Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kabambikiwa mtoto

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by deborahk, Jun 26, 2012.

  1. d

    deborahk New Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi kama ikitokea ukisingiziwa mtoto na mwanamke halafu ukamlea, kumsomesha na kumpa kila kitu kwa kujua huyu ni mwanao, ikaja siku mtoto amekuwa yuko chuo kikuu anajitokeza mtu ambae ni baba ake biological (kwa ushahidi wa DNA) na anamtaka mwanae...je hamna sheria yoyote inayokulinda wewe uliemlea au hamna sheria yoyote inayomhukumu yule mama aliekusingizia...kiufupi nini kitakulinda wewe au hukumu gani itatolewa kwa yule mama aliekusingizia...na je gharama zako zinaweza kurudishwa, zile za shule na chakula na mengineyo?
     
  2. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mtoto kwenyewe kama ulimlea kwa mapenzi na ukampa Elimu,basi hata akija baba yake mzazi haijalishi tena ndio atakupenda zaidi,na unapolea mtoto awe wako au wamkeo usitegemea malipo sababu hujui yupi atakusaidia.
     
  3. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ipo sheria bana, uko protected. Kama alivyosema huyo kaka hapo juu kama umelea kwa mapenzi huyo mtoto anamtakia nini baba jina.

    Ili iweje?
     
  4. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hawezi kumchukua, hata kwa jina... Kisheria atakuwa wa kwako, na atatumia majina yako... Unless uamue kumgawa
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,080
    Trophy Points: 280
    na huyo mtoto akimkimbilia huyo 'baba' jina, basi atakuwa na walakini
     
  6. salito

    salito JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kama yamekukuta tulia tu ndugu yangu..kama huyo mtoto ulimlea kwa mapenzi basi usohofu ni wako tu hata iweje..
     
  7. mbalu

    mbalu JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi ni mhanga nampenda na kumthamini baba yangu aliyenilea na kunifikisha hapa nilipo. huyo wa jina ye aendelee na jina lake huko mbele ya safari.
     
  8. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sijui sheria hasa inasemaje kuhusu jambo hilo lakini kuna haja gani ya kudai yote hayo? Kwani hata watoto wetu wenyewe wote huchukuwa jitihada ya kulipa fadhila za wazee wao, au wanapokufa mapema? Ni jukumu la mtoto kukuelewa wewe ni nani kwake na kwa jinsi unavyosema wewe ndio Baba kwake na wala sie yule anaejitokeza!
     
  9. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Sina uhakika kama mtu wa above 18 huwa na yeye anachukuliwa custody kwa sababu tayari ni mtu mzima.
    Huyo baba yake wa DNA anataka kumpeleka wapi? Kwani huyo mtoto si ndo anafanya kazi na ana maisha yake kama sisi tulivyo? Custody ya nn sasa?
    Yeye hapo atabe 'acknowledged kama baba wa DNA na huyo aliyemlea atajulikana kama baba halisi na mtoto ataendelea kujitegemea na maisha yanaendelea...
     
  10. a

    assuredly4 JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 1,209
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwanza kabisa kwa teknolojia ya sasa, mwanaume hupaswi kukubali kubambikiziwa mtoto. mwanamke akidai mtoto ni wako nenda kwa wakili/ustawi wa jamii uombe vipimo vya DNA ukishathibitisha kuwa mtoto ni wako, ndipo uanze kumtunza

    kwa suala lako kwanza huyo mwanamke uliyenaye ana matatizo ya akili, kwani endapo alijua mtoto sio wako kwanini alikuingiza katika gharama za kumtunza na kumsomesha au kwann hakukueleza mapema au kwann hakukaa kimya. huyo mwanamke anaonekana sio mwaminifu. kitu kikubwa unachoweza kufanya ni kudai fidia ambayo itazingatia maeneo yafuatayo-
    1. matunzo ya mtoto tangu azaliwe( chakula, mavazi, nguo na malazi);
    2. gharama za masomo yake hadi leo(chekechea-chuo kikuu),
    3.matibabu;
    4. fidia ya jumla;
    5. fidia ya adhabu;
     
Loading...