Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JWTZ kuvunjwa -- kuanzishwa kwa Jeshi la Shirikisho la Afrika Mashariki (JSAM)

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mlenge, May 10, 2010.

  1. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #1
    May 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    JWTZ inasubiri adui aje na mizinga na makombora akitaka kuteka nchi ndio wapambane naye. Lakini adui akija na makaratasi (yaliyoambatana na posho?) kama vile EAC, hawana habari naye, hata kama anatimiza malengo yaleyale, na kuzidi, kama angejaribu kuja kwa makombora.

    Kwa kuwa JWTZ ni sehemu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
    ambayo jamhuri na mipaka yake inafutwa na EAC, Uhamiaji nao unakuwa wa EAC (a.k.a viza moja), hakuna sababu tena ya kuwa na JWTZ, ambayo kazi yake tunaimbiwa kuwa ni kulinda mipaka ya Tanzania, bali tuwe na Jeshi la Shirikisho la Afrika Mashariki (JSAM),kama ambavyo jitihada zinavyokamilishwa.

    Tayari mipango iko pia mbioni
    kufuta Jeshi la Polisi la Tanzania na kuanzisha la Afrika Mashariki.

    Kadhalika, Usalama wa Taifa Tanzania utafutwa na kuanzishwa ule wa EAC
    ili kupunguza gharama.


    Sources:
    - Skyscrapercity Website
    - Jaluo blog
    - All africa website
    - Newvision website
    - Business daily Africa website

     
  2. joellincoln

    joellincoln Senior Member

    #2
    May 10, 2010
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    source please! maana ni ishu nyeti sana hii mlenge
     
  3. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #3
    May 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kliki hizo linki, for starters.
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Asante Mkuu kwa kuweka makala na linki kibao. Jamani, hayo maneno yenye rangi ni linki.
     
  5. joellincoln

    joellincoln Senior Member

    #5
    May 10, 2010
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    asante sana mlenge nimekusoma kaka!
     
  6. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haitawezekana kuvunja Jeshi la polisi au JWTZ na kuanzisha la EA.Nimesoma hizo links,inavyoonesha ni kuongeza ushirikiano katika mambo ya kiusalama.Kwanza ni kitu kisichowezekana kwa sababu hatujaungana kuwa nchi moja,ni ushirikiano wa kiuchumi tu.Labda baadae mambo yakienda vizuri tunaweza kuanzisha ushirikiano wa kiulinzi kama ilivyo NATO.
     
  7. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #7
    May 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwanza shukran kwa joellincoln na Sikonge.

    Joss, unanikumbusha kila Mdanganyika anapobainishiwa maana ya EAC reaction huwa ni hiyohiyo: "Haiwezekani!", "Hatutakubali", "We ni zee jongo!", "Unatunga tu", "maneno unayosema ni makali!", "tunashirikiana kiuchumi tu" n.k., hata kama maandishi yapo wazi.

    Natamani ningekuwa kama ninyi wenzangu ambao hamuoni maafa ya EAC yanayokaribia kulikumba taifa letu.

    Mlenge
     
  8. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #8
    May 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    "The process is geared towards the creation of a regional Police force as the partner states approach political federation, expected to be concluded by 2013.

    The chairperson of the sectoral council on inter-state security, Sophia Simba, said the security sector was instrumental in identifying threats that may delay the integration." -- New Vision

    Hiyo 'regional' hapo maana yake siyo 'mkoa'!
     
  9. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #9
    May 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    East Africa: Region Moves Closer to Having Regional Army
    In New Vision
     
  10. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    I suppose this is day dreaming at its worst!!
    Hivi mkuu, na Amri Jeshi mkuu anahamia wapi Nairobi,Kampala Kigali au Bujumbura?
    Kama alivyosema mkuu mmoja hapo juu, maswala nyeti haya!!
     
  11. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    EAC inaundwa kwa kufuata katiba za nchi husika. Vyombo vya Serikali ambavyo vipo kikatiba haviwezi kuvunjwa ama kupokonya mamlaka yake, vinginevyo katiba za nchi husika zimefanyiwa marekebisho.
     
  12. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #12
    May 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Amirijeshi mkuu anakuwa Jenerali Museveni (Mungu ampe nini?), halafu anamkabidhi Jenerali Kagame, halafu kabla ya zamu ya Kikwete kufika, uchaguzi mkuu wa kumchagua Rais wa Afrika Mashariki unafanyika.
     
  13. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #13
    May 10, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Si kweli. EAC inaundwa na mikataba na itifaki ya EAC, ambayo iko above sheria na katiba za nchi husika.
     
  14. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2010
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Maskini Tanzania yetu..!:rolleyez:
     
  15. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    Hakuna kitu kama hicho, EAC haipo juu ya katiba za nchi husika, ingekuwa hivyo Kikwete, Kibaki na wenzao wangekuwa wameshajiuzuru kwa kukiuka katiba.

    Suala la katiba ni kubwa ndugu yangu, EAC haiwezi kuvunja jeshi wala chombo chochote kilichowekwa kikatiba katika nchi wanachama. Ndo maana makubaliano yao kule ni mpaka yapitishwe na mabunge husika hata kama Marais wanakuwa wameshasaini. Suala la kubadili katiba linafuata azimio la Butiama tehe tehe tehe (i mean kura ya maoni ya wananchi wote).
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    May 11, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    Kwa jinsi mambo yanavyoenda katika hizi nchi zetu hiki kitu kinawezekana.
     
  17. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sijawahi kusikia nchi zikishare jeshi moja yako kali mkuu
     
  18. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #18
    May 11, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mosby's Medical Dictionary, 8th edition. © 2009, Elsevier. Defines Denial as "an unconscious defense mechanism in which emotional conflict and anxiety are avoided by refusal to acknowledge those thoughts, feelings, desires, impulses, or facts that are consciously intolerable. " (Denial (psychology) - definition of Denial (psychology) in the Medical dictionary - by the Free Online Medical Dictionary, Thesaurus and Encyclopedia.)

    It is all part of subconscious defence mechanism. (Teaching Clinical Psychology - Defense Mechanisms)

    Denial is a psychological reaction that is found even at national level (Denial - children, therapy, adults, examples, person, people, used, personality, theory, Definition, Theory of denial, Examples of denial, Treatment of denial).

    So I can understand your denials, though you see with your own very eyes information to the contrary of what you deny.

    Once you overcome this denial, we can devise strategies to save our dear country, before it is too little, too late.
     
  19. M

    Mzee Kibiongo JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaposema sasa kuna amani,
    ndipo uharibifu huja ghafla,
    wanapokutana kupanga mipango,
    mataifa kuwa kitu kimoja,
    hawataungana bali watazidi tengana mbali.
    Wangelisoma neno la Mungu,
    watafakari unabii,
    wasingesumbuka wangeenda kwa Yesu
    wapate amani ya kweli...........
    (Huu ni wimbo niliousikia hivi karibuni redioni)

    Someni maandiko na muyaelewe.
     
  20. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #20
    May 11, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
     
Loading...