Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JOHN MNYIKA: Msimamo wangu wa sasa juu ya Kauli yangu bungeni!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiganyi, Jun 19, 2012.

  1. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nitatoa tamko la kina baadae kuhusu kilichotokea lakini kwa ufupi ubovu wa bajeti hii ni matokeo ya udhaifu wa Rais Kikwete, yeye ndiye aliyesaini Mpango wa Taifa wa miaka mitano kama Kiongozi Mkuu wa Nchi tena kwa wino mwekundu kama Amiri Jeshi Mkuu.

    Na yeye ndiye Mwenyekiti wa baraza la mawaziri, bajeti hii iliyoacha kuzingatia mpango wa Taifa imepita kwenye baraza alilloliongoza, pia kushindwa kutekelezwa kwa bajeti iliyopita ni matokeo pia ya udhaifu wa taasisi ya Urais.

    Pia kwa mujibu wa Katiba Rais ndiye ambaye anapeleka bajeti bungeni, Waziri mwenye dhamana anapeleka tu kwa niaba.

    Rais amepewa mamlaka makubwa juu ya bajeti ibara ya 99 imeweka mipaka kuhusu mambo ambayo bunge lina mamlaka nayo huku ibara ya 90 inasema bunge likikataa bajeti rais ana mamlaka ya kuvunja bunge.

    Hivyo Rais Kikwete anapaswa kuagiza Waziri wa Fedha bajeti iondolewe irudi kwenye baraza la mawaziri ikafanyiwe marekebisho!

    John Mnyika
    19 Juni 2012
     
  2. K

    Kyatsvapi JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 285
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Haya mkuu.

    Tunaisubiria hiyo baadaye kwa hamu. utujuze zaidi...

    Pamox
     
  3. m

    majebere JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,193
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Ameshaanza kujitetea, hii ndio faida ya kuropoka. Sasa woga wa nini wakati umesha chafua hali ya hewa?
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    uko sahihi, usiogope sura ya yeyote. CCM NI UPUUZI!!!!!
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kanuni za bunge ziko wazi kama wabunge wanataka mabadiliko ni bora wakaanza na kanuni badala ya kumlaumu spika ambaye amesoma kifungu cha adhabu ambacho kiko wazi.

    Inawezekana itikadi za CCM na chadema zikatupeleka kwenye malumbano lakini ukweli uko wazi Mnyika alikuwa na nafasi moja tu ya haraka ya kuondoa maneno yake ili kifungu cha 64 (b) cha kanuni za bunge kisimwangukie.
     
  6. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mnyika hajakosea.
     
  7. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Kama vipi andaa mdahalo na wananchi/wasomi wa taasisi yoyote kuujadili udhifu wa jk.
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Tunasubiri tamko udhaifu wa kikwete ndio umetufikisha hapa,haujakosea kabisa hakuna kufuta kauli hata kidogo udhaifu(weakness) sio tusi!! Mbona kwenye interview tunaulizwa,what are your strength and weakness? Kikwete asiwe na weakness kwani ye ni malaika?
     
  9. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    We trust you
     
  10. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Lakini Mnyika si mnajua namna nyie CHADEMA mnavyochangia kwenye udhaifu wa Rais wetu? au mnajitoa akili, nyie ndio chanzo cha matatizo yote haya.
     
  11. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #11
    Jun 19, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    yawezekana hata hizo kanuni huzifahamu.
     
  12. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hata spika hajakosea kasoma kifungu kilichotoa adhabu kiko wazi
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Jun 19, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,048
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    ch*izi
     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    unayezifahamu tufundishe ambao hatuzijui
     
  15. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #15
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Acha kuarisha kwenye sredi za watu,wewe una guts za kumwambia spika sifuti kauli?
     
  16. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0

    na lile la kuwaambia walioiba fedha za EPA warudishe alishauriwa na CDM?
     
  17. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kumbe wewe ndo mnyika sawa kiganyi
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Wow.....:flame:
     
  19. E

    ESAM JF-Expert Member

    #19
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Safi sana dogo wangu waingize darasani maghamba
     
  20. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Huo ni msimamo wa chama au wako binafsi. Kwa nini Zito yuko tofauti nawe juu ya msimamo wako wa kumsuta Rais
     
Loading...