Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kabla hawajatuletea madaktari, je hali ya maisha Iran ikoje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Don Draper, Jul 1, 2012.

  1. D

    Don Draper Senior Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimeambiwa kuwa Iran bado wanaishi kwenye zama za mawe sasa iweje wao leo wanataka kutuletea madaktari?

    Hii ni nafasi yetu sote kufanya research kujua huko Iran hali ikoje?
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    iran hospitali zao ni kama za kwetu so wakija hapa wataweza kufanya kazi muhimbili...huwezi mtoa daktari kwenye hospitali za ulaya ukamleta hapa mazingira ya kazi yatawashinda
     
  3. TZ biashara

    TZ biashara JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Haya mambo ya kuambiwa huwa yanatufanya tudumae kwa kiasi fulani na kukosa kujua mengi sana.Nilianga Press TV ambayo ni ya wairani lakini lugha ya kingereza,na wanacho kipindi chao kinaitwa Iran today.Kwakweli nimepata kujua mengi kuhusu hawa jamaa jinsi walivo hodari kielimu na maendeleo.Mahospitali yao ni ya hali ya juu na ukija ktk usafiri kwa mfano Tehran wanazo treni za Under ground ambazo ni nzuri na safi na za kileo kuliko hata za London.Na ni mahodari wa kutunza historia zao.Kwakifupi sina wasiwasi nao hasa ktk utendaji wa kazi na labda itatusaidia na sisi kuboresha mengi ktk hospitali zetu.

    Lakini kwa ushauri tu serikali iliangalie hili suala la mgomo wa madaktari wetu kwani hawa ni wananchi wenzetu na lazima wasikilizwe.Kama watachukua madactari wageni ina maana watanzania watakuwa hawana kazi tena kwasababu ya madai yao na ni ya msingi tu.Na je inamaana madaktari wa kigeni watafanya kazi milele hapa kwetu?Hapana lazima kunakitu ambacho kitaweza kurahisisha matatizo haya.
     
  4. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wako mbali sana wala si wenzio hata kidogo...:hat:
     
  5. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,390
    Likes Received: 5,984
    Trophy Points: 280
    11th richest country in the world.
     
  6. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wewe unaishi dunia ipi? Iran na kwa kifupi nchi za jamii yake si zakujilinganisha nazo kabisa kwani wako mbali nasa katika kila sekta. achana na propaganda za magharibi. open your eyes and mind.
     
  7. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,466
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Upo dunia gani wewe? eti umeambiwa kumbe hujui kitu....IRAN sio wenzetu ata kidogo fatilia documentary mbalimbali na utaona GREECE AND PERSIAN ndo elimu toka zama na zama imelala....IRAN wanaexport all medicines including medical equipments na mgogoro wao mkubwa ulikua ni shida ya ku import vifaa vya kutibu cancer kwani hii technology ilikua kwa nchi za magaribi km vile huduma za mionzi na ndo mwanzo kutrain watu wao kwenye nuclear issue kwani wagonjwa wa cancer matibabu yake ni miionzi ya nuclear....IRAN ana export vifaa mpaka kwa nchi ULAYA mfano GERMANY ameoda meli kubwa toka IRAN sasa hao utajilinganisha nao na walikua km sisi tu lakini wamewekeza ktk elimu...Tembelea websites zao kwenye ishu za technology na last year ndo ilikua leading nation kwa kuchapisha vijarida vingi vya sayansi...wenzako wanategemea by 2017 warushe asrtonomy ktk sayari, wanaexport ndege,magari,meli,silaha mbalimbali na optical obejct eg binocular,lenses na upuuzi mwingine....Hawa sio waarabu hawa ni wapersia bro
     
  8. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ambulance zao ndio hizi:

    [​IMG]

    [​IMG]


    [​IMG]
     
  9. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Maabara zao nazo ni CLEAN...

    Iranian medicine manufacturing factory: [/B]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  10. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Press TV ni kama TBC yetu, wanaonesha yale wakubwa wanataka. Ndio Iran wamepiga hatua lakini sio kama ambavyo wengi wanataka tuamini. Wana watu kibao wanaochunga mbuzi kama sisi huku bongo, na meno machafu kuliko ya mnywa wanzuki.
     
  12. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wairan ambao tunaambiwa wanaishi zama za mawe wana hospitali kama hii

    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  13. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
  14. M

    Magenyi Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Viongozi wa ccm wanataka waibe pesa ya wananchi waje waseme waliwalipa madaktari bingwa wakiirani
     
  15. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na maelezo yako kiasi fulani; lakini hata hao madaktari "tumeambiwa ni madaktari kutoka nje" Je ni jinsi gani mwananchi wa kawaida ataweza kudhibitisha kweli ni madaktari na wala sio kundi la watu tu? Inaweza pia kuwa wanafunzi wanaosomea udaktari wanakuja for exchange program. Ni ukweli usiofichika wananchi wengi hawana imani tena na kile serikali inachosema; inawezekana serikali ikaleta wanafunzi wa medicine ( tena bila cost yeyote) wakatudanganya wame-spend 200 billion on them alafu pesa inaingia mfukoni kwa fisadi.

    On a separate note; hii mambo yakuonyesha hospitali za Iran kwenye picha tunaambiwa ndio hospitali zao zilivyo, tunaamini vipi. Je hizo ni hospitali ni za serikali au private? Je hospitali zote ziko hivyo? Je huko Iran kuna matabaka/class? Je hao madaktari wanaokuja ndio 1st class (wanaothaminiwa huko) au ndio yale yale tu? Nafahamu Iran wako way far ahead of us, lakini tunachoonyeshwa kwenye TV/picha kinaweza kuwa sio ukweli halisi, au sicho tutakachokipata. Je ni chombo gani cha serikali kinaaminika kinachoweza kupima ubora wa hawa madaktari?
     
  16. F

    FJM JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna watu wakiona majengo basi imetosha. Hivi mtu akipiga picha hospitali Private hapa bongo kama Trauma, Aga Khan, na uka-focus kuonesha machine si itaonekana Tanzania mambo swafi?

    Kwenye point yako kuhusu ni watu gani wanaletwa, hapa ndipo penye mtahani. wataleja majasusi tupu maana hawa Iran wanataka sana Uranium. Lakini kweli hebu tujiulize, watakaa milele? Wakiondoka tutakuwa na nini? Hii kwangu ni sawa na kuuwa sekta ya afya.
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Iran wako mbali. Wanarutubisha urani na wamerusha drone. Bado tunabishana tu kuwa wao ni sawa na Tanzania!
     
  18. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Great Thinkers kimyaaa
     
  19. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naam

    barabara zao za enzi za mawe ndio hizi



    [​IMG]
     
  20. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [​IMG]
     
Loading...