. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    nyatega baba charles ambae alipata dv 0 form six dakawa, bodi ishamshinda miaka mingi ther very disorganized. Pia siamin kama bodi imevunjwa source ya habari si ya kuaminika.
     
  16. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Source pliiiiiz!
     
  17. m

    mzambia JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sosi gani hiyo ya habari au udaku?
     
  18. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    BODI YA MIKOPO INAWEZA KUVUNJWA LAKINI DOWANS LAZIMA WALIPWE
    mpende msipende
     
  19. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #19
    Feb 1, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Bodi ikivunjwa nisione mtu anakata mshahara wangu kulipa mkopo niliokopa wakati nasoma, kwani mdai wangu atakuwa kafa...
     
  20. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kulingana na hali halisi iliyopo ni dhahiri thread hii 'it's a mere speculation"; kwanza imeteuliwa kamati ya kuchunguza matatizo ya vyuo vikuu. Hivyo hatuakama hiyo haina budi itokane na mambo yatakayoibuliwa na kamati hiyo. Kuhusu Dowans sasa hivi suala hilo liko mahakamani, hivyo kulipa au kutolipa kutategemea mahakama imeamua nini.
     
Loading...