Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JWTZ kuanzisha Benki:- Je ni benki ya JWTZ au Vingunge wa JWTZ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Aug 10, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,968
    Likes Received: 5,076
    Trophy Points: 280
    JESHI la Ulinzi wa Wananchi wa Tanzania (JWTZ), linatarajia kuanzisha benki yake itakayowasaidia wanajeshi kupata mikopo ya riba nafuu, kwa ajili ya kuendeleza kipato na mitaji ya biashara zao.

    Akizungumza kwenye mkutano wa kuhamasisha shughuli za ujasiriamali ndani ya jeshi hilo Dar es Salaam jana, Mkuu wa Operesheni na Mafunzo, Meja Jenerali Sylvester Rioba, alisema hivi sasa wana mtaji wa Sh1.7 bilioni na kwamba, wanahitaji Sh15 bilioni ili kutekeleza azma hiyo.

    Jenerali Rioba alisema kutokana na hali hiyo, fedha hizo zitapatikana kwenye michango ya wanachama wa Chama cha Akiba na Mikopo cha Ngome (Ngome Saccos), kila mwanachama anatakiwa kuchangia kiasi kidogo cha fedha ili kufanikisha mpango
    huo.

    "Kuanzishwa kwa benki ya jeshi kutaweza kusaidia kuwapatia mikopo ya riba nafuu kwa ajili ya kuendeleza shughuli za ujasiriamali, kutokana na hali hiyo tumepanga kupitisha michango ya wanachama," alisema. Aliendelea kuwa kutokana na hali hiyo, mkutano huo utawasaidia kuelimisha wanajeshi na watumishi wa umma, ili kujiunga kwenye Saccos hiyo ambayo itawakomboa.

    Alitoa mfano wa nchi ya Rwanda ambayo wanajeshi wake wamepiga hatua ya maendeleo kutokana na kuanzishwa kwa benki hiyo na kwamba, imetoa mikopo kwa wanajeshi na watumishi wa umma, suala ambalo kwa Tanzania inawezekana.

    Alisema mara nyingi wamekuwa wakipata mikopo kutoka Benki ya CRDB ili kukuza mitaji ya biashara, jambo ambalo mpaka sasa limewasaidia kupiga hatua. Hata hivyo, Meneja Mkuu wa Benki ya CRDB, Sebastian Masaki, alisema wamekuwa wakifanya kazi na Ngome Saccos kwa miaka mingi, jambo ambalo limesaidia kuwaongeza idadi ya wanachama na mitaji yao.

    Ngome Saccos ni miongoni mwa taasisi 500 ambazo tunafanya nazo kazi na kwamba, wamekuwa wakilipa mikopo yao kwa wakati, jambo ambalo linatufanya tuweze kushirikiana nao kwa ukaribu," alisema Masaki.
     
  2. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanatafuta jinsi ya kumwokoa shimbo
     
  3. h

    hflint New Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa wanafikiri sisi hatuna akili...... tunajua mnatafuta namna ya kuhalalisha hizo trilioni tatu.....lakini angalieni....dunia inaanguka taratibu.....marekani .....uingereza......hakuna kitakachosimama
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Si waseme tu Shimbo anaanzisha Bank.... kwa nini kuzunguae saaaana... Tanzania ya 1990... sio ya leo wamechelewa!!!!
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,923
    Likes Received: 1,071
    Trophy Points: 280
    Hivi kwa bibi Jeshi linataka kuingia kwenye biashara wakati wameshaproove failure kwenye MEremeta?
     
  6. h

    hflint New Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .. kwa hiyo jeshi linaingia kwenye biashara ya fedha...kazi ya ulinzi wa mipaka ya nchi nani ataifanya...?
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    [SUP]Kichwa cha habari kilitakiwa kuwa ni Saccos na sio benki amabvyo ni vitu viwili tofauti. Jeshii au taasisi yeyote kuwa na SACCOS ni sawa. na sidhani kuwa ndio itaaanza Zipo. mammbo ya management hilo ni suala lingine.

    Sasa sijui mleta mada kakosea kwa bahati mbaya au.....
    [/SUP]
     
  8. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mleta mada hajakosea walisema wana mpango wa kuanziaha benki ambayo itawapa wanajeshi mikopo yente riba nafuu ili waweze kuwa na maendeleo.
     
