Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kabila la bafokeng

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sangarara, May 22, 2012.

  1. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Jamani Jamani, Nani analifahamu hili Kabila???
    http://www.tourismnorthwest.co.za/bojanala/rustenburg_bafokeng.html

    Hints
    Ni kabila lililo Africa kusini, Historia inaonyesha hapo nyuma karibia ardhi yao yote ilinunuliwa na makuburu na wanajamii wake wakageuzwa kuwa manamba kwenye mashamba ya makaburu.

    Akaja kutokea Chief mmoja, akawaagiza vijana wa kabila hilo kwenda kufanya kazi kwenye mgodi wa madini na mapato yao yote wakayawasilisha kwenye mfuko wa Chief, Chief akazitumia pesa hizo kununua ardhi iliyokuwa mikononi mwa makaburu (buy back)
    baada ya muda ikajakubainika kwamba chini ya ardhi hiyo kuna hifadhi kubwa ya madini ya Platinum, Kilichotokea baada ya hapo kimenitoa machozi, na kimenipandisha hasira sana,

    Hili ndio kabila Tajiri kuliko yote Africa. Fuatilia Link na wewe uumie.
     
Loading...