Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kabla ya Kupiga Kura Arumeru Soma Gazeti Hili!

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by KING COBRA, Mar 31, 2012.

  1. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mama salma Kikwete amekumbwa na kashifa ya Kupora Ardhi ya Wapiga kura Mkoani Lindi, kwa kutumia madaraka ya Ikulu!!!!!!!!!!

    Salma Kikwete
    aichafua Ikulu

    *Atumia nafasi yake kujimilikisha ardhi mkoani Lindi
    *Afanya yale yale ya Anna Mkapa, enzi za Ben Mkapa
    *Wenye ardhi walalamika, Mahakama yatoa hukumu


    MKE wa Rais wa Jamhuri ya Muungano
    wa Tanzania, Mama Salma Kikwete,
    ameiingiza Ofisi ya Ikulu katika
    kashfa, baada ya kutwaa ardhi yenye ukubwa
    wa ekari takriban 250 ndani ya halmashari ya
    Mji wa Lindi kwa kutumia kivuli cha Taasisi
    yake ya Wanawake na Maendeleo (WAMA),
    ANIKA Ukweli linaweza kuthibitisha.
    Uchunguzi wa kina uliofanywa na timu ya
    waandishi wa gazeti hili mkoani Lindi na Dar


    es Salaam, umebaini kwamba
    utwaaji huo wa ardhi aliufanya
    kati ya mwaka 2009 na 2010.
    Kuibuka kwa kashfa hii kumekuja
    baada ya baadhi ya waliokuwa
    wamiliki halali wa ardhi hiyo
    kufungua shauri katika
    Mahakama ya Usuluhishi ya
    Migogoro ya Ardhi ya Mjini Lindi,
    wakilalamikia kulipwa fidia
    kidogo kulingana na ukubwa wa
    ardhi na mali zilizomo ndani ya
    ardhi yao.
    Shauri hilo ambalo lilikuwa
    chini ya Hakimu Njiwa J, kama
    Mwenyekiti wa Jopo la Baraza la
    Ardhi, lilifikia tamati Septemba
    7, mwaka jana, kwa baraza hilo
    kukubaliana na walalamikaji
    ambao katika shauri hilo
    waliwakilishwa na Lali Mchokozi,
    hamed S. Mahafoudhi na Fatuma
    S. Mahafoudhi.
    Ardhi ambayo Mama Salma
    anadaiwa kujimilikisha,na
    ambayo inakadiriwa kuwa na
    ukubwa wa ekari 250, ipo katika
    eneo la Mabano-Mitwero ndani
    ya Halmashauri ya Mji wa Lindi.
    Inaelezwa kwamba mke huyo wa
    Rais aliitumia Halmashauri hiyo,
    chini ya usimamizi wa
    Mkurugenzi kutwaa ardhi hiyo
    ikiwa ni pamoja na kuwalipa fidia
    wamiliki wa mwanzo wa ardhi
    hiyo, ingawa karibu wote
    walilalamikia fidia hiyo kwamba
    ni ndogo.
    Kwa mujibu wa hukumu ya
    shauri hilo dhidi ya Mama Salma,
    walalamikaji hao walifungua
    shauri lao katika Mahakama ya
    Mkoa wa Lindi, Kitengo cha
    Ardhi Desemba 13, 2010, kabla
    hukumu hiyo kutolewa
    Septemba 7, 2011, kwa
    kuwaamuru wahusika wa utwaaji
    wa ardhi hiyo kufanya tathimini
    upya ya ardhi na mali zilizomo
    na kuwalipa fidia stahiki kwa
    mujibu wa Sheria ya Ardhi ya
    mwaka 1999, kifungu cha 3 (1) (g).
    “Napenda kuchukua fursa hii
    kukutaarifu kuwa baada ya
    kulipwa fidia na taasisi ya WAMA,
    unapewa notisi ya siku 90
    kuanzia tarehe 15/10/2009 mpaka
    tarehe 15/01/2010 uwe umehama
    katika eneo husika. Sheria ya
    Ardhi Na. 4 ya mwaka 1999,
    Sheria ya Utwaaji Ardhi Na 47 ya
    mwaka 1967 na Sheria Na 8 ya
    Mipangomiji ya mwaka 2007