  9. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wafute kauli yao mara moja. Hicho ni kiini macho wanafikiri nani yuko usingizini. Kwanza katika hii sayari tunayoishi mbali na Habitable zone.
    Ukweli ni kwamba hakuna jeshi la nchi lililokuwa na benki yake, Si kwa mataifa tajiri na yenye uwezo na hata mataifa maskini yasiyo na uwezo.
    Yapo mabenki zaidi ya ishirini nchini Tanzania na yanatoa mikopo kwa mtu wa aina yeyote ili mradi ufuate kanuni zao. Na kama wanajeshi
    tayari wameshajidhamini kwa kuwa ni wafayakazi tena wa seikalini na kipato chao tosha kwa dhamana ya kulipa mkopo.
    Wajitambue kama wanajeshi kazi yao ni ulinzi ususani wa mipaka yetu, na wasijihusishe na maswala ya kibiashara.
    Huyo Shimbo wala asipate tabu yeye azisalimishe tu hizo pesa serikalini bila kufanya ujanja ujanja. Pesa zikirudi na kuwasaidia maskini
    ambao hata mlo wa siku moja ni mashaka kwao na kuweza kupata matibabu kwa familia zao nafikiri watakusamehe kwa hilo. jaribu kufikiri
    tena na usiangamize Taifa.
     
  10. K

    Karry JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wazo zuri kila la heri
     
  11. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mmmmmhhhhhhh aisee ukikopa benki hiyo ikibidi ulipe kabla ya wakati mana hao watuuuuuuu baaalaaaaaaaaaaaaaa. wanaweza kukufata hata muda bado na utalipa. teh teh
     
  12. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Usanii sasa umeingia jeshini, kazi ipo
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,968
    Likes Received: 5,076
    Trophy Points: 280
    hivi ni jeshi la nchi gani duniani lenye kumiliki mabenki ya kibiashara?
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    pesa za gen shimbo na Rais wenu zinaanza kuzaa matuta like trilly!!
     
  15. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu, mimi nilifikiri JWTZ kazi yao ni ya kijeshi na si biashara, lakini inaonekana hapo TZ JWTZ wanaweza hata kuwa na chama cha siasa. Sasa wana BENKI, khaaa.
     
  16. G

    Godwine JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    natoa pongezi kwani ili ni agizo toka kwa wakuu ni namna gani fedha za ufisadi zirudi jeshini na wapewe wanajeshi kupitia benki hii

     
  17. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,968
    Likes Received: 5,076
    Trophy Points: 280
    hawana lolote hawa, wanataka kufanya fedha zao haramu ziwe halali
     
  18. K

    Kamarada Senior Member

    #18
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 24, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mnonge mnyongeni lakini haki yake........
     

    Attached Files:

  19. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mna jidangaya JWTZ haijawai kuwa na nidhamu ya fedha hata siku moja. Ulizeni serikali inalipa riba ya shilingi ngapi ile mikopo ya Tunakopesha na Mikopo wanayoingia wanajeshi.

    Wanshidnwa kumanage vitu tehcnical kama magari ndio wataweza kumage fedha . kama ni kweli ni Maumivu kwa walipa kodi.

    Wafanye Saccos inawatosha mambo ya benki ni kuingiza mkenge serikali kama dili za meremeta
     
  20. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #20
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,214
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mkuu nakubaliana nawe sana.Binafsi nimeona hiyo NGOME BANK pale makongo na kujiuliza sana je huu utitiri wa miradi ndani ya JWTZ inafuata misingi ya jeshi hilo kweli ama ni namna ya kuhalallisha uchochoro wa matumizi mabovu ya raslimali za taifa na baadae wananchi wakihoji waambiwe ni mambo ya USALAMA WA TAIFA
    Jeshini ndio taasisi inayoongoza kwa zabuni hewa na zenye bei maradufu ya soko na pia ndio taasisi inayoongoza kwa DEZO kuanzia Maji,umeme,nyumba mpaka mabuti ya deso.ukiachilia mbali manunuzi ya duty free na priviledge nyingine as if kama bila wao nchi haiendi au wao ndo most important cadre than others
    Turudi nyuma pia taasisi za kukuza mitaji na BoT walitolee ufafanuzi hilo na ikiwezekana lipigwe zuio ili kuepuka migongano pindi matokeo mabaya yatakapotokea kwenye hiyo benki
     
Loading...