Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kada wa CCM atangaza kumvaa Mh. Kikwete nafasi ya uenyekiti taifa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Aug 22, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    KADA wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Maliki Marupu kutoka wilayani Ulanga, mkoani Morogoro, ametangaza nia kuwania nafasi ya uenyekiti wa CCM taifa, inayoshikiliwa na Rais Jakaya Kikwete.

    Marupu ambaye amejitambulisha kuwa ni Mjumbe wa Mkutano Mkuu CCM Taifa, alisema kuwa amefikia hatua hiyo ili kuleta mabadiliko ndani ya chama hicho tawala.

    Wiki iliyopita, gazeti hili liliripoti taarifa za kuwapo kundi linalompinga Rais Kikwete kutaka kutenganisha kofia ili asiendelee kuwa Mwenyekiti wa CCM taifa, na kumpa nafasi ya kubaki kwenye kiti cha urais.

    Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana, Marupu alisema kama fomu za kuwania nafasi hiyo zitatolewa, ataandika historia mpya ndani ya chama hicho.

    Hata hivyo, chini ya utaratibu wa sasa wa CCM, nafasi ya mwenyekiti taifa haigombewi, bali jina la mgombea ambaye kwa kawaida huwa ni Rais wa Muungano huteuliwa na Kamati Kuu (CC), kuthibitishwa na Halmashauri Kuu (NEC) na hatimaye kupigiwa kura na wajumbe wa mkutano mkuu.

    Huku akinukuu Katiba ya CCM, alisema ibara ya 14 kifungu kidogo cha 3, kinampa nafasi mwanachama yeyote ndani ya chama hicho kuwania nafasi katika ngazi yoyote.

    "Unajua lazima tuwe wazi. Kinachoogopwa hapa ni kama ikitokea mwenyekiti akawa sio rais, iwapo patatokea kutoelewana kati yao, basi mwenyekiti wa chama ana uwezo wa kushawishi wanachama wakamvua madaraka rais," alisema.

    Marupu alisema, utaratibu unaotumika wa kumpata mwenyekiti, umekuwa ukidumaza demokrasia ndani ya chama hicho.

    Kada huyo alisema, wapo watakaomuona msaliti ndani ya chama, lakini amelazimika kuwania kiti hicho kuleta mabadiliko yanayoenda na wakati.

    "Wajumbe wakinipitisha, mchuano wangu na Kikwete utakuwa kama ule uliowahi kutokea nchini Afrika Kusini kati ya aliyekuwa rais, Thabo Mbeki na rais wa sasa Jacob Zuma aliyeibuka mshindi," alisema.

    Chanzo:
    Tanzania Daima
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama anasukumwa na nia thabiti c kutafuta kupaza jina might be a good challenge
     
  3. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mfumo utamkwamisha tuu huyu unless awe anatumiwa na kundi linalotaka kofia ya urais na mwenyekiti zitenganishwe....ila nae aangalie mambo mengine haya na mtazamo wa uhaini hasijetokea Mkenya aka Mlimboka bure...
    Anyway Magamba kazi kwenu
     
  4. peri

    peri JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    lol, kumekucha.
    Tusubiri tuone.
     
  5. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nafasi ya uenyekiti wa chama ilitangazwa lini?????? au iko wazi???????? kwani mwenyekiti ameenda wapi??????????
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,704
    Likes Received: 4,427
    Trophy Points: 280
    Mabwepande pana umbali gani kumbe tokea pale maguuguuni
     
  7. Kankwale

    Kankwale Senior Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kada yeyote wa ccm akitangaza nia kama hiyo waungwana tunamtafsiri kama anatumiwa na anataka kuosha jina ili awekwe kwenye historia kuwa aligombe uenyekiti ili akumbukwe kwenye uteuzi wa wakuu wa wilaya na mikoa inayolewa kwa kigezo cha shukrani tu.
     
  8. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Nadhani hili suala ni kubwa kuliko tunavyodhania; hawezi tu kada wa chama akakakurupuka kuwania nafasi hiyo bila ya kuandaliwa...; pia sidhani ni coincidence kwa suala hili kuhusisha kada kutokea mkoa wa morogoro, kuna uwezekano mkubwa kwamba kuna shughuli nzito zinaendelea huko za maandalizi ya 2015 ambayo wengi hatuyajui; otherwise its a good idea but a bad move;
     
  9. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hamjui mwenyekiti huyu!? msitu wa pande unamhusu siku si nyingi!!
     
  10. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 927
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    good idea
     
  11. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "kutokana na katiba ya ccm nafasi za mwenyekiti na makamu mwenyekiti wa ccm hazigombewi mpaka muda wao uishe au vingenevyo sasa hizo form za hizo nafasi atapata kutoka wapi" haya ni maneno kutoka kinywani mwa VUVUZERA nape kupitia radio
     
  12. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nzuri hii ikiwa watatambua umuhimu wa demokrasia katika chama
     
  13. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Maliki Marupu ni mtu mwenye nia njema kabisa na CCM. Nadhani ni wakati sasa wana CCM kwa ujumla mumuunge mkono aweze kukisuka upya chama kuelekea 2015. Marupu for CCM Chairmanship!

    TUMBIRI (PhD, University of HULL - UK),

    tumbiri@jamiiforums.com
     
  14. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Anataka uenyekiti wa ccm ipi? ccm asili au ccm mtandao au ccm magamba?
     
  15. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    nadhani huyo kaamua kutokuwa mnafiki kwa kumueleza wazi muu wa kaya kuwa ameche,ka mno katika kukiongoza chama na hata taifa.
     
  16. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,541
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    CCM haikatazi wanachama kugombea. Muda wa uchaguzi wa mwenyekiti ukifika atapewa fomu.
     
  17. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nadhan huyo jamaa ataibuka kidedea maana kwa sasa hata jiwe likigombea na jk litashind tu
     
  18. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee baba yangu haita kubadilisha wewe usiwe gamba utaendelea kuwa gamba milele
     
  19. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,234
    Likes Received: 1,346
    Trophy Points: 280
    kwa ccm navyo wajua anajsumbua...pale ujanja ujanja umezd
     
  20. N

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,542
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Ameenda Ethiopia
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...