Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Juzi nimeibiwa TTCL

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Bi. Kiroboto, Jan 21, 2012.

  1. Bi. Kiroboto

    Bi. Kiroboto Member

    #1
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna kakitu kanaitwa Banjuka kwenye matumizi ya internet ya TTCL kamenifanya niibiwe mchana kweupe na kampuni hii. Wanasema wanatoa unlimited bundles: Tsh 1000/hr kuanzia saa 12 asbh - 12 jioni, Tsh 800/hr saa 12j ioni - 3 usiku na Tsh 500/hr kuanzia saa 3 usiku - 12 asbh. Kiukweli nilivutiwa sana, nikanunua modem yao nakuanza kutumia. Wizi ulianzia pale nilipoanza kudownload nikakuta speed inashuka hadi 0.15kbps wakati waliniambia speed yao inafika 3Mbps. Kiukweli max. downloading speed niliyoona hapa ni 70kbps tena mara chache sana. Kiukweli saa inakatika ukiwa hujafanya lolote la maana.
     
  2. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Ha ha haaa...werevu ndio waliwao...Hamia Airtel...
     
  3. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Sijaona issue yoyote. Nadhani unalenga kuichafua ttcl. Tuambie basi unatushauri tutumie mtandao upi?
     
  4. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ID yako na Picha imeniacha hoi
     
  5. RaiaMbishi

    RaiaMbishi JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni sahihi. Na kwanza haifiki hiyo 3Mbps, huwa ni hadi 1.4 ikijitahidi sana. Lakini mara nyingi sana pia huwa ni 0.00, na kujikuta hauwezi kabisa kutumia internet. Lakini kwa matumizi ya downloading, bado ni package superior to all.
     
  6. Bi. Kiroboto

    Bi. Kiroboto Member

    #6
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kwanza sio nia yangu kuichafua ttcl kwani hata nikifanya hivyo sina chochote ninachopata mkuu. Inawezekana usione kama kuna issue hapa, ila ukumbuke huo mtandao unaotumia hapo umeanza kuutumia aidha kwa kuona matangazo yake au jamaa yako alikusimulia ubora wake. Na kama usingekufaa kwa matumizi yako, ungeishakuwa umeupotezea siku nyingi tu.

    Kusudi la kufanya hivi ni kuwafahamisha wanajamii wote waliokuwa na wazo la kutumia ttcl hasa hizi modems za banjuka kujua uhalisia wa matumizi na kulinganisha na mitandao mingine. Unaonaje kama wewe ukijikwaa njiani alafu usiwajulishe wenzako kama kuna kikwazo njia hiyo? Tabia hiyo kwetu tunaita ubinafsi, sijui kwenu mnaitaje!

    Issue ya kuwashauri mtandao upi watu watumie sio yaja yangu ya msingi. Kwa kiasi kikubwa watu wanafahamu mengi kuhusiana na airtel, voda, zantel na tigo maana kuna threads chungu nzima humu ndani zenye maelezo ya kutosha kabisa. Ila kiukweli kuna maelezo(kama yamo) kidogo sana juu ya internet ya ttcl humu ndani. Nimefanya hivi ili kuwapa experience niliyokutana nayo kwa ttcl.

    Na mwisho, bahati mbaya mimi sio msemaji au afisa ushirikiano wa kampuni ya ttcl, kwa hiyo sio jukumu langu kuipamba! Hya ni mawazo tu boss.
     
  7. Bi. Kiroboto

    Bi. Kiroboto Member

    #7
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu nina maodem ya Airtel niliyochakachua na mara nyingi natumia airtel na voda. Nimeingia mkenge huu nikiwa mwenye kufanya utafiti wa ni upi mtandao utakaokuwa cost effective kwa matumizi yangu boss.
     
  8. Bi. Kiroboto

    Bi. Kiroboto Member

    #8
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kuna hizi modem mpya wanazoita banjuka, ukinunua wanakuunga moja mwa moja na banjuka wameandika max speed EVDO 3.1 MBPS, ndiyo ninayotumia hapa, kiukweli speed yake sijapata japo 100mbps. Ok, inaweza ikawa labda ni eneo nililopo, lakini mimi wakati nanunua waliniambia hakuna tatizo la speed mradi tu naishi hapa mkoani(mjini). Mkuu ningepata hata 200kbps mimi inanitosha kabisa kwa matumizi yangu.
     
  9. Bi. Kiroboto

    Bi. Kiroboto Member

    #9
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utani huo sasa boss!
     
  10. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ttcl hajawahi ku attain 3.1mbs kama mtandao ila modem zao zina uwezo huo kama servers zingeruhusu.
    Simu yangu ina 14.2 mbps lakini mtandao wa airtel wakati mwingine unashindwa ku open hata Google page.
     
  11. kukomya

    kukomya JF-Expert Member

    #11
    Jan 21, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 326
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tatizo nchi yetu ni shamba la mwendawazimu ambalo kila mjanja hupita kuvuna atakacho bila ya hofu ya kushughulikiwa kisheria. Huu ni mmojawapo tu ya wizi unaofanywa na makampuni ya mawasiliano kwa hila mbalimbali bila kukemewa na mamlaka zilizowekwa na zinazoshamiri kwa kodi yetu. Hivi ni nini majukumu ya Tume ya Mawasiliano kama si pamoja na kuhakikisha makampuni haya yanacheza "fair play"? Karibu makampuni yote hayatoi huduma kadiri ya matangazo yao, wanawaibia wananchi serikali ikibaki inachekacheka tu, hayalipi kodi, bado tunawachekea tu! Hivi Tanzania tumerogwa na nani? ichezo michafu wanayoicheza hapa kamwe wasingethubutu kuicheza Ulaya na Marekani; je ni nani anabisha kwamba wanatufanya sisi ni shamba la mwendawazimu? Wenzetu Kenya na Uganda Makampuni ya Safaricom na MTN, pamoja na kwamba hayana wateja "wa kumwaga" kama hapa kwetu yamezipiku kampuni za pombe katika uchangiaji wa pato la mataifa hayo, sisi makampuni hayo hayako hata kati ya walipaji kodi wakubwa ishirini! Na bado tunategemea makampuni ya pombe na sigara kama walipaji kodi wakubwa!
     
  12. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2012
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    unalipia kwa msaa kama internet cafe bana
     
  13. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #13
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mimi pia niliona itanifaa kwa kuangalizia EPL na mechi nyingine, lakini nilichokuta hata naona uvivu kusimulia hapa.
    Kumbe tumeliwa wengi. Nahisi labda speed zao zinatofautiana mahali na mahali, ila huku nilipo mimi, hii kitu haifai kabisa.
     
  14. n

    nndondo JF-Expert Member

    #14
    Jan 22, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    huko TCRA kwenyewe sijui kama kuna mwenye uwezo wa kujua hilo, ila walau basi wangeweka kitengo cha masoko cha kushughulikia malalamiko ya wananchi, lakini wao wanachojua ni kusafiri tu basi ni kufanya matamasha yao yasiyokuwa na tija kabisa. Hivi sasa wame launch kipindi eti ku promote .tz hata huwezi kujua watu wanaakili gani ukisikiliza hata kinachoongelewa huwezi kujua kama tuna watu ama tuna katuni katika nchi hii, yaani maisha ni ulaji kwa kwenda mbele, inamaana hata mkurugenzi huyu tuliyeambiwa ni mtu babu kubwa haoni aibu kukaa kwenye TV na kutengwa kama mtoto na kuanza kuongea vitu visivyofanyakazi popote, aibu kubwa jamani
     
Loading...