Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK's Greatest speech: Ipi ilikuwa Best na ipi ilikuwa Worst?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MNYISANZU, Dec 30, 2011.

  1. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tangu JK aingie madarakani, unadhani ni ipi speech yake nzuri?
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,108
    Likes Received: 9,812
    Trophy Points: 280
    Rais alionyesha hofu yake kuhusu kuwaruhusu wanafunzi wanaojifungua kuendelea na masomo, ambapo alisema ruhusa hiyo inaweza kuongeza idadi ya mimba shuleni.

    “Kuwaruhusu wanafunzi wa kike kuendelea na masomo baada ya kujifungua kutasababisha nusu ya wanafunzi darasani maziwa yawe yanavuja kutokana na watoto wao kulia nyumbani."

    “Adui wa mwanamke ni mwanamke mwenyewe, msifikiri kuwa maadui ni wanaume, wapo wanawake wasiopenda wenzao wapate ambapo huwafanyia hiana kwa madai kuwa watawapita kimaendeleo,” alisisitiza.

    Kikwete aponda viti maalum
     
  3. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2011
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,167
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Dah! This must be the most vulgar and sexist statement ever made by someone holding the office of President of the Republic.
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaaazi kweli kweli.
     
  5. C

    Chintu JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,418
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Heading yako inatoa jibu halafu unauliza tukutajie speech gani. Replace heading yako na swali unalouliza ndipo tukuambie ni speech gani ilikuwa bora. Au la ungeulliza ---Katika speech za JK ipi ilikuwa best na ipi ilikuwa worst?
     
  6. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni kweli amekosea. Mtajie sasa speech mbovu kuliko zote ya kikwete. Sidhani kama kuna speech yoyote ya maana aliyowahi kutoa na mbaya zaidi hana mvuto wa kumsikiliza.
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Alipokuwa anafungua kwa mara ya kwanza kabisa (2006) bunge la JMT speech ile ilikuwa nzuri na ya matumani
     
  8. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    me ckumbuki vizuri za nyuma lakini ya mwishomwisho kuhusu mswada wa katba ilikuwa the worst mkuu
     
  9. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Speech zote alizoongea na "wazee wa Dar es Salaam" zilikua mbovu sijapata kuona. Na zote zina fanana ki muundo.
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Speech ya Baraza la Idi to me was the best and a bold one indeed.
     
  11. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Yaani na mimi nilikuwa nawaza hivyo hivyo. JK alitia fora kwenye baraza la Eid...!
     
  12. C

    Chintu JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,418
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Nimefurahi sasa ameweka heading inayoeleweka vizuri.
    Kwangu mimi hakuna speech best ninayoikumbuka. Ile ya sikukuu ya IDD ilionekana nzuri kwa wengi kwa sababu aliongea kitu ambacho waelewa wengi walikuwa wakisubiri akiongee tangu mwaka 2005. Kuwaeleza waislam kuwa serikali haiwezi kuwaanzishia mahakama inayohusu imani yenu kwa kuwa serikali haina dini mwaka 2011 ni dalili zinazoonyesha ilikuwa ni ajenda yake ya siri lakini alibanwa akashindwa ndio anajifanya kutoa speech kali.
    Jambo hili lilikuwa wazi tangu awali kila mtu mwenye akili timamu alikuwa anajuwa ni ujinga kuzungumzia ibada (kwa tafsiri ya waislam mahakama ya kadhi ni ibada) ya dini fulani kufadhiliwa na serikali ambayo ni circular. Hata wasaidizi wake walijua ujinga huo ila kwa kuwa walimsoma wakawa wanamuonea haya kumwambia ukweli wakawa wanacheza danadana mara tume mara kamati maalum nk. lakini ukweli wote walikuwa wanaujua. Ndio maana PM alikuwa akijibu kwa kujikanyaga kanyaga sana maana alikuwa na hofu ya kumuudhi mkuu wake JK.
    The worst speech niliyoiweka kwenye record zangu ni ile aliyoitoa bungeni kuwasamehe mafisadi wa EPA na kuwaambia warudishe hadi mwezi wa october, ambapo nasikia ile speech hata kwenye Hansard ilibidi waitoe kwa aibu. Na spika akakataa wabunge wasiijadili maana ilikuwa ni aibu tupu. Kama kuna watu wanakumbuka vizuri Samweli Sita alitoa maneno machache ya faraja kwa wananchi walioisikiliza ile speech kwa dakika kama 3 hivi na akalaumiwa kuwa eti amemuaibisha Raisi, lakini ukweli ni kuwa Sita alituliza hasira na kiu ya wananchi siku ile. speech lenyewe lilikuwa reeeefu about 3 hrs lakini mwisho wake ni kudai eti hawezi kuwashughulikia wezi wa epa kwa sababu wana haki zao, na eti pesa hazikuwa za serikali. yaani pesa ziibiwe BoT useme hazikuwa za serikali? hivi hao walioziweka BoT waliweka kwa makubaliano gani? na wangemdai nani kama wangejitokeza. The whole speech was PUMBA huwezi kutegemea mtu mwenye akili timamu leave alone RAISI kuwa too low to that level.

    Yaani ile speech mpaka sasa ninavyoandika najisikia hasira!!!! MMMMMMMMMMMMMMMMMMhh!!
     
  13. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Yaah,kwa mara ya kwanza aliongea kama raisi wa TZ!
     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Daah,the worst kwangu ni ile hotuba alohutubia mwaka jana kwenye sherehe ya CCM kama sikosei!
    Ati alijitetea asilaumiwe kwa ukosefu wa umeme kwani yeye si MUNGU kuweza kuleta mvua!Alisema angeweza angeenda mabwawani na kunyeshaaaaaaaa hadi yajae!Hii ilikuwa hotuba ya kitoto kwelikweli!
     
  15. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijawahi kusikia Speech nzuri kutoka kwa Dr Dr Dr Mwanajeshi mstaafu, Rasi wa NEC, Professor to be Alhaji Kikwete wa Serikali legelege Speech zote ni Pumba hakuna hata yenye afadhali
     
  16. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,121
    Likes Received: 6,763
    Trophy Points: 280
    Kuna ile mbaya
    kuliko
    - watoto kupata mimba ni viherehere!
    -hajui why tz is poorest country
    -yeye c mvua wala nini
    kwahiyo mgao unasonga mbele


    na nyingi nyingne
    ambazo labda sjawah ziskia manake nowadayz siskilizagi
    anazungumza nini
    bora nsikilize upupu wa bongo flavour asee
     
  17. c

    cathman Member

    #17
    Dec 31, 2011
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyingine iliyoniboa ni ile iliyozima mgomo wa uliokuwa umeandaliwa na tucta akiongea na wazee wa dsm. Nafikiri watanzania wote tunapaswa kupimwa akili. tunawezaje kuongozwa na mzee kama huyu.
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Dec 31, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hotuba bora kabisa ya jk (wakati huo hatuijui vizuri rangi yake) ni ile ya kwanza kulihutubia bunge mwaka 2005 pale Dodoma. Kilichofuatia ni historia
     
  19. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #19
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    One of the worst, akamwita Mgaya 'mnafiki', 'mzushi' na 'mfitini'. Wafanyakazi wakaambiwa akili za kuambiwa wachanganye na za kwao....
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hotuba zake zote mbovu afadhali hata hotuba za katibu kata
     
Loading...