Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

John Mnyika: Naibu spika Job Ndungai ni dhaifu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by John W. Mlacha, Jun 25, 2012.

  1. J

    John W. Mlacha Verified User

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Mnyika kumkatia rufaa Naibu Spika [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Monday, 25 June 2012 08:30 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    Raymond Kaminyoge
    MBUNGE wa Ubungo, John Mnyika amesema anakusudia kukata rufaa kwa Kamati ya Bunge ya Kanuni dhidi ya Naibu Spika wa Bunge, Job Ndugai kutokana na uamuzi wa kumtoa bungeni wiki iliyopita.

    Wiki iliyopita Mnyika alitolewa bungeni baada ya kukataa kufuta kauli yake kuwa ‘Rais Jakaya Kikwete ni dhaifu’.
    Jana, katika taarifa yake kwa vyombo vya habari, Mnyika alisema anakusudia kukata rufaa dhidi ya Ndugai, ili kuwe na mjadala mpana wa kibunge utakaoweka kumbukumbu sahihi.

    Alisema uamuzi huo wa kukata rufaa kwa Kamati ya Kanuni za Bunge, unalenga kupata haki.
    Mnyika alisema kutamka kuhusu udhaifu wa Rais, si kumtukana wala siyo kutumia jina lake kwa dhihaka.
    “Pamekuwapo na propaganda za kudai kuwa kauli hiyo ni matusi, chanzo ni udhaifu wa Naibu Spika Ndugai, kwa kunihukumu kwa kutumia kanuni tofauti na tuhuma iliyotolewa,” alisema.

    Alifafanua kwamba, “Naheshimu taasisi ya urais na umri, naamini pia katika matumizi ya lugha za kidiplomasia, hata hivyo, niliamua kuusema ukweli kwa lugha ya moja kwa moja ili ujumbe ufike kwa mamlaka zote.”
    Alisema hata viongozi wa dini na taasisi mbalimbali, wamekuwa wakisema hadharani kuhusu udhaifu huo wa rais.
    Kuhusu Bajeti, Mnyika alisema wabunge wamekuwa na udhaifu kutokana na Katiba kuweka nguvu kubwa kwa Rais, kwamba wasipopitisha Bajeti anaweza kulivunja Bunge.
    “ Woga huo wa Rais kulivunja Bunge ndiyo maana wamekuwa wakipitisha Bajeti kwa kauli za `ndiyo’ kwa asilimia 100, hata kama kuna maeneo ambayo wanayapinga,” alisema Mnyika katika taarifa yake hiyo.
    Mbali na kukata rufaa, aliongeza, “Bunge litakapokuwa likijadili utekelezaji wa bajeti katika Ofisi ya Rais 2012/13, nitaeleza hatua ambazo Rais anapaswa kuchukua kufanikisha ahadi alizozitoa kwa Watanzania.”
    Alisema anaamini, Rais Kikwete anayo fursa ya kurekebisha, ili kuongeza nguvu zake katika kupanua wigo wa mapato na hatimaye kuongeza kiwango cha fedha za maendeleo.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    dogo kichwa....... namkubali!
     
  3. Malunkwi

    Malunkwi JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"] [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Monday, 25 June 2012 08:30 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    Raymond Kaminyoge

    MBUNGE wa Ubungo, John Mnyika amesema anakusudia kukata rufaa kwa Kamati ya Bunge ya Kanuni dhidi ya Naibu Spika wa Bunge, Job Ndugai kutokana na uamuzi wa kumtoa bungeni wiki iliyopita.
    Wiki iliyopita Mnyika alitolewa bungeni baada ya kukataa kufuta kauli yake kuwa ‘Rais Jakaya Kikwete ni dhaifu'.
    Jana, katika taarifa yake kwa vyombo vya habari, Mnyika alisema anakusudia kukata rufaa dhidi ya Ndugai, ili kuwe na mjadala mpana wa kibunge utakaoweka kumbukumbu sahihi.
    Alisema uamuzi huo wa kukata rufaa kwa Kamati ya Kanuni za Bunge, unalenga kupata haki.
    Mnyika alisema kutamka kuhusu udhaifu wa Rais, si kumtukana wala siyo kutumia jina lake kwa dhihaka.
    "Pamekuwapo na propaganda za kudai kuwa kauli hiyo ni matusi, chanzo ni udhaifu wa Naibu Spika Ndugai, kwa kunihukumu kwa kutumia kanuni tofauti na tuhuma iliyotolewa," alisema.
    Alifafanua kwamba, "Naheshimu taasisi ya urais na umri, naamini pia katika matumizi ya lugha za kidiplomasia, hata hivyo, niliamua kuusema ukweli kwa lugha ya moja kwa moja ili ujumbe ufike kwa mamlaka zote."
    Alisema hata viongozi wa dini na taasisi mbalimbali, wamekuwa wakisema hadharani kuhusu udhaifu huo wa rais.
    Kuhusu Bajeti, Mnyika alisema wabunge wamekuwa na udhaifu kutokana na Katiba kuweka nguvu kubwa kwa Rais, kwamba wasipopitisha Bajeti anaweza kulivunja Bunge.
    " Woga huo wa Rais kulivunja Bunge ndiyo maana wamekuwa wakipitisha Bajeti kwa kauli za `ndiyo' kwa asilimia 100, hata kama kuna maeneo ambayo wanayapinga," alisema Mnyika katika taarifa yake hiyo.
    Mbali na kukata rufaa, aliongeza, "Bunge litakapokuwa likijadili utekelezaji wa bajeti katika Ofisi ya Rais 2012/13, nitaeleza hatua ambazo Rais anapaswa kuchukua kufanikisha ahadi alizozitoa kwa Watanzania."
    Alisema anaamini, Rais Kikwete anayo fursa ya kurekebisha, ili kuongeza nguvu zake katika kupanua wigo wa mapato na hatimaye kuongeza kiwango cha fedha za maendeleo.

