Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

John Kaduma!

Discussion in 'Entertainment' started by Shomari, Aug 9, 2008.

  1. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nchi yetu imebarikiwa vipaji na Taaluma za kila aina , lakini kinachonishangaza serikali yetu ama Taasisi husika hushindwa kuvitumia vyema kwa manufaa ya jamii,
    tukija kwenye la kuwaenzi watu muhimu ndani ya jamii yetu kuna wengine wanasahaulika, namzungumzia aliyekuwa mchoraji mashuhuri katika ukanda wa Afrika Mashariki Ndg John Kaduma ( RIP )

    huyu jamaa aliwahi kuchora katika magazeti na majarida mbalimbali kama Sani,BONGO, kisha Tabasamu, yeye ndiye mwanzilishi wa katuni ijulikanayo kama Baba ubaya na nyingine nyingi, mbali na hayo alikuwa akichora vielelezo kwa ajili ya vitabu vya watoto.
    Nimejaribu kutafuta habari zake katika sehemu mbalimbali lakini nikapata sifuri, hii inamaanisha hakuna kumbu kumbu yoyote iliyotunzwa! hivyo kama kuna mtu yeyote aliye na habari hata kiduchu kumhusu huyu jamaa tafadhali ninaomba awasilishe jukwaani. asanteni
     
  2. Mzozo wa Mizozo

    Mzozo wa Mizozo JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2008
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana mambo kama haya yanapotokea. Lakini kwa Upande wangu sidhani kama ili kuwa na kumbukumbu za mtu fulani ambaye amewahi kuwa na umaarufu katika siku za maisha yake inahitaji watu waliokuwa nae wamuenzi.

    Ni kweli kwamba kazi za sanaa za John Kaduma zilikuwa zinastahili kuenziwa na mchango wake ulitakiwa kuthaminiwa sana chapa nchini, lakini nadhani jukumu la kwanza la kuhakikisha jambo hili linafanikiwa alikuwa ni Msanii Mwenyewe.

    Inapotokea kwamba katika siku za maisha yako iumeshindwa kuienzi kazi yako ni vigumu sana kwa wengine kuja kuiendeleza once you are dead and gone... As for us who were there during Kaduma's reign we will always have memories to treasure!!!
     
  3. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Kafariki huyu mchoraji? lini
     
  4. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #4
    Aug 11, 2008
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Masikini RIP. Naomba kuuliza huyu John Kaduma amefariki lini?
     
  5. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ...John Kaduma (RIP) aliugua na hatimaye kufariki na alizikwa kwao Iringa. Sikumbuki vizuri tarehe lakini ni kati ya 2002 -2003
     
  6. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #6
    Aug 11, 2008
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Aksante Kipanga kwa taarifa. MUNGU amlaze pema peponi.

    Hivi Kaduma huyu ni yule alosomaga Seminary Morogoro au majina tu?
     
  7. s

    suzyo Member

    #7
    Sep 1, 2008
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inasikitisha sana huyu jamaa alikuwa ni mkali usipime kwenye suara la katuni nadhan yeye ndo aliyeanzisha gazeti la bongo
    kazi za jamaa ziliniinspire sana niwe mchoraj sasa kinchonisikitisha jamaa amepotea kama upepo hakuna information yeyote kumuhusu yeye likin magazeti kama bongo sani tabasam yanaweza kuprovide information flani kumhu jamii but i wonder if those magazine aare still exist cause ni masiku mengi tokea nione hayo magazeti
     
  8. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #8
    Sep 1, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwa magazeti ya Bongo na Sani lazima watakuwa na Archives( nina uhakika kama wamilika hawajabilika! ) na kuhusu Jarida la Tabasamu sijaliona mtaani kwa miaka kadhaa sasa, mmiliki wake alikuwa Daudi Masasi wa mjini Iringa.
     
  9. M

    Masatu JF-Expert Member

    #9
    Sep 1, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kaduma pamoja na Nico Yembayo walikuwa wakali sana katika fani ya uchorani hususan magazeti ya sani na Bongo, tutawakumbuka na kuwa miss sana..
     
  10. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2008
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Unajua mmenikumbusha mbali sana,michoro ya kaduma ilikuwa kama inataka kusema.Unamkumbuka Vick katika maji mazito,sijui yule jamaa zile imaginations alikuwa anazitoa wapi.Kuna hadithi moja alichora katika gazeti la heko,"RAFIKI MKIA WA FISI" usipime mtu wangu,alimchora ticha mkuu,ukimuangalia tuu unajua kweli huyu ticha mkuu.Jamaa alikuwa mkali lazima tukubali.
     
