Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Joseph Selasini, viongozi wa CHADEMA hawako hivyo...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Oct 20, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kwanza nikupongeze kwa kuufukua huo uozo huko Kondoa;;

    KAMATI ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC) imependekeza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa, Isdori Mwalongo ambaye kwa sasa amesimamishwa kazi arejeshwe kazini mara moja kutokana na kamati kubaini kuwa sababu za mkurugenzi huyo kusimamishwa kazi ni za kupikwa.

    Mwenyekiti wa kamati ya LAAC iliyofika Kondoa, Joseph Selasini alisema kamati yake pamoja na Ofisi ya Mkaguzi na Mdhibiti wa Hesabu za Serikali (CAG) wameona ya kuwa mkurugenzi huyo ameonewa kutokana na ukweli kwamba kabla ya kusimamishwa kwake, alibaini wizi waSh72 milioni na alipochukua hatua dhidi ya mwizi husika naye akajikuta akisimamishwa kazi.

    Kabla kamati ilibaini kuwa mkurugenzi aliyesimamishwa alibaini wizi uliokuwa ukifanywa na aliyekuwa mhasibu wa wilaya hiyo (DT), ambaye kwa kushirikiana na mkandarasi aliyepewa kandarasi ya ujenzi wa madarasa wilayani hapo walifanya njama za kuiba fedha kwa njia ya kufanya malipo mara mbili ambapo badala ya malipo ya Sh36 milioni zililipwa Sh72milioni ambazo ni mara mbili ya fedha halali kwa mujibu wa mkataba.

    Baada ya Mwalongo kubaini wizi huo, alimfikisha mweka hazina wa halmashauri (DT) husika mbele ya Baraza la Madiwani la Halmashauri hiyo na baraza liliamua DT asimamishwe kazi na mkandarasi arejeshe fedha alizoiba, mkandarasi alirejesha Sh21 milioni tu.

    Hata hivyo ilielezwa kuwa mara baada ya DT kusimamishwa kazi aliapa kumshughulikia mkurugenzi wake na akajitapa kuwa anafahamiana na wakubwa ndani ya ofisi ya waziri mkuu ambao ilidaiwa anawatumia kumhujumu mkurugenzi aliyesimamishwa kazi.

    “Hatutaki kumtaja mtu, lakini tunafahamu ya kuwa kuna kiongozi mkubwa Tamisemi ambaye anatumiwa vibaya, inashangaza mwizi kupandishwa cheo na kuendelea kutesa mitaani huku huyu aliyegundua kuwapo wizi akiteseka yeye na familia yake, kiongozi huyo wa Tamisemi asitumike vibaya, leo hatumtaji lakini kama hakutokuwapo na utekelezwaji wa maagizo haya kamati itachukua hatua ikiwa ni pamoja na kuliweka bayana jina la kiongozi huyo anayetumika vibaya,”alisema Selasini.


    Tatizo langu bwana Selasini, ni kuwa CHADEMA haifanyi kazi kwa kuogopa watu. Kwa taarifa yako huyo anayemhujumu Bw Mwalongo baada ya kujua amefahamika, atatumia mbinu mbaya zaidi kuuficha uozo wake. Wewe ulutakiwa umtaje, tena kwa jina lake na la ukoo, tumchambue hapa, tumzomee aache huo ujinga, na Bw Mwalingo arudi kazini.

    Usidhani wewe mwenyewe unaweza kumshinikiza huyo mhalifu, bali sauti za watu mbalimbali na vyombo vya habari zingesaidia, na kama ungamtaja jina ingetia hamasa zaidi...
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa hata mimi ningetarajia huyo kiongozi aliyepo tamisemi atajwe ili afahamike kwa watanzania na hususan wanakondoa wamfahamu mtu anayemlinda mwizi wao.

    Hili la kuficha jina la huyo kigogo wa tamisemi si jambo zuri hata kidogo kwani linarudisha nyuma jitihada za kupambana na ufisadi.
     
  3. l

    luhwege Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi binafsi ningependa hao wote waliohusika na ubadhilifu wa pesa na wamepatikana hadi kufikia maamuzi ya kuzirudisha wafunguliwe mashtaka siyo kuachwa wakiwanyanyasa wenye haki, mpaka hapo ushahidi wa kuwatia hatiani tayari upo sasa iweje warudishe na wasifunguliwe mashtaka au wezi wa kuku tu ndiyo wenye haki ya kuingia magerezani tu? Imefika mahali wenye pesa hawashikiki jamani mnatupeleka wapi.
     
  4. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Selasini vipi bana mbona unatuangusha? Kazi ya kutetea haki katika mfumo uliioza kama huu wa magamba ni ngumu sana, wewe weka mambo hadharani ili kila mtu amfahamu na nguvu ya umma ndio itoe hukumu. Bila nguvu ya umma kwa hawa magamba ukombozi wa hii nchi utabakia historia
     
  5. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aisee Selasini na wewe umeanza ya Mwakyembe eeeeh!!! ........... hiyo nayo ni aina ya wizi
     
  6. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi mnamlaumu kwa lipi?
     
  7. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Failed
     
  8. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Failed
     
  9. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Failed
     
  10. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Passed
     
  11. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kichaa kakutana na Mwendawazimu
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,966
    Trophy Points: 280
    lakini ilitakiwa atajwe huyo kiongozi ili awajibishwe
     
  13. M

    MIRIJA IKATWE Senior Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh. Huna Kosa ila lazima atajwe mpe tu muda wa kujifikiria ,tunataka tumjue
     
  14. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Hivi huwa unafuatilia mijadala au unakurupuka tu. Selasini anaumia kwa kuficha
    jina kigogo wa TAMISEMI anaye mlinda mwizi wa maduhuli ya serikali yaliyopelekwa
    ktk Halmashauri ya Kondoa.

    Kwa ufupi huo nao ni UFISADI na mambo ya kulindana ni sera ya CCM na ndiyo
    imeifikisha nchi hapa tulipo.
     
  15. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Chadema huwa hawana utaratibu wa kumuonea haya mwizi. Selasini unachafua hali ya hewa, tafadhali sahihisha makosa yako haraka.

    Unataka kutuambia kuwa staili ya JK ya kuwasamehe wezi kwa kuwaomba warudishe pesa walizoiba ilifanikiwa? Umenichefua!!!
     
  16. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi nafikiri huyo Mhalifu atajulikana tu; tuvute subira ili tupate kujua jinsi watu wanavyotumia mamlaka yao vibaya.
     
Loading...