Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kabila gani wanaweza kuongoza hii nchi kwa sasa hivi?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by rosemarie, Aug 21, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    wakuu swala la ukabila kuongoza nchi haliepukiki,nilikuwa nasoma magazine kutoka south africa jinsi waqosa walivyo na uwezo mkubwa wa kuongoza nchi,mandela na thabo mbeki waote ni waqosa,jacob zuma ni mzulu na ndiye rais asiyeheshimika zaidi kwa sababu ya uwezo mdogo.kwa hapa tanzania ni kabila gani wana uwezo mkubwa?
     
  2. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Waman'gati nafikiri wako juu!
     
  3. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    Hivi kweli umekaa na kujiuliza kuhusu hii mada uliyoleta hapa? Hatuzungumzii kabila tunatizama uwezo wa mtu. Kwa kukufurahisha wewe basi tuseme ni kabila lako ndiyo linafaa.
     
  4. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kwa nini liwe kabila na siyo mtu?
     
  5. m

    muhanga JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kwa miaka ya leo na mageuzi yaliyopo duniani kote tunahitaji mtu mwenye uwezo, upeo wa kufikiri, mzalendo wa kweli, mwenye hofu ya Mungu na mwenye nguvu ya hoja ili atuongoze regadless anatoka kitongoji kipi ktk tanzania
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    nafikiri wakweree wana uwezo mzuri
     
  7. u

    utantambua JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />

    Its not about ethnicity but ability to lead joh, ukiwa na qualities za uongozi hata uwe kabila gani zitaonekana tu
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Wasonjo
     
  9. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Acha ufinyu wa fikra wewe. Nchi hii hatuzungumzii makabila tunapokuja kwenye suala la uongozi. Wewe umetoka Kenya nini??
     
  10. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    I agree! We huoni hatua za maendeleo tulizopiga? Japo ni hatua za kuendelea kurudi nyuma!!
     
  11. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa tanzania ss hv wanapomchagua kiongozi hawaangalii kabila lake,ni uwezo tu na sera zinazokubalika.
    Habari za makabila nenda kenya kawaulize
     
  12. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    samahanai,

    hivi wewe mwenyewe mleta mada kabila gani?

    je unafaa hata kucheza kiduku?
     
  13. f

    fakifuge2000 Member

    #13
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kuangalia juujuu utaona director1 hakufikiri,lakini tukubaliane kuna makabila hayana system za utawala ambapo kiongozi alisimama na hata mababu zetu wakaendesha familia zao kwa mpangilio na ikawa ni sehemu ya maisha ya watu fulani.tumejionea viongozi mbali mbali na tofauoti zao fuatilia system waliokulia toka babu zao hamna ka element ka uongozi leave alone formal education aliyopata.
     
  14. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hukusadifu kuingia Jf kutokana fikra finyu! Ni haswa lengo na madhumuni ya uzi wako! Kama vipi tumia majukwaa yafuatayo
    gossip & Jokes! Punguza mawazo mgando nahisi we hunatofauti na bibiako ambaye hatambui Qualities/qulifications of a gud leader! Kweli umeniboa! Ushindwe!
     
  15. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    mkuu sio busara kutoa maneno makali kiasi hicho bila kufikiri,labda nikuulize swali,,,je kuna makabila yenye uwezo mkubwa kifkra kuliko mengine??je hiyo inaweza kusaidia kutuletea maendeleo haraka??
     
  16. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hivi hii mada haijafutwa au kuwa closed tu? ningekuwa mod hii mada isingedumu jamvini hata kwa dakika moja.
     
  17. Cookie

    Cookie Content Quality Controller Staff Member

    #17
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 1,900
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kazi kweli kweli MMU
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...