Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Joseph Mungai, Frank Mwakalebela wahojiwa na TAKUKURU kwa rushwa

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pdidy, Jul 30, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Kwa walioangalia TBC1 taarifa ya habari inaonekana TAKUKURU wameamua kudili na CCM....

    Huko iringa mwandishi wa TBC1 anasema Mh Mungai na Bw Frank Mwakalebela wamehojiwa baada ya kukutwa wakigawa cash live hadharani..habari zaidi zinasema kwa upande wa Mwakalebela alikuwa kwenye moja ya guest house ndipo walipowafata lakini bahati mbaya wapambe waliokuwa na hela waliruka ukuta na kuingia mitini.....na kubakia na baadhi ya wengine.

    Hakika inawezekana hawa jamaa tunawasifia lakini kwa mtindo huu waanaonekana wanafanya hivi ama kwa kujulikana wako kazini nikimaanisha inawezekana hakuna hata kesi moja watakayoshinda kwa style hii... Kama mmemsoma Mama Sitta amesema hakuna aliyemkuta anagawa hela. Kumkuta mtu na hela na bahasha sio dili akikawambia alikuwa anapanga kutoa kadi za mwaliko utasemaje?

    Hawa watu wawe makini wasijilazimishe kuwa "PWEZA" wakati hata harufu yake hawaijui wataishia kuonekana wapuuzi mbele ya watanzania, tusubiri
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,946
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Walimkosakosa Hosea sasa kaamua kuwaumbua, kazi wanayo!
     
  3. K

    Keil JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wala sijaona kama anawaumbua, sana sana Hoseah mwenyewe na watu wake ndio ambao wanaonyesha kwamba hawajui kazi ama wanafanya kazi kwa kukurupuka. Kati ya wagombea wote walioshikwa, hakuna hata mtu mmoja ambaye atafikishwa mahakamani maana hawana ushahidi wa kuwafikisha mahakamani.

    Unakumbuka kesi ya Elisa Mollel na Lekule Laizer kwenye uchaguzi wa CCM mwaka 2007? Kesi iliishia kufutwa tu na ndio ukawa mwisho wa mchezo. Hapa naona TAKUKURU wako kwenye maigizo ili kuwazuga watanzania.
     
  4. M

    MWANALUGALI JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee unamzungumzia Frederick Mwakalebera yule boss wa zamani wa TFF au mwingine?? je unaamini chanzo chako kweli???
     
  5. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,089
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    typical of Mitanzania ni mila rushwa kusipo jitambua hapa sijui unafundisha kazi au? acheni malalamiko tuwaache TAKURURU wafanye kazi zao! au rushwa imakuwa mila na desturi zetu?
     
  6. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tatizo wote walio kamatwa wamekutwa wanataka kutoa rushwa na sio kwamba wametoa rushwa.kwanini takukuru wasi subiri mpaka wahusika watoe rushwa ndio wawakamate hili wawe na kesi nzuri zaidi?
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Kutaka ni tofauti na kujaribu ....hapa patamu!
    Kuna kosa la "kutaka"? ... yaani mens rea? Actus reus NI MUHIMU.....HATA KATIKA KUJARIBU LAZIMA WANGESUBIRI HADI TRANSACTION IANZE HATA KAMA HAIJAKAMILIKA...
    Pia inaonekana hawa wazito wanajiamini sana kama vile wako juu ya sheria! Loh!
     
  8. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Macho tunayo tunaona, masikio tunayo tunasikia, tuchukue uamuzi kuwa chama hiki hakitufai
     
  9. m

    mrs kiwonyi New Member

    #9
    Jul 31, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nafikiri takukuru wabadilishi jinsi ya kushughulikia ttizo la takrima katika uchaguzi.
    wote waliokamatwa kwa kweli hatujaona matokeo hasi ya kukamatwa kwao. hivyo nafikiri ili tuuone ueledi wao inapaswa kutoa mambo yenye matunda.
    pia nadhani navyo vyama katika ngazi zote watoe ushirikiano kwa takukuru, kwasababu hito ndio dawa ya kuwaondoa viongozi wasio waadilifu katika taifa.
    wote ni mashahidi uchaguzi wa UWT wote walioshinda asilimia kubwa ni wale waliokamatwa na takukuru, je hiyo ni ishara gani? ni swali kwa wana jamii wote
     
  10. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Moja huyu Mungai kwa kweli sasa awaachie 'wanyalukolo' wengine bado tu kuchoka.

