Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kabila la Kiiraqw laweza kupotea kabisa Tanzania

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by BIG X, May 3, 2012.

  1. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna uwezekano mkubwa wa kabila la Kiiraqw lilopo mkoa wa manyara kupotea kabisa au asili ya watu hawa kupotea kabisa siku za mbeleni. na hasa ukizingatia na udogo wa kabila lenyewe. Hii ni kutokana na sheria zao kali za kimila zinazoweka mazingira magumu sana ya wenyewe kwa wenyewe kuoana na kusababisha asilimia kubwa ya watu kulazimika kuoa au kuolewa na makabila mengine, sisemi kama kuna ubaya kuoa au kuolewa na makabila mengine. Katika hili kabila kuna kitu kinaitwa DAWI, maana ya DAWI ni uhusiano wa kikoo au kidamu kati ya watu wawili, hata kama ni kitukuu wa kitukuu ambaye Bibi yake ni ukoo wako basi huwezi kumuoa au kuolewa naye kwasababu atakuwa ni DAWI yako. Sasa kutokana na udogo wa hili kabila vijana wengi walioanzisha uhusiano wamejikuta wameingia kwenye huo mtego na kushindwa kuoana.
     
  2. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Mkuu, jee una uchunguzi au taarifa yoyote ya kisayansi zikiwemo takwimu, kuthibitisha madai yako?
     
  3. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,574
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Usije kuwa unamaanisha Wahadzabe?! Wairaqw mbona wako wengi mkuu anzia Mbulu hadi Karatu na sehemu ndogo ya Hanang?
     
  4. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa Mkuu DA'AWI inatutafuna vibaya, Ukiacha kabila kupotea, Ukweli ni kwamba Asili au tamaduni zimeshapotea, Maeneo mengi vijana wamechanganyika sana, ni sehemu chache sana ambazo bado wanaheshimu mila na tamaduni. Sehemu kama Iriqwada'au kule milimani maeneo ya Mbulu ni kati ya sehemu chache ambazo bado hazijaharibika. Kuhusu DA'AWI ngoja tuwasubiri akina Afrodenzi, dena Amsi na wengine watueleze vizuri.
     
  5. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Issue ya kuchunguza daawi wakati wa mchakato wa ndoa ipo ila cricital follow-up ya family trees za kila upande imepunga nowadays. Pia kuna faini huwa inaweza kulipwa kama kuna kauhusiano baina ya wachumba.
    Suala la utunzaji wa mila na tamaduni nzuri ni tatizo kwa kabila la wairaqw.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ila wadada zao wazuri kama wale wa Singida ila sasa kwa Mgao duu kama Dawasco!
     
  7. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Big X, Saita? Ghamila ako?
     
  8. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Pamoja na sababu hiyo, kabila la ki-Iraqw ni wengi sidhani kama litapotea. Ukianzia Karatu, Daudi, Masieda, Bargish antsi, Arri, Mbulu mjini, Anslay, Gehandu, Gedamar, Titiwi, Kwermusl, Khaday, Kainamu, Nahasey, Tsaayo-raat, Hayloto, Murray, Qwam, Kuta, Siday, Tlawi, Masqaroda, Diyomati, Bashay, Dongobesh, Tumati, Mongahay, Endoji, Bashnet, Gidhim, Maretadu, Gibdiyo, Gidmadoy, Gidarudadaw, Simhha, Haydrer, Semonyandi, Mewadani, Musru, Endagikot, Endaharghadakt, Endamasaki, Endamilay, Endanachan, Endanyawish, Erboshan, Ngw’andakw, Yarotamburda, Qatabella, Qamatananat, Qambush, Datlaa, Dumanangw, Endagew, Muguruchan, Maghang, Haydom mpaka kule Murkuchida ni wao tu. Pia kule Yaeda chini na Mungowamono kwa Wahadzabe wapo wachache.
     
  9. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    umetiiiiiiiiiiiishaaa !!
     
  10. n

    nyabhera JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    its historical fact hizi makabila zetu hazikuwepo 1000 year ago na for sure haztakuwepo just 200 year to come. unajua miaka 500 ilopita hakukua na makabila yafuatao katika aridh inayoitwa tz leo. maasai waarusha taturu sukuma hakua moja, ngoni ilikua sehemu ya zulu ama ndebele, kara kisiwa chao kilikua tupu. nk
     
  11. A

    Antar bin Shaddad JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hawawezi kupotea wairaqw Taifa kubwa labda wewe uliyepost ni mnyatturu au mmasai.Wamasai ndo waka katika hatari ya kutoweka maana wamejazana mijini wakilinda nyumba za watu
     
  12. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,775
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Basi kutakuwa na HIV rate kubwa sana kule Manyara, kama wanagawa kama dawasco.
     
  13. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,430
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    umeandika ukiwa umeshazunguka kote wanakopatikana ukaona wamepungua?mbona wako wengi tu!
     
  14. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hivi jamani Wairaq si ndio hao hao Wambulu? Yaani akina Slaa. Nadhani kuna mambo wanayotofautiana kutokana na upande wanaotoka au imani kalina lugha yao ni moja, hebu nielewesheni!
     
  15. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa taarifa yako wairaq ndo hao wambulu haswaa. Sasabu ya neno wambulu kutumiwa zaidi kumaanisha wairaq ni kwa kuwa kwa asili wairaq wengi walianzia wilaya ya mbulu wakatanauka kwenda karatu ambayo zamani ilikuwa ni pati ya mbulu wengine wakaingia kidogo kateshi na wengine babati!

     
  16. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa taarifa wambulu ndo wairaq!!! Sababu ya neno wambulu kutumika zaidi ni kwa kuwa zamani ilikuwa mbulu inajumuisha eneo lote la mbulu karatu some parts of babati na some parts of katesh...na kabila lililokuwepo ni wa iraq,sasa kutokana na wairaq kuenea sana eneo lote la mbulu basi watu wakawaita wambulu!!!
     
  17. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145

    Inavyoonekana wewe unataka kupuuza hilo sharti la kutokoa DA'AWI (iwe haiwarasu au hatikar qaramba )na unataka kuiingiza jamii kwenye IRINGE (incest). Inabidi uwe mwangalifu kama unataka kumwoa/kujenga urafiki na mtu ambaye una uhusiano naye.
     
  18. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Uendelee hadi Endalaqanet,Dareda, Maganjwa, Masqaroda, Gudedesh, Endasak, Nangwa, Giting, Sabilo, Basoduqwang, Endagaw,Sigino..............
     
  19. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Nimewaona pia sehemu za ya wilaya kondoa
     
  20. ketwas

    ketwas JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 212
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sayu aidoma ako
     
Loading...