    zimezingatiwa katika kutekeleza
    adhma hii,” inasema sehemu ya
    barua ya notisi iliyotumwa kwa
    mmoja wa wananchi ambao ardhi
    yao imetwaliwa na Mama Salma
    Kikwete ya Oktoba 13, 2009 na
    kusainiwa na I.H. Chepa kwa
    niaba ya Mkurugenzi wa
    Halmashauri ya Mji wa Lindi.
    Mbali na Mchokozi, Hamed
    na Fatuma Mahafoudhi, wengine
    ambao ardhi yao ilitwaliwa, na
    ambao wamelalamikia fidia
    ndogo, ingawa hawapingi
    kutwaliwa kwa ardhi yao, ni
    pamoja na Salima Mohamed
    Luka, Lucy Anthony Magulya,
    Adamu Matwanje, Morris Musika,
    Jane John Alfred, Kaisi Bakari
    Kaisi, Abdallah Ismail Sokwe,
    Halima Lali Ismail, Hashimu Lali
    Ismail, Juma Seleman Madembe,
    Mohamed Said Dadi, Habiba
    Ally, Halima Mwishante, Alimbe
    Ally Abdallah, Mugabo Wekwe,
    Yohana Izaka Mnimaika, Jacob
    Issa Mpili, Evarist Munyeti
    Shileki na Issa Salum Mnala.
    Katika madai yake mbele ya
    wajumbe wa Baraza la Ardhi,
    Mchokozi, pamoja na mambo
    mengine, anasema alifunga
    safari hadi kwa Mama Salma
    Kikwete kulalamikia zoezi zima
    uthamini wa ardhi yake, lakini
    mke huyo wa Rais akamtuliza
    kwa kumwambia asiwe na
    wasiwasi atalipwa fidia stahiki,
    kabla ya kumpoza na Sh 50,000.
    Aidha, anasema eneo lake la
    ardhi lilikuwa na ukubwa wa
    ekari 10, likiwa na nyumba mbili
    za kuishi familia yake pamoja na
    mazao kadhaa ikiwamo minazi
    20, lakini yalipokuja malipo ya
    fidia ya ardhi yake hiyo, alikuta
    ametengewa Sh 2,400,000. Hata
    hivyo, anasema eneo lake hilo,
    kama lingethaminiwa sawa sawa
    na mali zake zilizomo angeweza
    kupata walau Sh 20,000,000.
    Kwa upande wake,
    mlalamikaji wa pili katika shauri
    hilo, Hemed Salum Mahfoudhi,
    aliliambia jopo hilo la wajumbe
    wa Baraza la Ardhi kwamba yeye
    hakuwa akijua hasa ukubwa wa
    shamba lake. Hata hivyo,
    anasema hakushirikishwa katika
    zoezi zima la kutwaliwa kwa
    ardhi yake na wala hakuwa akijua
    kama ardhi yake ilishatwaliwa
    hadi pale alipitwa kuchukua
    fedha za fidia ya eneo lake katika
    ofisi ya Mkurugenzi wa
    Halmashauri ya Mji wa Lindi na
    kukuta fidia yenyewe ikiwani Sh
    170,000 tu. Kutokana na hali
    hiyo, yeye anataka ama alipwe
    fidia ya Sh 15,000,000 au ifanyike
    tahimini upya ya ardhi na mali
    zilizomo kwa mujibu wa sheria ya
    ardhi.
    Mlalamikaji wa tatu, Fatuma
    Salum Mahfoudhi, anasema
    wakati fulani mwaka 2009 akiwa
    nyumbani kwake alifikiwa na
    mgeni aliyejitambulisha kwake
    kwa jina la Mussa, na
    kumwambia kwamba yeye
    alikuwa ni Saveya (Surveyor)
    kutoka Halmashauri ya Lindi.
    Aliendelea kusema kuwa Mussa
    alimwambia alikuwa amefika
    hapo kwa lengo la kufanya
    tathimini ya eneo lake hilo na
    kwamba kazi hiyo alikuwa
    ametumwa na mke wa Rais,
    Mama Salma Kikwete.
    Aidha, Fatuma alilieleza
    baraza hilo kwamba ardhi yake
    ilikuwa na ukubwa wa ekari tatu
    na nusu, lakini pia ikiwa na
    nyumba moja yake ya kuishi na
