JKT na ubaguzi: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by lodrick, Jan 7, 2013.

  1. l

    lodrick Senior Member

    #1
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JESHI la Kujenga Taifa (JKT) limetaja shule 24 za sekondari ambazo zitatoa wanafunzi 5,000 waliomaliza kidato cha sita watakaojiunga na jeshi hilo. Mkuu wa JKT, Meja Jenerali Raphael Mahuga alisema katika taarifa yake jana kuwa wanafunzi hao watatakiwa kujiunga na jeshi hilo ifikapo Machi 2, mwaka huu.

    Shule hizo za sekondari ni Kibondo, Musoma, Kibaha, Ilboru, Bagamoyo, Jitegemee, Tabora Wavulana na Nganza.Shule nyingine ni Mtwara Wasichana, Ihungo, Kilakala, Benjamin Mkapa, Maswa Wasichana, Dodoma, Tumain-Singida na Galanos.Nyingine ni Ashira, Nangwa-Manyara, Iyunga, Mpanda, Lindi, Iringa Wasichana, Kawawa-Iringa na Ruhuwiko-Songea.

    Taarifa hiyo ilisema maofisa wa JKT watakwenda kwenye shule hizo kuanzia Januari 9, mwaka huu kwa ajili ya kutoa utaratibu wa mafunzo na kambi ambazo watakwenda.“Mkuu wa JKT kwa mamlaka aliyopewa kisheria ya mwaka 1964 na kufanyiwa mapitio mwaka 2002, chini ya kifungu cha sheria namba 5,” ilisema taarifa hiyo.
    Iliongeza kuwa “Anawaita vijana watakaohitimu kidato cha sita mwaka 2013 kujiunga na JKT kwa mujibu wa sheria ifikapo terehe 2, Machi 2013.” Utaratibu wa mafunzo ya JKT kwa mujibu wa sheria ulisimamishwa tangu mwaka 1994.Akiwasilisha bajeti ya Wizara ya Jeshi la Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Julai mwaka jana, Waziri wake, Shamshi Vuai Nahodha alisema kambi zilizopo za JKT zina uwezo wa kuchukua vijana 20,000 kwa wakati mmoja, lakini kutokana na ufinyu wa bajeti mwaka huu wataanza kwa majaribio na vijana 5,000.Alisema wanafunzi 41,348 wanatarajiwa kuhitimu elimu ya kidato cha sita katika mwaka 2013 na kwamba vilikuwa vikiandaliwa vigezo ili kuwapata vijana 5,000 ili kujiunga na JKT.

    Kwa mujibu wa jarida la JKT, mafunzo hayo yatakuwa ya miezi sita katika Kambi za JKT Bulombora na Kanembwa mkoani Kigoma.Nyingine ni Mlale (Ruvuma), Mafinga (Iringa), Msange (Tabora) na Oljoro(Arusha).

    Maswali yakujiuliza:-
    1)Ni vigezo gani walivyotumia kuchagua wanafunzi kutoka shule 24 tu?
    2)Ina maana wanafunzi kutoka shule zingine hawana haki au vigezo vya kujiunga na JKT?
    3)Wote tunajua kwamba zaidi ya 90% ya shule zote za secondary Tanzania zinapatikana Mkoa wa Kilimanjaro, lakini jambo la kushangaza Kutoka mkoa wa kilimanjaro imechaguliwa shule 1 tu ya weruweru. usawa uko wapi?

    Nawasilisha.
     
  2. S

    Setuba Noel JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2013
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 430
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ni kweli kuwa zaidi ya 90% ya shule zote za sekondari Tanzania ziko mkoa wa Kilimanjaro? Naomba ushahidi bwana lodrick, hebu tupatie orodha. Na pili, siamini kuwa JKT ni jambo zuri namna hiyo hata wachagga na wapare wa Kilimanjaro walalamike vijana wao kukosa kuitwa.
     
  3. l

    lodrick Senior Member

    #3
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kupata idadi ya shule na location zake ingia Tanedu - Home
    JKT ni jambo zuri sana kwa vijana wetu wanaohitimu shule za secondary. Kuna mambo mengi wanajifunza huko ikiwepo nidhamu, ukakamavu, etc etc... Kama isingekuwa jambo zuri basi hapakuwa na haja yakurudisha mfumo huu wa vijana kwenda JKT wanapohitimu masomo yao
     
  4. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2013
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 8,823
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 48
    Inawezekana sio mafunzo ya Jeshi La Kujenga Taifa bali ni Jeshi La Kujenga CCM (JKC) wanaandaliwa Green Guard.
     
