Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jwtz kuporomoka heshima kimataifa

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by geophysics, Mar 11, 2011.

  1. g

    geophysics JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Watu 10 wamelazwa katika Hospitali ya Rufaa ya Mnazi Mmoja mjini Zanzibar baada ya kupigwa na askari wa Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) wa kambi ya Bavuai Migombani kufuatia mke wa askari mmoja kuibiwa pochi na watu wasiojulikana.
    Mwanamke huyo aliibiwa pochi hiyo huko Jang’ombe katika Mkoa wa Mjini Magharibi Unguja.
    Habari kutoka eneo la tukio zimeeleza askari hao walianza kupiga watu kwa zamu katika mitaa ya Jang’ombe, Urusi na Mpendae majira ya saa 1:00 jioni juzi na kusababisha watu kukimbia ovyo na maduka kufungwa.
    Source: www.ippmedia.com 11/03/2011
     
  2. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    jaman wanajesh wa TZ ni wapole sana ukilinganisha na wa kenya,uganda,kongo na kwingneko! Huwa hawaguswi kabsa ila apa kwetu tunaish nao vizur ila sisi raia ndo tunawachokoza mara nyingi.
     
  3. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Muda mrefu jeshi letu limekuwa likipata heshima kimataifa pamoja na umaskini wa taifa letu kutokana na kushiriki oparetion nyingi kwa mafanikio makubwa eg Kagera war, Comoro, Liberia etc.

    Ufanisi huo ulitokana na mafunzo mazuri,nidhamu ya askari pamoja na ushirikiano mzuri kati ya askari hao na viongozi wa juu jeshini etc.

    Sasahivi niliyotaja kama baadhi ya sababu ya za ushindi hazipo au zipo kwa kiwango cha chini sana.

    Tukianza kwenye mafunzo, hali ni mbaya kwani kujiunga na jeshi sasa inachukuliwa kama ajira nyingine yoyote kitendo kinachofanya watoto wa vigogo wengi kujiunga huku wazazi wao wakiagiza kwamba wasifanye mazoezi 'magumu'. Pia viongozi wakuu hawana ushirikiano mzuri na askari wa chini kwani wamekuwa wakiwaona kama mashine za kufanya kazi bila kujali maslahi yao. Mfano, wakati wa maafa ya kilosa askari walishiriki kuokoa na kurudisha hali ya miundombinu iliyoharibika katika hali nzuri na kuahidiwa kupewa posho lakini mpaka sasa hawajapewa.

    Si hivyo tu bali hata mitambo iliyonunuliwa na kitengo cha maafa na kukabidhiwa JWTZ ili isaidie kurahisisha kazi ili cheleweshwa kufika eneo la kazi hivyo askari kuumia bila sababu.

    Mbaya zaidi baada ya kazi ile kumalizika, mitambo iliyoletwa ilikubaliwa wapewe wataalam wa jeshi ili iweze kutumika kwa wakati mwingine kama itatokea tatizo kama hilo lakini cha kushangaza, bila taarifa za wazi mitambo hiyo ameichukua kigogo mmoja na kuwakodishia SUMA JKT kwa maslahi binasfi.

    Kutokana na wakubwa hao baadhi kutowajali askari na watendaji wengine wa chini imefika hatua ya kuwakata hata pesa zinazo tolewa na UN kwa wale wanaoenda DARFUR ambapo kila mwanajeshe bila sababu za msingi hukatwa 20 percent ya pesa za UN huku pesa yake nyingine aliyokuwa apewe ya chakula hapewi bali kuishia mikononi mwa hao vigogo wachache.

    Hali hii imefikia kuwavunja moyo askari na kukosa ile nidhamu ya kazi kwa kujua ukweli kuwa wakuu wao wanawaibia.

    Hali hii isiporekebishwa heshma ya jeshi letu itaporomoka sana.
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Jeshi limeshaporomoka. Unatarajia hali hiyo irekebishwe na nani? Na Kikwete? Subutu!
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,062
    Likes Received: 9,771
    Trophy Points: 280
    Mkuu Jasusi, hana ubavu huyu wa kurekebisha chochote. Kila kitu tangu aingie madarakani kimezidi kuwa shakalabaghala na yeye bado anacheka cheka tu na kujiweka mstari wa mbele katika kutatua matatizo ya Ivory Coast wakati yaliyopo kwake yanamshinda.
     
  6. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    kama jeshi halina mwenyewe vile
     
  7. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    tatizo uswahiba wa jk na vigogo hao.
    Kwamba anawakingia kifua ,hali ni mbaya labda askari waamue kujikomboa wenyewe.
     
  8. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,481
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja na sasa nawez kukonekti dots kuwa ni kweli ile milipuko ya g-mboto ilikua salam kwa hao vigogo!!! ni kweli
     
  9. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    na bado mpaka watambue kuwa hawana kiongozi ndipo wataamuka.
    wasipochukua maamuzi ya busara basi kazi kwao.
     
  10. K

    Kamarada Senior Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Jul 24, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Poleni sana Afandi, twajua huko kwenu ukipeleka malalamiko kama haya hakuna atakayekusikiliza, but naomba nikukumbushe kuwa Geshi hili lina wenyewe, na wenyewe ni SISI wananchi, kwa umoja wetu tukiamua itawezekana na heshima ya nchi itarejea. Watanzania tunatakiwa kuacha woga wa kuthubutu, let's take risk, twaweza kwenda....Risk business has high profit!
     
  11. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kumbe jamaa wanaonewa sana aisee, na wameamua kuasi kwa kutembeza kichapo kwa Raia siku hizi...

    Kaa mbali na Jeiwii mazee..
     
  12. K

    Kikambala Senior Member

    #12
    Mar 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Shimbo mwanasiasa sio askari unategemea nini?
     
  13. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    jeshini kuna siasa nyingi sana-ndo mana wengine wakistaafu wanjikuta wanapewa ukuu wa wilaya na mikoa
     
  14. Ole

    Ole JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 16, 2006
    Messages: 737
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wanajeshi wasiokuwa na nidhamu kazi yao ni kupiga raia wasio na hatia AIBU! Heshima yao itarudi ukija utawala wa chama kingine ambacho sio CCM kwa sababu CCM ni wezi hawawezi kubadili mfumo wa kifedhuli.
     
  15. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    jeshi ni safi ila kuna vichwa vichache ambavyo ni vibovu.
     
  16. S

    Sumu Baridi Member

    #16
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo umenena mjukuu wa Mbojo,tuwe na imani na jeshi letu,kinachotakiwa ni kufanya pruning ya hivyo vichwa vibovu!
     
  17. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mimi kwenye suala la milipuko ya mabomu ndo nimeachwa hoi na nimekosa imani nalo kabsaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  18. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    Andamaneni hadi ikulu na vifaru vyenu.
     
Loading...