Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JOHN TENDWA vs SAMWEL KIVUITU (KENYA ECK CHAIRMAN 2007)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Warue, Sep 11, 2012.

  1. Warue

    Warue Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jamani naomba wale wote waliokwepo wakati wa uchaguzi wa kenya 2007 waniambie tofauti kati ya anayoyafanya John Tendwa wetu na Samwel Kivuitu aliyekuwa mwekiti wa tuma ya uchaguzi kenya mwaka 2007. Kivuitu alionyesha wazi jinsi vyama vinavyotawala vinavyoweza ku manipulate matokeo ya uchaguchaguzi kwa kufuata maagizo ya waliowateua. Tendwa kwa sasa anatishia kuifuta chadema kisa polisi wanaua wakati wa mikutano yao. Hivi ni haki ya Tendwa kujitokeza kuitetea CCM wanaposhindwa kujibu mapigo?
    Nawasilisha.
     
  2. s

    sojak Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Elewa kwamba tendwa anakadi ya chama cha mapinduzi hivyo yupo pale kukitetea chama chake kisianguke isingekuwa hivyo bac ningejumuisha kuwa ni pandikizi
     
  3. cedrickngowi

    cedrickngowi Senior Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio maana tunahitaji katiba mpya ambayo itaweka wazi mipaka ya hii kitu.jiulize TENDWA na KIVUITU wanawajibika kwa nani?who are their employers?Then consider their positions.Same to DPP,TISS,TAKUKURU and many more.these structeres need to well defined and differentiated,must have own source of income and fully independent for them to deliver beyond our expectations.otherwise hata akae nani things will never change.TUJITOKEZE KUTOA MAONI JUU YA KATIBA MPYA.
     
  4. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka mtangulizi wa Tendwa alistaafu akaenda kugombea ubunge kupitia CCM!
     
  5. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Siku hizi haitwi tena msajili wa vyama vya siasa bali anaitwa bwana "kifutio".

    Refer makala ya bwana makengeza ya jumapili
     
  6. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Ni wamoja na wanafanana. Tunaomba tu matokeo yasiwe kama yale ya Kivuitu Kenya 2007.
     
  7. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Ni wazi kuwa CCM hawakuwahi kukubali kuwepo kwa mfumo wa vyama vingi, na bado hawakubali hata sasa.

    Pengine Mwl. Nyerere alikuwa too powerful wakakubali lakini sio kwamba waliukabli mfumo wenyewe bali hawakuwa na hoja wala ubavu kumpinga Mwl. Nyerere. Matendo yao toka awali yanaonesha hivyo
     
  8. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,444
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Tendwa is far less than Kivuitu
     
  9. i

    iseesa JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tendwa hana tafauti na Ndugu yake wa TBC1. Anajikomba ili asikose pesa ya "ULABU"
     
  10. s

    spiritual-thinker Senior Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 29, 2012
    Messages: 122
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Hapo umepatia, wanakiuka maadili na kukufuru taalama zao kwa kisingizio cha kufatafuta "hela ya kula". Huu ni ujuha wa kiwango cha juu, tofauti yake na kibaka au changudoa ni scale ya utendaji tu. Kibaka anapokwapua ama changudoa anapojiuza kisingizio kikuu ni kutafuta "hela ya kula". Kimsingi hiki ni kisingizio dhaifu sana na inaonyesha kiwango cha chini sana cha kufikiri na hatari ya kiarusi kinachonyemelea ubongo ambacho huzalisha fikra mfu.

    KBC iliwahi kuwa na ushabiki kwa watu waliowateua, waliishabikia KANU na kusahau wao ni chombo cha habari cha taifa. Walipoona KANU inaelekea kushindwa wakazinduka nakujifanya ni mabingwa wa level ground. Sijui kama walifanikiwa kulinda hiyo "hela ya kula" baada ya mteuzi mwingine kuingia madarakani!!!
     
  11. s

    spiritual-thinker Senior Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 29, 2012
    Messages: 122
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Miaka michache hapo nyuma Tendwa aliwahi kutaka kujipambanua kama msajiri na refa wa vyama vya siasa kuhakikisha rules of the game vinafuatwa. Nakumbuka aliwahi kuikoromea CCM. Omar Mapuri (nafikiri alikuwa katibu wa itikadi na uenezi wa CCM by then) "alimtukana" Tendwa kuwa ni katibu muhtasi tu hana zaidi ya hilo.

    Tendwa tangu hapo aliufyata ili kutetea kitumbua chake. Matokeo yake amegeuka kibaraka na CCM wamemgeuza "nyau" wakutishia watoto na hata hivyo kachupa mipaka anaanza kutisha hata wakubwa
     
  12. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Mkuu ... umechanganya mambo hapa ... Kivuitu ni ECK (Election Commission of Kenya) na Tendwa ni Registrar of Political Parties

    Edit and present the right comparison
     
  13. Warue

    Warue Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    We dont compare peoples positions but the away they allow their positions to be manipulated by the leading parties. Extend ua understanding pls.
     
Loading...