    Source: Mwananchi
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  4. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndugai dhaifu sana toka siku hiyo hajaendesha tena bunge, anajutia udhaifu wake,
     
  5. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakika mbunge wa ubungo anasumbuliwa na laaana ya Kikwete anaendelea kuweweseka na jambo ambalo kimsingi limeshapita! Mnyika fanya mambo mengine hasa kutatua kero za jimbo la ubungo kama ulivyo waahidi wananchi!
     
  6. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    usiwe mvivu wa kufikiri, Ndugai kamhukumu kwa kutumia kanuni tofauti na tuhuma iliyotolewa jombaa
     
  7. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Udhaifu wa Ndugai ni pale alipomtaka Mnyika atoke nje ya VIWANJA VYA BUNGE KABISA badala ya NJE YA UKUBMBI WA BUNGE TU.
    Hapo anaweza kufunguliwa mashitaka ya UDHALILISHAJI na bwana Mnyika na katika hilo anaweza hata kumdai fidia kama akitaka.
     
  8. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hakuna lolote hapo zaidi yakutafuta umaarufu wa kisiasa. Na hata huko hakuna atakae kusikiliza zaidi yakujichoresha na kujifutia hadhi yako km mbunge kijana. Kijana mwenzetu shughulikia matatizo ya wan a ubungo, kuliko kutafuta umaarufu
     
  9. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sasa mnataka aongeze pesa kwenye bajeti ya maendeleo alafu yeye safari zake za nje ya nchi zilipiwe na nani? lazima wajifikirie kwanza wao..maendeleo mumsubiri Rais mwingine 2015
     
  10. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Dalili zinaonesha anajejua maana halisi ya Kauli ya huyu Kijana ni yeye Mwenyewe.
     
  11. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hakuna lolote hapo zaidi yakutafuta umaarufu wa kisiasa. Na hata huko hakuna atakae kusikiliza zaidi yakujichoresha na kujifutia hadhi yako km mbunge kijana. Kijana mwenzetu shughulikia matatizo ya wan a ubungo, kuliko kutafuta umaarufu
     
  12. m

    mangikule JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 2,314
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Ni lini mwenye dhambi akawa na uwezo wa kutuma laana ikafika. Kikwete ana laana ya kudanganya watz wakampa Urais akawageuka na kula na wezi na familia yake hii pekee ni LAANA. pole wewe
     
  13. ram

    ram JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Tena ni wote DHAIFU.... Ukitaka kujua Job, Anne na wenyeviti wao ni dhaifu angalia wanavyoendesha bunge
     
  14. J

    John W. Mlacha Verified User

    #14
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    kwani kakosea jamani?
     
  15. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #15
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Rudisha pesa ya Nepi tafadhali,mwache kijana wetu na kamanda wetu atuongoze kwenye mapambano...kwa taarifa yako majority tuliopigika na wenye akili zao wanamsupport mwazo mwisho....
     
  16. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #16
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Eti anatafuta umaarufu mbona ni maarufu kitambo sana tulie bwana wenu apigwe sindano za moto mnaweweseka wote nnaotetea UDHAIFU wa yule DHAIFU wa magogoni ningeweza msingeandikishwa kwenye vitambulisho vya uraia....Laana kum nyie.
     
  17. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #17
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ondoa wehu wako na upumbavu wako hapa . Nyie vibaraka wa ccm mnakera sana kwa kutumia masaburi kufikiri na kuendekeza njaa kwa kujipendekeza hata Kama ukweli mnaujua but mko tayari kuupotosha kwa maslahi yenu binafsi. Halafu kwa bahati mbaya mnawaza sawa, si mbunge, waziri, mwananchi wa kawaida, profesa, dokta, na hata yule wa form two Kama katibu wenu aliyepita.

    Inshallah siku yenu inakuja tena I karibu sana, mtaenda kunyea debe wote bila kujali jana unakisukari wala kiharusi. Shame on you all magambazi. I hate you I can't even explain.

     
  18. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #18
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Ndugai tunaambiwa anaumwa ni udhaifu tu
     
  19. w

    wakuziba Senior Member

    #19
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mnyika achana na suala hili. kwa mujibu wa kanuni za bunge, ulivunja kanuni. naibu spika vilevile alitumia kanuni za bunge kukuadhibu. mimi binafsi nakukubali mnyika. nakushauri uachane na kadhia hii. endeleza jitihada za kulijenga jimbo lako la ubungo
     
  20. Keen

    Keen JF-Expert Member

    #20
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 620
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mh. Lukuvi, mwanasiasa mzoefu, aliyepita bila kupingwa jimboni kwake, alikiri, wakati akimuomba Mh. Mnyika afute kauli yake, kuwa katika wabunge makini na wenye uwezo wa kuchambua mambo ni Mnyika. Wewe ambaye hata maana ya siasa hujui, bila aibu unaamua kuaanika upeo wako mdogo wa kufikiri. Umewahi kujiuliza kwa nini Mnyika pamoja na umri wake alishinda jimbo kama la ubungo? Sitaki kuamini kuwa uwezo wako wa kufanya analysis hata nje ya siasa utashindwa kuchanganua hili. Pole!!!
     
Loading...