Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jussa, Mbenne wabunge wapya!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Feb 10, 2010.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Raisi Jakaya Kikwete amehitimisha uteuzi wa wabunge 10 wa kuteuliwa na rais kwa kumteua Bw. Ismail Jussa Ladhu, wa CUF na Janet Mbene wa CCM kuwa wabunge wa Bunge la Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

    Uteuzi huu, umetangazwa live jioni hii bungeni mjini Dodoma, na Spika wa Bunge, Mhe. Samweli Sitta wakati akikamilisha mjadala wa Richmond.

    Jussa ni Mkurugenzi wa Mambo ya Nje wa CUF na msungumzaji mzuri kwenye medani za media. Janet Mbene ni Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa Masaki kwa tiketi ya CCM, na huku ndiko ziliko nyumba za waheshimiwa mawaziri na wenzetu waliojaliwa neema.

    Wabunge hawa, wataapishwa kesho Bungeni Dodoma.
     
  2. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2010
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Rais Jakaya Kikwete amewateua Ismail Jussa Ladhu wa CUF na Janet Zebedayo Mbene wa CCM kuwa wabunge, uteuzi huo unaanza mara moja.

    Jussa ni Mkurugenzi wa Mambo ya Nje wa CUF wakati Janet Mbene ni Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa Masaki kwa tiketi ya CCM

    PM
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kuongeza gharama kwa walipa kodi! Watafanya nini muda huu uchaguzi OCT! Kaweka rekodi kuchagua jamaa wa CUF.

    Sijui kama ni Mbene huyu nime-mgoogle!

    Janet Mbene -
    [​IMG]

    She joined the Board in May 2006. She is a professional banker and holds a Masters Degree in Economics from University of New England, Armidale New South Wales, Australia. She has a Bachelor of Arts in Economics from University of Dar es Salaam and an Advanced Diploma in banking from Institute of Finance in Dar es Salaam. She is a Company Director and Lead Consultant SIA Limited and a member of Fair Competition Tribunal Tanzania and the Advisory Board Faculty of Business at Tumaini University in Dar es Salaam. She is also a founder member of the Association of Women Economists in Tanzania among others.
     
  4. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huu si ndio mwaka wa mwisho kwa Bunge? hao watafanya kazi gani?
     
  5. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #5
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Unajua bunge la Nigeria lilimuidhinisha Jonathan kuwa Rais baada ya kuona amar yardua amekosa uongozi thabiti.Wametumia neno "kukosa uongozi thabiti",hivi sisi kweli tunao?

    Nwei,hongera wateule!
     
  6. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    huyu mbene sio mke wa professor anayemfagilia kikwete kila siku??????????
     
  7. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mkuu unakuwa kama hujui!!!!!!!!! si kuchukua ngawira za mwishomwisho aka kiinua mgongo kwa kazi ya miezi minne?????????
     
  8. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2010
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hajaweka rekodi, alianza Mkapa ambaye alimteua Hamad Rashid. Inashangaza kwamba wabunge wa majimbo ukomo umewekwa kwamba nafasi ikiwa wazi chini ya mwaka mmoja kuelekea uchaguzi hakuna kujazwa lakini wa kuteuliwa na Rais wakati wowote anaweza kujaza kisiasa kuelekea kwenye uchaguzi.

    Janet Mbene aliwahi kugombea ubunge wa bunge la Afrika ya Mashariki akashindwa

    PM
     
  9. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,949
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    mama ameruka kwa kasi ya ajabu, kutoka serikali ya mtaa hadi dodoma, kaaaaaazi kweli kweli...
     
  10. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2010
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndiye yeye amewahi kuwa kwenye bodi ya SID nk

    PM
     
  11. Mgoyangi

    Mgoyangi Senior Member

    #11
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Ms Janet Mbene - Working in Zimbabwe Now.
    Chaiperson Kenya Commercial Bank

    Naona ni huyu na hapa kama Miss sijui ana mume ama laa, ni muhimu kujua hili.​
    ni fellow wa Synergos Announces 2009 Senior Fellows

    Janet Mbene (Zimbabwe)​
    , Executive Director, MWENGO, a private voluntary association based of nongovernmental organizations in East and Southern African countries that focus on gender, children and youth, trade, land distribution, the environment and social justice.
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160


    Mmmmmhh hili nalo niangalizi, mambo ya fadhila!
     
  13. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,557
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Wananchi tutegemee nini katika uteuzi huu?? wateule hawa kwa muda mfupi wa ubunge uliobaki watawafanyia nini watanzania? Anyway, jichukulieni chenu kwa muda huo baadae laleni mbele.
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Mode, naomba iunganisha hii thread na ile nyingine, its coincidential duplicate!.
     
  15. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mhh kukubali kuuzwa kwa ile Masaki Beach huu ndio ujira wake? just thiking aloud..
     
  16. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #16
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,714
    Likes Received: 974
    Trophy Points: 280
    imebaki miezi 5 au 6 rais avunje bunge ...uteuzi huu wa nini..bora wa jussa naweza kuita kuwa ni sahihi kisiasa..as gesture ya kukubali hatua ya karume na seif...unajuwa jussa ndiye mshika mkoba wa seif..miaka yote[PS] ...sasa huyu mama kuna motive gani..kama ni fadhila ...si ingetosha kumwambia ahsante na amteue mwaka 2010 mwishoni ..akishaapishwa ....kama rais awamu ya pili????
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Feb 10, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Si tumemkumbusha juzi hapa (last week) kuwa ni mvivu kuchagua hadi ameshindwa kujaza nafasi mbili za ubunge zilizosalia.... finally kaamua kujaza ili asionekane mvivu mvivu.
     
  18. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Je huyu Mama na yeye si ataondoka na marupurupu yote kama wabunge wengine tu...haijalishi ameteuliwa lini.??!!

    Lengo la uteuzi sio kwenda bungeni kuwakilisha wananchi. Lengo ni kulipa fadhila....sasa nani wa kusema huwezi kulipa fadhile kwa sababu imebakia miezi michache bunge kuvunjwa?
     
  19. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #19
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,714
    Likes Received: 974
    Trophy Points: 280
    ...kwa muda mchache uliobaki ....uwakilishi atakaotoa kwa miezi hii michache..SIO VALUE FOR MONEY kwa kodi zetu..atapata kiinua mgongo pia...bora angemchagua baada ya uchaguzi!
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hahaaa! Huyu anapata mkpo siju ruzuku ya shngingi na makitu mengine yanayohusiana na ubunge.
    Sisi bana! Mi wakinipa pingu tu, achilia mbali bunduki, nafunga mtu kwenye high tention posts za kihansi.

    Nggggrrrrr!
     
Loading...