Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kachemka Tena!!! Mulugo tuonee huruma...pumzika tuachie wizara yetu jamani

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Baba Mkwe, Oct 30, 2012.

  1. B

    Baba Mkwe Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kachemka tena!!!

    Leo akijibu swali la Mh Mbatia kuwa ni lini serikali itarudisha mfumo wa 3 K's (kusoma, Kuandika na Kuhesabu), amesema eti serikali itarusidha mfumo wa 3 R's yaani Reading, wRiting and aRithmetic!! Hivi kweli hiki ndio kifupi cha hizo R 3 anazozisema???

    Kuna mwingine aliyemsikia akisema hili??

    Another shame!!
     
  2. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Huenda naye anaufikiria uprezdaa wa Tz ndo maana anachemka,
    maana nchi hii hivi sasa kila mtu anadhani anaweza kuwa rais...
     
  3. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,763
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Kwani kwa sasa wanafunzi hawasomi, hawaandiki na hawahesabu? Swali la Mbatia nalo ni swali kweli? Haya ni matokeo ya pale dhaifu zinapogongana!!
     
  4. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Dhaifu + Dhaifu = 2Dhaifu
     
  5. J

    John W. Mlacha Verified User

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    hahhahhahah mimi nasikiliza bunge sasa likuwa sijaelewa bado huyu anamaanisha nini?
    ll !! Pasco uko wapi na slipu tongue yako
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,713
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    What Another slip of tongue!
     
  7. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Mwenye CV ya Mulugo atuwekee tafadhali; huyu jamaa ni kilaza wa kutosha kuiangamiza elimu ya watanzania ambayo ndiyo sera ya CCM
     
  8. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,236
    Trophy Points: 280
    Karogwa huyo sio bure
     
  9. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,713
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ilishatolewa CV yake akiwa mtumishi wa Southern Highland Secondary School au unataka kumwajiri?
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    hapo kwenye RED ulikua unamaanisha nini? au nawe ndio ulimi umeteleza au vidole vimeganda?
     
  11. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Mulugo ni janga la kitaaluma.
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
  13. B

    Baba Mkwe Member

    #13
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kweli nilikosea nilimaanisha wRiting. Nilikuwa nawahi kuweka kumbukumbu sawa kabla muda haujaenda maana vibonzo ni vingi muda huu!!!
     
  14. B

    Baba Mkwe Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Swali la Mbatia lilikuwa kwasasa wanafunzi badala ya kutumia mfumo wa 3 K's ( ambao maana yake wawe wanasoma masomo matatu tu kwa upeo wao na ndio system ya kimataifa na ndio iliyokuwa inatumia miaka yetu) pekee wao wana mfumo wa masomo nane!!! wanasoma hadi stadi za kazi, geografia n.k....sasa mtoto wa darasa la kwanza na Jiografia wapi na wapi?
     
  15. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    inabidi kufanya utafiti kidogo pengine yuko sahihi yaani ndivyo inavyoitwa maana sidhani kama ni yeye katunga hiyo kitu na inawezekana inaitwa three R's kwa kuwa kwenye kila neno kuna R bila kujali position ya R kwenye neno husika au labda kutokana na utamkwaji wa maneno hayo!!
     
  16. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Jamani achaneni na Pasco ile assignment alisha imaliza, hii ya sasa mpaka wakubaliane upya atamsafisha kwa bei gani.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #17
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sasa kosa lake ni nini? Naona kila mtu anashabikia tu bila hata kusema amekosea kitu gani? Leteni nyie jibu sahihi basi. 3 K's zinatafsiriwaje kwa kiingereza? Maana hiyo 3 R's mimi nimeliona mahali pengi na likiwa na maana hiyohiyo ya Mulugo sasa ninyi mlitaka asemeje? Labda na mimi nimekuwa mchemikaji, but mnapooanza kuargue muwe mnaeleza alichokosea na majibu ambayo yangekuwa sahihi.
     
  18. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #18
    Oct 30, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,775
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dah sasa mbona hatari.
     
  19. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hapana wewe siyo mchemikaji mpo sawa tu na Mulugo
     
  20. n

    ndesamburo kwek Senior Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mulugo ni bonge la kilaza!anahatarisha elimu yetu na kuidhalilisha open univer.huyu si wa kumchekea!
     
Loading...