Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jua au mvua...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Magulumangu, Dec 31, 2010.

  1. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #1
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yeah yeah ya mwaka mpya wakuu zangu na ya mwaka mkuu kuu wadogo zanguni? Jamani tukiwa tumebakiwa na masaa tu mwaka ukatike mie na ka swali...Dada zangu najua mvua hampendi ikinyesha sana, jua nalo hamlitaki likiwaka sana, mvua na ukame vyote hamzipendi ila tu kama zinakuwa ado ado, kwangu mimi napenda sana mvua kama za vuli maana ndo ustawi wa mazao unakuwa poa, kuna zile za rasharasha na mwanzo wa kulima mashamba ni muhimu sana maana husaidia kuotesha mbegu, zile za manyunyu zenyewe ni kiboko ya wote maana huwa ni taratibu lakini huwa ni hatari sana na hata husababisha mafuriko maana hunyesha kwa muda mrefu, zingine zile za elnino kiboko ya yote, ni mvua haswa na husababisha mafuriko haswa, Je, wewe dada unapenda mvua gani? Kina kaka mnapenda mvua ipi imnyeshee mwanadada? Mie napenda ile manyunyu ikianzia na ya rasharasha....elnino kwangu sio poa na jua silipendi maana huleta ukame......Heri Ya Mwaka Mpya Jamani....
     
  2. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    magulumangu umerud tena na tafsida iliyoenda shule! honera kwa kuchezea kiswahili kadiri utakavyo. kuhusu mvua muafaka nadhani umefafanua vizuri. watafiti wote duniani katika kila fani wameprove kuwa its unstable, unsafe and unwise to stay on the extremes. wanapendelea na kushauri zaidi average positions. wenye hekima wanatuasa tuwe na self control na kuwa too much of anything is harmful, even too much of romance, rain, sugar, money, honey etc, just to mention a few. so back to the point, i would like vuli and rasharasha in most and masika in few ocasions while elnino and kiangazi in rare ocassions. frankly speaking, i would like to experience and see all of them arround in my life though in different measures as it is nature and they constantly keep balancing our planet. hope you understand, thanks mr magulumangu
     
  3. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    lainisha lugha.
     
  4. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2010
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mzee wa fasihi, hongera sana
     
  5. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mi napenda mvua ya mawe.... :party:
     
  6. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    dada Judith mhhhhhhhhhhh vyua vyote weye wataka? mie rasharasha siipendi acha maana huja bila kutegemea na hunyesha wakati mwingine kukiwa na jua....jamaniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii hii siipendi tuuuuuuuuuuuuu
     
  7. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    heeeeeeeee ya mawe tena mkuuu....yalaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  8. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Iko laini acha dada yangu...btw ni mvua gani weye pendelea ikunyeshee bibie? Halafu wewe konyeza yako hiyo mpaka mdomo? Wallah inanibi tuongee kidogo maaana uvumilivu mie sasa unaanza kunigeuka.
     
  9. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Wapenda mvua ipi inyeshe mtu wangu? maana kila ndege na jiti lake hutua mkuu...asante man, tunajaribu tu mkuu wala sio fani zetu...
     
  10. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Vionjo tofauti mkuu:whoo:
     
  11. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hii sijawahi kunyeshea kwa muda mwingi, vipi inakuwaje man, haiumizi sasa?
     
  12. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Haiumizi mvua ya mawe inahitaji vitendeakazi kama mataulo(sio moja) kwako isiweshida, Halafu ile inaambatana na kelee nyingi unusual noises. Kiujumla mvua ya mawe inahitaji usafi wa hali ya juu, na unatakiwa kuifurahia kila inapoongezeka hasa kelele zake hapo utaipenda.
     
  13. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hii mvua gani mkuu tena uwe na mataulo, mhhhhh naiogopa sasa badala ya mwamvuli yenyewe uwe na mataulo, makubwa haya ndugu yangu, halafu uwe na usafi heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee, haya kaka, ile mvua ya barafu sasa sijui itakuwaje huko Ulaya wanasemaga inakuwa ni barafu tuuuuu....
     
  14. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mvua ya mawe mwamvuli wa nini? utatoboka tu huo we kweli huijui. Hiyo mvua ya barafu ni ya ulaya tu ikidondoka kwetu ... hata nyota ya kijani tuta isahau ha ha ha haaaaa
     
  15. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    hhe hhe hhe hayo tena? Mie simo ngoja niingie mitini kwa mwaka mpya, nyota ya kijani kaka hiyo si njema tena, acha kabisa mtu wangu....mhhhhhhhhhhh lkn hata mie sipendi miamvuli mkuu maana wakati mwingine husahau kama na mwamvuli hivyo naingia hivyo hivyo acha nilowane mkuu...
     
  16. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Apo sasa ndipo unahitaji mataulo
     
  17. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ngoja niingie msuli mkuu maana hayo mataulo kasheshe mzee, inabidi nitumie drier kama vipi au sio?
     
  18. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #18
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,045
    Likes Received: 1,392
    Trophy Points: 280
    Unastahili Phd ya tafsida, yaani unatisha watoto wanatoka kapa kwenye thread zako!
     
  19. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #19
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    i advice you to positively think about rasharasha too kwani maisha yana ups and downs, so a well commanded rasharasha will keep you surprised and satisfied in special times, only God knows exactly when, but i like to see all types of mvuas around, just to keep my life satisfying and balanced
     
  20. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Duh mkuu asante ila siitaki ile Dokitari kama ya yule mkulu wa nchi fulani maana naiogopa mzee...
     
Loading...