  5. FULLUMBU

    FULLUMBU JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2013
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    hzo shule ni za kitafa zna mchanganyiko wa makabila yote uliyeleta hii thread unaendeleza habari za ukanda
     
  6. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2013
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,091
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    WEWE apo kwenye asilimia 90 futa unajiaibishaaa
     
  7. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,020
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Kimsingi hili swala la JKT linapaswa kuwekewa maandalizi ya kutosha ili vijana wote Tanzania wapate nafasi ya kujiunga na si shule 24 tu
     
  8. M

    MpiganajiWetu JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe suala lako ni ubaguzi na si vigezo, hizo shule ni za Tanzania na waliochaguliwa ni Watanzania. Pia karibu shule zote hizo ni za kitaifa ambamo asilimia kubwa ya wanafunzi wanatoka mikoa yote ya Tz. Kuwa na subra MKUU mwakani wanaweza panua wigo wakuchukua maana wameshasema wapo ktk majaribio na kuna ufinyu wa BAJETI.(Japo mi si msemaji wao).
     
  9. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2013
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aiseeeeeeee babaangu naunga mkono asilimia 100
     
  10. l

    lodrick Senior Member

    #10
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenye thread yangu nimeongelea wingi wa shule zinazopatikana kilimanjaro, kaa ukijua pamoja na shule nyingi kuwa kilimanjaro bado haimaanishi kwamba ni wachagga na wapare tu wanaosoma hizo shule. Zina mchanganyiko wa wanafunzi from all over the country. Hili la ukanda linakuhusu wewe.
     
  11. l

    lodrick Senior Member

    #11
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo ambao hawakuchaguliwa si watanzania? Nimeuliza kuhusu vigezo vilivyotumika kuchagua shule 24 tu. Utatusaidia zaidi kama utalijibu hilo manake inaonekana unawajua vizuri
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Jan 7, 2013
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,724
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna ubaguzi, hao 5000 acha waende wakaandae mazingira zaidi ya wengine.
     
  13. J

    John the babtist Senior Member

    #13
    Jan 7, 2013
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unatoa source then unadanganya its not 90%
     
  14. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2013
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 822
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Laiti ungejua hawa vijana wa .com wanavyochukia suluba!
    Hao vijana watakaobaki nyuma, sasa hivi kwao ni sherehe. Kijana gani anataka kash kash wakati huu?
    Hata wale wenzetu waliojulikana ni wapenda jeshi (kina mura!) siku hizi wamestuka.
    Shuhudia watavyotoroka kambini!
     
  15. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2013
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,148
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Kwani Ashira iko mkoa gani mkuu?
     
  16. Mdau35

    Mdau35 JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2013
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Kilimanjaro umetaja shule tatu na siyo weruweru tu mana Lyamungo na Ashira pia zipo k/njaro
     
  17. J

    JOJEETA JF-Expert Member

    #17
    Jan 7, 2013
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh kaziiiiiii kweli kweli
     
  18. s

    sansiro12 JF-Expert Member

    #18
    Jan 7, 2013
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Najua kuwa hata kwenye shule za "Academy" kuna watoto wa vigogo -watanzania. Mbona hizo hazikuguswa? Na ndio maana wengine wanafikiria kuna ubaguzi. Nadhani vigezo vilivyotumika viwekwe wazi hili kuzuia kuwa kuna hisia za ubaguzi.
     
  19. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #19
    Jan 7, 2013
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 1,498
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 48
    wajitahidi kutushawishi wazazi kwanini shule 24 tu? bila maelezo mazuri mtoto wangu haendi. kama ni jeshi wote waende.
     
  20. bibliography

    bibliography JF-Expert Member

    #20
    Jan 7, 2013
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    JKT isikie tu usije pelekwa wala kumpeleka mtoto wako utamsahau na kama ni kikeni ndio kabisaa anaenda kugegedwa ile mbaya
     

Share This Page