    familia yake. Alisema pia
    kwamba mbali na nyumba hiyo
    kulikuwamo mazao ya miti ya
    mikorosho 58, migomba 18 ya
    ndizi na kadhalika, lakini fidia
    aliyolipwa ni Sh 1,962,000.
    Anasema baada ya kulipwa
    fidia hiyo, alijikuta akipewa
    notisi ya siku 90 kuondoka katika
    ardhi yake hiyo, kabla ya
    kufunga safari hadi Dar es
    Salaam yalipo makao makuu ya
    WAMA. Akiwa katika ofisi za
    WAMA, anasema alibahatika
    kukutana na Mama Salma
    Kikwete, ambaye baada ya
    kumsikiliza malalamiko yake,
    alimjibu kuwa ardhi yao hiyo
    yeye haichukui kwa nguvu bali ni
    kwa makubaliano yao na
    halmashauri yao ambayo hiyo
    ndiyo inayoshughulikia malipo
    yao ya fidia. Mbali na
    Mwenyekiti Njiwa J, wengine
    waliounda jopo hilo wametajwa
    kwa majina ya Jumaa na Kitenge.
    Katika hukumu ya Mahakama
    hiyo, Mwenyekiti huyo alisema
    haoni mantiki ya walalamikaji
    hao kutaka walipwe fidia ya Sh
    15,000,000 kila mmoja, lakini pia
    Mwenyekiti huyo akasema
    anakubaliana na madai ya
    walalamikaji hao ya kwamba
    fidia hiyo waliyopewa siyo ya
    sawa na ya haki, na hivyo
    akamwamuru mlalamikiwa,
    ambaye ni Halmashauri ya
    Manispaa ya Lindi kufanya
    tathimini upya ardhi na mali za
    walalamikaji hao ili waweze
    kulipwa fidia yao stahiki kwa
    mujibu wa Sheria ya 1999,
    kifungu cha 3 (1) (g).
    Sheria na kifungu hicho kwa
    mujibu wa hukumu hiyo ambayo
    gazeti hili limefanikiwa kupata
    nakala yake, inasema pamoja na
    mambo mengine, kwamba moja
    ya mambo ya msingi kabisa
    yanayozingatiwa na sheria ya
    asili ya ardhi ni kwa mmiliki wa
    ardhi kulipwa malipo ya haki na
    kwa wakati.
    Juhudi za kumpata Mama
    Salma Kikwete au ofisa yeyote
    wa WAMA ili kuzungumzia kashfa
    hii mpya ambayo wachambuzi
    wa mambo wamelielezea kama
    mwendelezo matendo wa wake
    wa marais kutumia nafasi zao
    kujitwalia raslimali za nchi kwa
    kutumia vivuli vya taasisi zao,
    hazikuzaa matunda hadi
    tunakwenda mitamboni juzi
    Jumatano.
    WAMA, kama ilivyokuwa
    EOTF enzi za utawala wa Mzee
    Benjamin Mkapa, ni taasisi
    binafsi iliyoanzishwa na Mama
    Salma Kikwete ikiwa na malengo
    ya kuwainua wanawake na
    watoto wa kike kimaendeleo.
    EOTF nayo ilianzishwa na Anna
    Mkapa, wakati Mkapa akiwa
    Ikulu, ikiwa na malengo hayo
    hayo ya kuwapa fursa za
    kiuchumi wanawake nchini.
    Hata hivyo, tofauti na
    malengo mazuri hayo, Mama
    Anna Mkapa, aliitumia taasisi
    yake hiyo kununua ardhi katika
    maeneo mbalimbali nchini, ikiwa
    ni pamoja na kununua majengo
    ya yaliyokuwa yakimilikiwa na
    Serikali, kwa kutumia kivuli cha
    ubinafsishaji uliokuwa
    unaratibiwa na Tume ya
    Kurekebisha Mashirika ya Umma
    (PSPRC) iliyoundwa na utawala
    wa Rais Mkapa kwa lengo la
    kuharakisha na kusimamia
    uuzwaji wa zilizokuwa mali za
    umma.
    Source :ANIKA UKWELI, IJUMAA, MACHI 30 -APRILI 5, 2012 HABARI 3
     
