Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK's worst blunder[s] katika utawala wake. Wapi alikosea zaidi tokea awe rais?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MNYISANZU, Jan 31, 2012.

  1. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tuwe specific, unadhani ni ipi blunder kubwa zaidi aliyoifanya JK katika utawala wake tokea awe rais 2005 up to the present? .Nawasilisha
     
  2. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    alipomrudisha JAIRO kazini kupitia katibu mkuu kiongozi zen akajifanya hajausika akamsimamisha tena kazi.
     
  3. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    He has not done anything substantive enough to make him being assessed. So what should we put on the balance for evaluation? In my opinion, he has done more errors than any other president ever lived on the earth.
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ku sign muswaada wa sheria ya Uchaguzi uliochakachuliwa bila kuusoma.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Raadhia S,
    If blunders were the Earth, then Errors are the Heavens!
    I thought u would be able to notice the mighty difference between the two words!
     
  6. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ununuzi wa Rada pamoja na ndege yake ambayo ni mbovu,kusaini mikataba hewa pamoja na kuwaogopa mafisadi
     
  7. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 918
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 180
    Kushindwa kuvaa haiba ya rais.
     
  8. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, mi wala sijakuelewa. Unataka tutofautishe blunder zake vs what? Kwani kuna nini amefanya cha maana ambacho siyo blunder? Angekuwa na achievement yoyote labda tungeanza kulimganishia hapo.
     
  9. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Alipodanganya kuhusu mafisadi kushughulikiwa, ie wamerudisha pesa nk, na kushindwa kusolve issue ya uchakachuaji...

    Hii ina maana he failed before he even started!
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kkwete alikuwepo. Alikuwa waziri wa mambo ya nje na alitetea uamuzi huo publicly. Ni uwongo kusema JK alipigania pesa zirudi. Ni Waingereza waliofanya uchunguzi na ilipogundulika kuwa Tanzania imelipa ziada ndipo Kikwete akajidai kuomba zirejeshwe. Angekuwa serious angewakamata Chenge na yule Mhindi aliyekuwa kuwadi wa mradi huo, lakini wapi. He is only good at pretending he cares.
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Liyumba ilikuwa payback time kwa yule kisura wa gauni jekundu. Mahalu na Mramba will walk. Hakuna kesi hapo ya kujibu. Usanii huu tulishaujua siku nyingi.
     
  12. T

    Topical JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    1. Kuondoa Mahakama ya kadhi katika ilani ya chama badala ya kutekeleza ilani

    2. Kuendelea kutoa pesa za umma 90 bil. kila mwaka through MoU kanisani badala ya kulipa madaktari wa serikali na kuboresha hospitali za serikali
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Yani ni kama anatuambia usanii wake ndo pahala alipokosea...lol

    Ndo maana nikasema the whole thing was a failure before it even began!
     
  14. T

    Topical JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kama hakuna kesi ya kujibu JK anahusikaje? walaumu waendesha mashtaka, na mahakimu na mahakama...do you believe on rule of law??
     
  15. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    1. Kuogopa kufanya maamuzi kama mkuu wa nchi na kusababisha kuyumba kwa nchi na chama chake. Mf. Mafisadi, madaktari,
    2. Kuangusha kabisa uchumi wa nchi -sasa sh. Yetu haiwezi kunua chochote. Alipoingia madarakani sukari ilikuwa 600/- -700/kmiaka 6 baadae 2500/-. Inflation imefikia around 20per cent, mchicha 1000/-kwa fungu!
    3.kuweka vilaza wenzake kwenye maeneo yote nyeti na kusababisha uhujumu mkubwa wa uchumi ever reported
    4. Kushindwa kabisa kutatua tatizo la uhaba wa umeme na badala yake kuja na cheap solutions kama mvua za kutengeneza-kumb.mvua ya Lowasa ya kunua Malaysya, richmond, dowans nk
    5. Kushindwa kuwachukulia hatua rafiki zake kwenye mambo makubwa kama rada, richmond, etc
    6. Kutumia rasilimali za nchi vibaya-kwenye ziara zake nyingi za nje
    7. Kupita na kutangaza kuwa nchi ni maskini huku akiomba asaidiwe akiwa hajafanya lolote kuinua uchumi
    8. Mkuu wa nchi kuhongwa suti na mwarabu wa Royal palm...hana utetezi wa maana juu ya hili
    9. Kuwa rais wa kwanza duniani mwongomwongo asiyeweza kutekeleza aliyoahidi
    10. Kumfanya mwanae awe msemaji na mtendaji wa chama/serikali mara kadhaa huku akinyamaza
    11. Kuifanya nchi yetu mahali pa kila mgeni kuja kuchuma na kuondoka, hasa kwenye sekta ya madini na maliasili zingine kama wanyama
    12.kuwa rais wa kwanza duniani asiyewahi kuwa serious na mambo serious. Akiona yamezidi anakimbilia nje na kumwachia pinda afanye maamuzi na matokeo yake mnayaona. Kazi kuchekacheka tu
    13. Kudanganya wanafunzi kuwa hakuna mtoto wa maskini atakayekosa elimu sababu ya ada. Leo wanaolopeshwa ni watoto wa matajiri, wakimzomea anawafunga na kuwafukuza chuo
    14. Kutetewa na watu type ya FF hata kwenye obvious blunders kiasi cha kuhoji kuna nini
     
  16. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mataka kafanya nini? Huyu alifukuzwa kazi na Mkapa lakini kwa sababu alisoma na Kikwete Kibaha nasikia, akampa kazi ATC. Akalitafuna shirika
     
  17. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kikwet ndiye aliyeshinikiza akamatwe. Na hata pale mwenzake alipotoka kwa dhamana Liyumba akarudishwa jela kwa shinikizo yake.
    Kwenye katiba mpya lazima tuweke bayana hakuna rais kuingilia mamlaka ya mahakama.
     
  18. T

    Topical JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sawa kabisa hakuna kuingilia mahakama ndio maana hata kama kina mramba watachomoka itakuwa uhuru wa mahakama usimlaumu JK..

    Hilo la kushinikiza kukamatwa waseme wewe? can you prove? au uzushi kama kawaida..yenu
     
  19. T

    Topical JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Blah blah za kwenye mbege kama kawaida
     
  20. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Ningelikuwa mie, katika kipindi hiki watu wanahaha kutafuta habari JF, nisingeuliza mengi maana unazidi kumfanya Jasusi amwage Kuku kwenye mtama wengi, opppssss, mtama kwenye kuku wengi.

    Jasusi, jamaa anataka ushahidi na sisi tunataka kujua mengi zaidi. Kumbe ugomvi ni kinguo na kigari chekundu?
     
Loading...