Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Joshua Nassari ana wakati mgumu sana kushinda ubunge Arumeru kutokana na mila zao

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Ritz, Mar 21, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,
    Kwa mujibu wa habari kutoka kwa wakazi wa Arumeru Mashariki wanasema mgombea wa Chadema Joshua Nassari, nafasi yake ya kuchukuwa kiti cha ubunge ni ndogo sana.

    Katika mila zao Wamasai na Wameru hazitofautiani sana. Wazee wa kimila wamesikitishwa sana na kitendo cha Chadema kuwaletea mtoto ili awaongoze.

    Wanasema Nassari, bado mtoto analelewa na wazazi wake, hana mke hana mtoto, hatuwezi kumpima hata kwa uongozi wa familia yake, anawezaje kuongoza wazee!

    Wanasema Nassari mwenyewe anajua mila na desturi zetu Wameru, haziruhusu watoto kushiriki vikao vya wazee.

    Nassari anajitetea kuwa mbona wengine hawajaoa kina David Silinde, Zitto Kabwe, Joseph Mbilinyi, John Mnyika.

    Wazee wakamwambia hawa wote wana mila na desturi zao, inawezekana baadhi yao hawana hata mila moja.

    Hiyo haiwezi kuhalalisha sisi tuvunje mila zetu kwa kuongozwa na watoto wadogo ambao wanalelewa na baba na mama.

    Hizo mila desturi za Wameru na Wamasai ndio limekuwa tatizo kubwa kwa Jossua Nassari kushinda ubunge.
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwani yeye ni Melaiti, au Morani. Labda ni Luigunani?
     
  3. S

    STIDE JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Inawezekana wewe unazijua zaidi mila kuliko wale wazee wa kishili waliombariki Joshua Nasari!!
     
  4. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Aisee!Mbona unatambaa kwenye mstari uleule wa BWM,Ole,na Wasira?!Kwani NASSARI anagombea cheo cha kimila/kijadi au?!
     
  5. JOB SEEKER

    JOB SEEKER Senior Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    utasingizia kila kitu brooo lakini msema kweli tarehe 1/4/2012
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    What a post.......oh what a post
     
  7. M

    Mujwahuzia Senior Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mujwahuzia:
    Mawazo yako ndugu yetu ni mazuri lakini yamepitwa na wakati kwani shida kubwa tunazozipata watanzania ambazo zimesababishwa na chama kinachotawala yaani CCm kwa miaka yote na kuonyesha mabadiliko siku hizi wamasai wengi wanavaa Sutiiiiiiiiiii hilo linonyesha kuwepo na mbadiliko naomba usaidie kuelimisha jamii yenye uelewa mdogo kufanya babadiliko .Mujwahuzia
     
  8. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Mkuu mbona siku hizi mmepota ghafla wewe na kampani yako??kuna wakati mnakuwa mpo mnasoma mada tu bila kuchangia,nini kinaendelea kwenye kambi yenu au mambo ya kutokuelewana!nasari ana umri wa kumziri Nyerere alipoanza kazi!
     
  9. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Joshua Nassari hatafuti uongozi wa kimila bali wa kisiasa na upigaji kura hapa haupigwi na wazee wa kimila tu!

    Kwa hili badilisha mtazamo RITZ.
    Mambo ya kuongozwa kwa kigezo cha umri,jinsia,kabila,dini na vingine kama hivyo havina hoja kizazi hiki.
     
  10. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Waamuzi wa mwisho ni wameru wenyewe tar. 01/04
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Kinyesi
     
  12. Mabwepande

    Mabwepande JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thread mavi.
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wazee wa kimeru wanataka maji safi na salama, wanataka barabara zipitike kipindi chote cha mwaka, wanataka watoto na wajuu zao wapate elimu bora, wanataka vijana wao wapate ajira, wanataka wamama wakienda kuuza bidhaa zao wasisumbuliwe na wezi wa ushuru, wanataka usalama wao na mali zao.Hayo ndiyo mambo wazee wa kimeru wanataka.

    Kwa miaka 50 wamekuwa chini wa 'watu wazima' na hakuna chochote kilichofanyika sana sana hata ardhi ya kulima imechukuliwa na 'wawekezaji'. CCM wanatikiwa watoe majibu kama kwa miaka 50 wameshindwa kwanini watu waendelee kuwaamini? Na CHADEMA wanatakiwa waseme watafanya nini tofauti na CCM ili kuondo adha zote hizi?. Ifike mahala kama taifa tuanze kuongea vitu vyenye kichwa na miguu. Ndani ya Afrika Mashariki hakuna nchi yenye rasimali kama Tanzania lakini bado watu wanalala njaa! Na ukiniuliza ni kwanini jibu ni mtindo wa zidumu fikra za mwenyekiti. We have to ask hard questions, hatuwezi kutegemea mfumo ule ule wa kulishwa matapishi.
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni mila na desturi za Wameru na Wamasai ambao wengi wao ndio wakazi wa Arumeru.

    Na hawataki siasa zivuruge mila zao wazee wa Ngarananyuki na Usa River wanasema.
     
  15. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    This message is hidden because ritz is on you ignore list!
     
  16. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,408
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Yaliyotokea uchaguzi wa igunga na uzini ndiyo yatakayotokea arumeru . Vuvuzela pigeni ila ukweli ndio Kama kawa.
     
  17. JOB SEEKER

    JOB SEEKER Senior Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nassari hagombei kuwa kiongozi wa kimila, bali ni kiongozi wa kisiasa na kiserikali, hivyo hapimwi kutokana na mila na desturi za uongozi wa kimila za jamii ya Waarusha, Wamaasai na Wachagga n.k. Kwa nafasi anayogombea ya ubunge ni kiongozi wa makabila yote yaliyoko katika Jimbo la Arumeru mashariki wakiwemo Wanyaturu,wanyeramba(mwigulu),watu wanaotoka mara,na wewe (RITZ).
     
  18. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mlisema sana tangu mwanzo hadi Tendwa akawaunga mkono juu ya hawahawa wazee wa kimila tatizo lenu hamtofautishi juu ya aina ya uchaguzi unao fanyika sasa

    " HUU SI UCHAGUZI WA KIMILA"
     
  19. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Na yale maelfu ya kura aliyopata wakati wa uchaguzi wa 2010 yalitoka wapi?
    Alafu umezungumzia wazee tu. Kumbuka idadi ya wazee ni ndogo sana. Na kundi kubwa ni vijana.
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Tatizo la Arumeru hata vijana wanafuata wakuu wao wanachosema LAIGWANANI na WASHII.
     
Loading...