  2. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,615
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Ni kawaida yao! wana Chukua Chao Mapema! km kusoma hatujui,jamani hata picha hatuioni?
     
  3. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Ni kweli wananchi hao hawakutendewa haki, ila tatizo letu watanzania ni kuvaanisha mambo! Ktk shauri hili sioni nukta ya moja kwa moja inayomgusa mama salma kwa dhati yake yeye kama salma! Kama ni dhulma hapa walioifanya ni halmashauri na sio "salma mke wa rais!!" na sidhani kama hiyo ardhi ni ya "salma" na sio ya "wama!!" tatizo la salma hapo ni nini? Kuunda hiyo taasisi ama kuisimamia? Mali inayonunuliwa na wama inakuwa milki ya mama salma kikwete au ya wanachama wa wama? Mbona salma basi na sio wama???
     
  4. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #4
    Apr 1, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    [h=2]Ardhi ni Bomu ambalo litavuruga amani ya Tanzania, Ubinafsi wa watawala utatuponza!!![/h]
    Naomba wauze sana ili tuwahi kufika maana mkulima ukimwambia hakuelewi
    Ni bora wafanyanye hivyo na hii ni laana kwa vile hawaoni na hawasikii na wanataka kila kitu
    Na mwananchi atakapokatazwa au kuawa kwa ajili ya ardhi ndo atajua yanayoongelewa katika jukwaa la siasa za chama chake na je kina msaada gani
    Mimi naomba wachukue maeneo yote mazuri wawape wawekezaji kupitia TIC na wafanyanye haraka maana bei ya ardhi ni ndogo sana kwasababu ya umasikini uliokidhiri
    Na mfano shamba la miwa Bagamoyo hawana muda mrefu nao watakiona cha mtema kuni
    Na kama si mashamba wapewe wachimbe madini na askari wawachape risasi watakaokaribia waya au geti la mgodi na wafanye hivyo katika nchi yote ili wananchi wazoee risasi haraka
    Na wawape viwanda vyote ili maskini tuwe wengi na ili tutakapoingia barabarani tuwe wengi
    Na dada zetu waruhusiwe kuvaa vyovyote kwani mila zetu ni mbaya na tunaficha miili sana bora tuiweke hadharani na tuweze kununuliwa na wenye hela kwa ajili ya starehe
    Na watakaoichoka na milli haiuziki tena na wale tutakuwa nao barabarani kudai haki yetu
    Na naomba madarasa ya kutwa yawe mengi kuliko ya bweni ili tuimarishe ukabila na tukose umoja haraka ibaki umoja katika shida na mateso ya watawala
    Na wajenge hospitali kwa kuchukua ardhi mapema ili vifo vipungue na wadai tuwe wengi
    Na madini nayapitikane nchi yote ili wawahi kututoa na kumpa mwekezaji nasi tuweze kuunganisha nguvu mapema kwa shida zetu na kutolewa katika ardhi ya mababu zetu
    Na kila msitu au pori zuri apewe mwekezaji ili alime Jatropha na sisi tukose kuni na madawa ya asili ili tuwe wengi tunaoumia kwa manyanyaso
    Na naomba wawekezekezaji wataopewa ardhi waweke fence ya umeme haraka ili watakaokufa kwa kutokujua kuwa umeme unaua ili watakao taka ndugu kwenda kumzika kwanini aligusa na wapigwe bakora za kutosha
    Na naomba waekezaji watumie polisi kwa kuwaadhibu wananchi waliokaribu na maeneo yao ili wakione cha moto mapema
    Na naomba wawekezaji watumie sumu sana ili madhara yasambae mapema na wawakodishie wabunge ndege na kuwalipa malipo mazuri ili madhara yaendelee
    Na naomba wawekezaji wawalipie NEMC nauli na posho ili kuja kukagua na wasiseme chochote
    Na naomba kila mwanasiasa apate eneo la madini ili naye awe na mgodi na awalete wawekezaji mwenyewe na waingie ubia na wananchi waambulie kibarua na mikong'onto
    Na naomba kila sehemu yenye maji pia apewe mwekezaji ili wananchi wakose maji ili tuwe wengi barabarani
    "NASHUKURU KWANI UKOMBOZI UKO KARIBU BAADA YA KUANZA CHA WOTE KUWAPA WAGENI ILI TUKOSE PA KUSHIKA NA ILI TUAMKE KUDAI UHURU UPYA!"​
     
Loading...