Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Joke: Ingekuwaje bible ingeandikwa ktk mazingira ya leo?

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Next Level, Mar 4, 2009.

  1. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    I got this as forwarded sms from ma friend!

    Kutokana na ukweli kwamba vijana wengi hawapendi kusoma bible, umefika wakati bible ingetakiwa iandikwe upya kwa kiswahili cha kisasa zaidi (watumiacho vijana) ili iliwavutie vijana wengi zaidi waisome na wapate wokovu. Mfano bible ingekuwa na verse kama hizi;

    Yesu akawaibukia masela wake na akawapa laivu, Oya washikaji mi ndo naenda kwa dingi, ila ndo hivo msikandamizane, msipige fix, msimind mademu wa washikaji zenu, wapeni shavu madingi na mamaza zenu...au sio machizi? akamaliza huyooooo!...akasepa! Toa maoni yako
     
    Last edited: Mar 4, 2009
  2. Kishaini

    Kishaini Member

    #2
    Mar 4, 2009
    Joined: Jun 23, 2008
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wataelewa kabisa!!!
     
  3. B

    Binti Sayuni JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 346
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbona unawapendelea vijana? Bible iliandikwa kwa ajili ya rika zote,na ole wake atayeongeza au kupunguza neno.Chunga sana.
     
  4. Rainbow

    Rainbow Member

    #4
    Mar 4, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wameshapunguza sana, wameshaongeza mengi, na wanendelea kufanya hivyo. unajua kuna versions ngapi tofauti za bible?
     
  5. Rainbow

    Rainbow Member

    #5
    Mar 4, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na hii ya Next Level inaweza kuwa version nyingine mpya.
     
  6. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Neno la Mungu limepimwa,na kuhakikiwa na Mungu mwenyewe,ole wake yule atakayebadilisha,au kuongeza hata nukta,hasira ya Bwana Mungu itawaka juu yake
     
  7. B

    Binti Sayuni JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 346
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakubali ziko versions nying za Bible zilizokwisha andikwa nyingine ni kwa matakwa binafsi.Lakini ole inabaki pale pale atakayeongeza/kupunguza Ufunuo wa Yohana 22:19.Mimi simo.
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kwani ndugu yangu unajua bible version ya kwanza iliandikwa kwa lugha gani? mbona nyie mmebadilisha kwenda kwenye kiingereza, kiswahili, kiarabu, kifaransa etc? halafu mbona tena ukiangalia misamiati iliyotumika inatofautiana kutoka version moja hadi nyingine? so unataka kuniambia wote watumiao new versions za bible watawakiwa na hasira ya bwana?

    Na wewe je, unatumia version ipi, ya lugha gani (kama ni msomaji bible)?
     
  9. Rainbow

    Rainbow Member

    #9
    Mar 4, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha uwongo. yaani mungu alikuwa anasubiri watu waandikiane barua (waraka wa huyu kwenda kwa yule, kama ilivyo katika bibila) halafu yeye ahakiki na kuidhinisha kuwa hayo ni maneno yake. hocus pocus.
     
  10. Rainbow

    Rainbow Member

    #10
    Mar 4, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ole huo ni kwa ajili ya kutishwa watu kama wewe wanaofuata nyayo za wasiyemjua.
     
  11. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ukitaka kuona ole ni kwa ajili ya matisho ama vinginevyo ni sawa,ila ukweli unabaki kuwa ukweli Neno la Mungu limepimwa na Mungu mwenyewe.Swala la lugha ni lugha na si kubadili na Mungu mwenyewe ndio mwasisi wa lugha zote.
     
  12. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2009
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    bora tutuwe na version ya kinyamwezi
     
  13. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu Rainbow napenda nikuhakikishie kuwa namwamini na namfwata Mungu ninayemjua na wala sibahatishi hata kidogo,nikutangazie tu kwamba mimi ni mkirsto tena Mkristo halisi na si wa mapokeo,
     
  14. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kuwa na version ya lugha yeyote inakubalika kwa ajili ya usitawi wa jamii husika
     
  15. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2009
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    .
    Inamaana ulikuwa pamoja na Yesu?
     
  16. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sikuwa wala sijawahi kuwa pamoja na Yesu,ila pia kumjua na kumfwata Mungu hakutegemei kuwa na yesu,hata Yuda aliekuwa na yesu yalimshinda,swala la msingi ni uhusiano wako na Mungu,na ni swala la Imani
     
  17. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo angekua kinyuzi Maria?
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Afadhali na akheri za barua za wanazuoni akina Paulo, kuliko utumbo unaokutikana ktk kitabu cha Mwamedi.
     
  19. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    It is a good idea, nakubaliana na wale wanaosema kuwa bible isibadilishwe, lakini inaonekana haijakatazwa kutafsiriwa katika lugha nyingine kama ilivyo katika kiswahili, kirundi, kiyoruba, kisukuma, kihaya, nk. Ni wakati mufaka pia kuiweka katika lugha nyingine nyepesi kwa watu wa kijiweni, neno litawafikia na kuwasaidia.
     
  20. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,714
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Tusubiri Yesu aje tena kama alivyohaidi (lini/siku wala saa havijulikani). Ha..ha...habari ndio hiyo.
     
Loading...