Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kabla ya ndoa ujifunze lipi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The Finest, Jul 13, 2011.

  1. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mwanzo.2:24 inasema, "Kwahiyo mwanamume atamuacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe, nao watakuwa mwili mmoja" Ukiangalia (Zaburi.45:10-11) anasema, "Sikia binti utazame utege sikio lako, uwasahau watu wako na nyumba ya baba yako na mfalme atautamani uzuri wako, maana ndiye bwana wako naye umsujudie".

    Watu wengi wanataka waingie kwenye ndoa waoe au waolewe lakini uhusiano wao na wazazi wao usibadilike, haiwezekani. Biblia imeweka wazi unataka kuoa, mwanaume lazima aachane kwanza na baba yake na mama yake, maana yake kuna mabadiliko. Kuna mabadiliko mahali pa kuishi, kuna mabadiliko juu ya mtazamo wako wa kwanza wa maisha yako. Mke wako hawezi kuwa mama yako na mume wako hawezi kuwa baba yako.

    Na kabla haujafikia maamuzi ya namna hiyo, ukiingia kwenye ndoa, ndoa yako itakuwa ngumu maana inawezekana unaishi vizuri na wazazi wako, kiasi kwamba maamuzi yote unayoyafanya lazima ushirikiane nao, hiyo hatua nzuri lakini ukiishaingia kwenye ndoa mtu wa kwanza kushirikiana nae ni mume wako kama umeolewa na mke wako
    kama umeoa, na wazazi wengine wasingetaka kuona kwamba unakuwa mbali nao kwa jinsi hii, watataka waendeleze maamuzi yao na utawala wao waliokuwa nao juu yako mpaka kwenye ndoa yako haiwezekani.

    Unapoamua kuolewa wa kwanza sio baba yako au mama yako, wa kwanza ni mume wako, ikiwa haujafikia uamuzi wa namna hii moyoni mwako basi basi bado haujafikia utayari wa kuolewa. Na ina madhara yake magumu, biblia inasema kabla haujawasahau watu wako na watu wa nyumba ya baba yako, mume wako hawezi kuutamani uzuri wako, ukitaka autamani uzuri wako lazima uwasahau kwanza watu wa nyumbani kwa wazazi wako.

    Nawatakia kila la heri wale wanaotarajia kuolewa na kuoa wikiendi hii Mungu awabariki katika ndoa zenu.

    TF.
     
  2. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ki bible zaidi leo, haya we...typo error line ya kwanza, Amen!
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nyamayao naanza kufuata nyayo za Mchungaji
     
  4. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    Asante kwa kunikumbusha. Ubarikiwe.
     
  5. charger

    charger JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Vijana waskuhizi hawajui hayo,kuna ndoa inashida yaani binti alikuwa best wa baba, sasa yupo kwenye ndoa bado anaendeleza ubest na babake,babake ndiye anafanya maamuzi na si mume wake na yeye haoni kwamba hilo ni tatizo.
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...natamani kuuliza kwanini maandiko yanambana zaidi binti 'aachane na wa kwao,' 'amsujudie mume,' na yada yada nyinginezo, bila kumkufuru Mwenyezi Mungu.
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkuu Mbu wakati nasoma maandiko kwenye Biblia nilipokutana na neno "Umsujudie" nikawa najiuliza kwanini hawakusema "Umuheshimu"
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwasababu mume anatakiwa ‘kuheshimiwa‘...na binti hawezi kumheshimu mume ipasavyo kama amejigawa sawa sawa kwa baba na mume wake.Inabidi mmoja awe na mamlaka zaidi ili kuwe na balance ndani ya ndoa.
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Fynest hakika unefikwa na upako....sijui wewe utaenda na nini kwenye ndoa kama mwenzako akija na heshima debe.
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Of course nitaenda na upako nilionao lolz
     
  11. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi Kumsujudia na kumuheshimu yote yanaendana pamoja????
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Jul 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Upako wenye wa “binti awe hivi..binti awe vile..binti aache hiki pia na kile“ ....mbona atakoma?!
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Jul 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Not really...kumsujudu maana yake akubali kua chini yako wakati kumheshimu mtu sio lazima uwe chini yake.
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi kwanini Biblia kwenye baadhi ya sehemu inasema Kumsujudu and not kumuheshimu
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hahahaha!! Lol
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    TF ulikuwa wapi naona umerudi na neno la bwana.
    Ngoja nikariri vizuri hiyo mistari.
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Hii ni nzuri,vipi kuhusu wasioamini Biblia?
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Jul 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwasababu aliyeandika hivyo vifungu alikua mwanaume na kwa wakati huo aliona anastahili kabisa kusujudiwa.It gave him power...
     
  19. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Mmhh!!
     
  20. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #20
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nimekuwa Mchungaji lakini sio kama Mtikila au Kakobe
     
Loading...