Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Juma kaseja alistahili kuwa mwanasoka bora wa mwezi january?

Discussion in 'Sports' started by AljuniorTz, Feb 24, 2009.

  1. AljuniorTz

    AljuniorTz JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2009
    Joined: Jan 6, 2009
    Messages: 544
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mnamo siku ya Ijumaa ya tarehe 20 mwezi huu wa pili, chama cha waandishi wa habari za michezo (TASWA) walimchagua mwanasoka bora wa mwezi Januari; uchaguzi huo ulimuangukia Juma Kaseja, golikipa wa Yanga FC kama alivyomtangaza Katibu Msaidizi wa TASWA Amir Mhando.

    Mwanasoka bora huyo wa mwezi wa TASWA, alijinyakulia jumla ya shilingi za kitanzania 500,000/=. Kigezo??? kikubwa walichokitumia ni mechi ya ligi ya mabingwa wa Afrika, Yanga dhidi ya Etoile ambayo Yanga walishinda goli 14 -1.

    Tukumbuke kuwa vyma au taasisi nyingi za michezo huwa wanachagua mwanamichezo bora kwa vigezo kadhaa alivyonavyo mchezaji, ikiwemo mchango wake kwa klabu yake,na timu ya taifa, nidhamu yake uwanjani na kambini, ushirikiano wake na wachezaji wenzake uwanjani na kambini.

    Tukirudi ktk uteuzi wa kaseja, ndani yake kuna mizengwe kadhaa ilitokea lakini kubwa hasa huo mkutano wa uteuzi ulifanyika kienyeji mno. Waandishi wengi wa habari za michezo ambao ndio wanachama wa TASWA, hawakupewa taarifa mapema. Walioshiriki wengi wao walikwenda kuripoti michuano ya mashindano ya wachezaji wa vikosi vya pili vya klabu zinazoshiriki ligi kuu ya Tanzania Bara, wakaitwa ndani ya ukumbi wa mikutano ktk ofisi za TFF, wale waliochelewa kdg tu walikuta matokeo yanatangazwa.

    Kuna wachezaji km Mrisho Ngasa, Haroub Cannavaro, Ally Shamte (karibuni ameitwa Stars) hawa wote walistahili kuwa wachezaji bora wa mwezi uliopita. Kaseja amepewa heshma ambayo hakustahili, ili hali wale waliostahili na ambao walitoa mchango mkubwa isiohitaji kufanyiwa utafiti wameachwa.

    January mwaka huu ilifanyika michuano ya CECAFA na mechi za mzunguko wa pili wa ligi kuu ya bara.
    Tukianzia CECAFA, Kaseja hakushiriki kabisa, lakini Ngasa na Cannavaro walishiriki na wakatoa ushirikiano mkubwa kwa Kilimanjaro Stars (Ngasa) na znz Heroes(Cannavaro)

    Katika mechi za mzunguko wa ligi kuu ilizocheza Yanga FC kuanzia Januari 17, Kaseja alicheza mechi moja tu dhidi ya JKT Ruvu ambapo Yanga ilishinda 1-0. Mechi dhidi ya Prisons iliyofanyika Mbeya, Kaseja hakucheza lakini Ngassa ndie alisababisha goli lililoipa ushindi Yanga (Ally Shamte mfungaji). Mechi ya Mtibwa Sugar na Yanga alidaka Mzungu, Yanga walishindamechi hiyo.

    TASWA walitumia vigezo gani hasa ktk uchaguzi wa Kaseja kuwa Mwanasoka mwazi Januari?

    Labda nyie wadau mnajua

    Thnx
     
  2. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,598
    Likes Received: 1,925
    Trophy Points: 280
    Wizi mtupu
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,559
    Likes Received: 2,062
    Trophy Points: 280
    Nami nimeshangaa sana kwa kigezo kipi sasa au kulikuwa hakuna activities zozozte wakaamua kuangalia nani hajawahi kupata???maana mm sijasikia Kaseja amefanya nini mwa mwezi Jan...
     
  4. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2009
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 765
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Nyota yake yang'ara, hamna kigezo kikubwa hapo. waandishi walimpenda tu na kumpa kura zao.
     
  5. J

    Jafar JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I dont dispute credibility ya TASWA, lakini zawadi hizi za TASWA hazina vigezo ambavyo ni clear. Nadhani Kaseja hana kosa kwa hili pia kwani yeye ametajwa tu. Ushauri kwa TASWA next time wakitaka waonekane zawadi zao ni za maana (credible) aidha washirikishe wadau au wawe na vigezo. Tumeyaona haya kwenye u-miss n.k.
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wizi mtupu!!
     
Loading...