Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

John Cheyo na BoT

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kubwajinga, Apr 16, 2008.

  1. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135


    Nakumbuka kuwa ilisemekana Mh. John Cheyo alikatiwa kitu kidogo na akina James Rugemalila wa IPTL akakaa kimya kuhusu ule mradi haramu wa umeme wa IPTL, wakati huo akiwa ni mwenyekiti wa kamati ya Mahesabu bungeni. Hivi kwenye hizi pilika pilika za BoT hayumo kabisa maana naona amekuwa kimya kwa muda sasa.



    [​IMG]
    Bariadi East legislator John Cheyo (R) exchanges ideas with his Longido counterpart, Lekule Laizer, at the Parliament grounds in Dodoma yesterday. (Photo: Omar Fungo)
     
  2. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Una ushahidi hizo pesa alipewa??na lipewa wapi??au ndio udaku wenyewe..
     
  3. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ripoti ya Transparent International iliyoandikwa na Bw. Brian COOKSEY, aliyewahi kufanya kazi REPOA, ndiyo iliyotupa picha ya kirushwa kati ya Mzee Cheyo na IPTL. Nimeiambatanisha ingawa ni ya siku nyingi kidogo. Zaidi pia unaweza kusoma conduct yake kama ilivyoelezewa na Mh. Zitto wa Chadema, kwenye blog yake

    Hapa nakuwekea kipande cha yaliyomo ndani ya hiyo riporti, lakini nakushuri uisome kama hukuwahi kuisoma..


     

    Attached Files:

  4. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tukianza uchunguzi tanzania naona tutakamata wengi, ndio maana nafikiri kizazi kilichopo kitaondoka bila kufanyi uchunguzi wa mambo mengi sikuwai kujua hili la Cheyo.

    Hivi Cheyo aliingizwa na Chenge?
     
  5. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    Mkuu Kakindo,
    Cheyo labda alipata moja kwa moja toka kwa Rugemalila, maana ni mhongaji wa kupindukia. Alihonga hata maprofesa wa UDSM wakampa degree. Kwa hiyo ingawa Chenge na Cheyo ni damu damu, Rugemalila alikuwa anammudu Cheyo labda baada ya intro fupi tu. Kipindi hiki Cheyo alikuwa hoi bin taabani kipesa, hata na nyumba yake ilikuwa imewekwa rehani.

    Ila kwa ambaye hakuisoma hii ripoti ya TI, ni vema kuisoma. Itakupa picha kamili ya kuwa ni nani walikuwa mafisadi waliobobea tokea enzi ya Mkapa, i.e. akina Chenge, Yona, Cheyo n.k., halafu makinda walioambukizwa ndio hao akina Hosea, Rutabanzibwa, n.k. waliokuja kuchachamaa mwishoni. Nafikiri EPA kwa vyovyote itakuwa inamhusu pia Cheyo. Tusubiri data zitapatikana tu.
     
  6. m

    mwewe Senior Member

    #6
    Apr 16, 2008
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bw. Mapesa a.k.a Cheyo alionekana kwenye Nipashe ya leo akiuchapa usingizi bungeni.

    Baada ya kukoswa koswa kuuziwa nyumba yake Masaki kwa sababu ya deni, ameamua kuwa mtfutaji hela.
     
  7. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muhurumieni bwana mapesa, kwa sasa amechoka kisiasa na ccm si mchezo wamemrusharusha naye akaona akae kimya kuepusha shari,ila msisahau njaa si mchezo
     
  8. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mkuu Isaya,
    Wachovu kama kama Cheyo hawatakiwi wabakie upinzani na kuendekeza ufisadi. Ni vema akajirudia zake CCM kunakoshabikia matapishi yoyote yatokayo upinzani na kuwazawadia vibarua. Ukiwa upinzani unatakiwa uwe mwaadilifu na wenye nguvu ya kuchapa kazi.
     
  9. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Huyu ni kada wa CCM na ndo maana wanamtumia sana wakihitaji wapinzani, hilo sio la kushangaza kwani hawezi hata kuisema serikali hata kidogo hata kama imekosea
     
  10. Wakunyuti

    Wakunyuti JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2008
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duhh!! hii nayo kali
     
  11. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2008
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hawa mafisadi hawana njaa, wangekuwa na njaa wasingeiba kwa kiasi hiki. Wana tamaa inayopita viwango hawatosheki kwa chochote kile.
     
  12. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nakumbuka Cheyo aliwahi pia kuiba pesa za ruzuku baada ya kufoji vikao vya chama chake ambavyo vilikuwa havikufanyika. Anaonekana kuwa ni fisadi ndani na nje ya chama chake.
     
Loading...