  11. k

    kela72 Senior Member

    #11
    Sep 2, 2008
    Joined: May 5, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenye riwaya pia alihusishwa, kama vile kweye picha za riwaya za Simbamwene, Kivumbi uwanjani, na zile za kina insekta Fog, nk. Kweli bwana alikuwa na kipaji, kinacho hitaji kumbukumbu.
     
  12. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #12
    Sep 2, 2008
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    RIP John Kaduma.

    Hivi huyu ndugu aliwahi kubadili jina na kuitwa "Mohammed Hussein"?
     
  13. Mkereketwa

    Mkereketwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 3, 2008
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 202
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hey!! JAMANI
     
  14. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #14
    May 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimemkumbuka sana huyu bwana. Alikuwa ni Mchoraji wa kiwango cha juu zaidi. RIP
     
  15. C

    Cheeck Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: May 31, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli umesema ''MAJI MAZITO'' umenikumbusha mbali sana kipindi hicho nilikuwa nafuatilia sana hadithi hii jinsi
    Omari alivyonyanyasika kwa Mtoto Vicky, ukweli serikali haina kumbukumbu ya watu muhimu kama hawa walioweza
    kuipeperusha bendera ya Tz vizuri, wabadilike sasa wasifanye vitu kwa mazoea
     
  16. aswilecom

    aswilecom Member

    #16
    Jan 8, 2013
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nikikumbuka kama wimbi la kitintale ilikuwa balaa
     
  17. Magembe R. Malima

    Magembe R. Malima JF-Expert Member

    #17
    Jan 8, 2013
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Sina uhakika ni lini alifariki lakini hadi mwishoni mwa mwaka 1999 nilikuwa najua kuwa alikuwa amefariki, huenda ni mwaka huo ama kabla.

    Nachojua hakuwahi kubadili jina. Jina Mohammed Hussein lilikuwa ni la kumshabikia aliyewahi kuwa mchezaji nyota wa Bandari ya Mtwara, Yanga na Simba, Mohammed Hussein "Mmachinga." Wakati John Kaduma akichora jarida la Tabasamu, crew ya jarida hilo ilikuwa ikijipigia chapuo kuwa inatumia mtindo wa wachezaji uwanjani wa 4-4-2 waliokuwa wakiuita "Samba Msele" na ndiyo maana John Mathias Kaduma alijipa jina la mcheza mpira. Majina mengine ya bandia ya John Kaduma yalikuwa,


    1. Fogasta
    2. John Black
    3. Baba Jack (Jina la bintiye Jacqueline)
    4. Tanzania One

    Wimbi la Kitintale nakumbuka aliyechora ni Chrisantus Katembo (Chris Katembo). Wakati huo naona Kaduma hakuwa na amani katika Sani hasa baada ya kufariki Said Mbwana Makatta Bawji aliyekuwa kiongozi na mtunzi wa Hadithi Mahiri kama Maji Mazito na Kizaizai iliyokuwa na akina Mayuku, Zumo, Mzee Ole, Obi, Linda na Seba.

    Kaduma ameathiri sana mtindo wa uchoraji wa wasanii wengi wa Tanzania, miongoni mwao ni mimi. Nafikiria namna fulani ya kurudisha nguvu/kumbukumbu zake japo kidogo but in a modern way.

    Tunawamiss Born Town, Bush Stars, Makwekwe. Tunawamiss Ndumilakuwili (Profesa), Madenge, Kipepe, Bob Mazish, Lodi Lofa, Pimbi, Mzee Mwalubadu, Kizibao, Wanzuki n.k.

    Tunakumbuka kosa alilofanya Mzee Mwalubadu kulazimisha Kizibao apangwe matokeo yake akasababisha penati iliyofanya Bush Stars wafungwe. Siku hiyo Ndumilakuwili hakusema "Yan Kibadachi, Yan Shodan Kataa!"

    RIP John M. Kaduma.
     
  18. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2013
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mmenikumbusha na mwandishi wa hadithi Eddy Ganzel ((RIP)
     
  19. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #19
    Jan 9, 2013
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160

    hakika ya kale ni dhahabu
     
  20. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2013
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 777
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Daah...
    John Kaduma... Kweli alikua Tanzania One...
     
Loading...