    Pili we member inabidi uache kutumia majina kamili ya watu kama sio wewe mwenyewe SAMSONMFALILA hilo ni jina lako wewe au fujo tu. Utakuja kuwaletea watu matatizo wakija likizo zao huko bure kwa mambo ya kipuuzi.
     
  11. M

    Mzee wa Usafi JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2010
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Kesi ya ELISA MOLLEL na LEKULE LAIZER iliingiliwa na Mzee wa manywele (EL) lakini alikuwa amechelewa kwani alitaka hata press conference isifanyike lakini RBC wa Arusha aliitoa kabla ya Hosea hajatoa amri kwani manywele aliwasiliana naye!!! Kilichofuata baada ya hapo ni kuwanyonga TAKUKURU kwa kupitia DPP . Faili lilipofika kwake hakulirudisha na baadaye akasema hakuna kesi. Kwa kuwa PCCB ni tawi la CCM kama vilivyo vyombo vingine vya dola, basi DBC wa Arumeru na aliambulia uhamisho kwenda Tandahimba na RBC wake akapelekwa Manyara. Kazi kwisha hapo.....na hii imejirudia kwa RBC kilimanjaro na wengine watafuata........
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    mkuu naamini taarifa ya habari sasa kuamini chanzo ni wewe kuikubali tbc ama lah
     
  13. Kiungani

    Kiungani JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2010
    Joined: Feb 2, 2007
    Messages: 274
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Kwa Mungai hiyo ni njia ya pili. Kwanza alijaribu 'kumnunua' mpinzani wake wa karibu kwa kum-ahidi 'kumrudishia' gharama zake zote za uchaguzi na faida kidogo kama akijitoa kabla ya siku ya kura. Kwa ufupi nafahamu kuwa jamaa alimwambia atafikiria, lakini kwa wapambe wake amesema kuwa hatafanya hivyo, na anaendelea na uchaguzi. Naona Mungai kaona dalili kuwa jamaa hana mpango wa kujitoa na bado anamtoa jasho.

    Mungai amekuwa anamwaga fedha kama mchezo kwa kutumia hotel na mgahawa wake unaosimamiwa na dada yake na mtoto wa dada yake. Wajumbe wanaoenda pale kula au kulala badala ya wao kulipia, wao ndiyo wanalipwa kwa kula au kulala pale. Maajabu. Pia anamtumia mdogo wake anaitwa Kisauti, ambaye anajitutumua kuliko Mungai mwenyewe. Nadhani mwaka huu mambo ni magumu, japo anaweza kupita kwa al manusura sana.
     
  14. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Kuna msemo "naming and shaming", sio lazima mtu afungwe lakini ile kumtaja kwenye vyombo vya habari kwa jambo ambalo sio jema basi linatosha kuwasababishia wengine kushindwa kufanya kitu kama kile.

    Mfano vile alivyosemwa DC wa Kigoma au Waziri Sitta ni mambo ya kutia aibu kwa vyeo vyao walivyo navyo.

    Ila hao wagombea wengine hawaamini kama wanaweza kukamatwa au wanajiamini sana?
     
  15. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    bitimkongwe
    aibu ni nini? wanasiasa wa kiafrika wana aibu? kumbuka ya Kibaki wa kenya, Mugabe wa Zimbabwe, Lowassa na Rostam wa Tanzania... na hata Kikwete mwenyewe... aliingiaje madarakani? Mishipa yao ya aibu ilishakatika wakati wa michezo ya utotoni...
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    lowasaa kasema juzi
    hotojutia richmond yeye aliamuru umeme uje hayo mengine ayamuhusu
    huyu ndie waziri tena ale mkuu kikwete una kazi ngoja tusubiri magubeli ya 2011 kazi kwako
     
  17. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Juma contena
    nahisi utoto ukikua utaacha hivi babako anaitwa mfalila unahisi mko wenyewe kwenye ukoo
    pole ama ulitaka kutuoyesha ni hodari wa mabox tukupokee kwa shangwe wakati wa likizo
    anyway tusubiri uchaguzi ndio niongee
     
  18. M

    Mutu JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ahaaaaaaaaaaaaaaaah
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    awa watroto wanaopelekwa nje kwa summer camp wanamatatizo kweli..wenzako tunakuja uko likizo tunarudi kwetu kijana sikulalamikii kubakia uko maana najua umesema swala la kurudi likizo kwa sam natumaini wewe ukirudi umefika else sam akutie kwenye hold 4
     
Loading...