Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK zungumzia haya kwenye hotuba yako ya mwisho wa mwezi July

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kapotolo, Jul 26, 2011.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mwisho wa mwezi July umekaribia, kama utaratibu ulivyo rais huwa analihutubia taifa ingawa siku hizi hujifanya yuko busy na kukwepa.

    Naomba nimkumbushe kuwa kuna mambo mengi ya msingi ambayo unatakiwa kuyatolea ufafanuzi kwa kuwa watanzania yanatuchanganya. Kwa hiyo kwenye hotuba yako, pamoja na mambo mengine utakayoyaeleza, ujumuishe na haya.

    1. utueleze kuhusu matatizo ya umeme na ufumbuzi wake. Chonde chonde naomba usituambie wewe sio wingu ukanyeshe mtera, maneno haya huwa yanatuudhi sana. Tunataka kusikia ufumbuzi wa haraka wa tatizo la umeme, hali ikiendelea hivi hata wewe utashindwa kusafiri nje, serikali itakosa mapato.

    2. utueleze kuhusu hatima ya Ngeleja na Malima, watu wanawaomba wawajibike wao wametia pamba masikioni, wewe kama mwajiri wao unatuambia nini? Mimi siamini kama tatizo sio wao, hata huyo Jairo ni mbuzi wa kafara, naamini ule mchango wa pesa za "kuwarushwa" wabunge ulikuwa na baraka zao.

    3. ule mpango wenu wa kupunguza bei za mafuta umefia wapi, mbona bei hazishuki, tatizo ni nini? mmewapandishia watu mafuta ya taa huku mkijua wale watoto mliowatelekeza kwenye shule za kata wanasomea vibatali ambavyo vinatumia mafuta ya taa. walimu hawana na sasa mnawaondolea hata uwezo wa kujisomea wenyewe, angalieni hilo bomu litawalipukia. Naomba ufafanuzi.

    4. Pia naomba uzungumzie juu ya kuzidi kupanda kwa bei za bidhaa na kushuka kila siku kwa thamani ya shilingi, mmeshindwa kudhibiti?

    5. La mwisho tuambie mafanikio uliyoyapata kwenye ziara zako tano za mwisho nje ya nchi, na ziara hizo zimeligharimu taifa kiasi gani.

    Najua utakuwa na mengi ya kutueleza lakini haya yangu matano naomba uyatolee ufafanuzi, kwani yananikera, naamini kuna watanzania wengi pia yanawakera.

    Naomba kuwasilisha
     
  2. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    naam umunena vyema!!
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hivi huyu jamaa bado anatoaga hotuba za mwisho wa mwezi? Ya mwisho ilikuwa lini vile?
     
  4. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,454
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu maswali ni ya msingi sana ukweli ni hizo ndizo baadhi ya changamoto nyingi zinazowabili watz ambayo kiongozi wa nchi alipaswa kuyatolea majawabu miaka sita iliyopita!! Nasikitika tu kuwa raisi hakuchaguliwa na sehemu kubwa ya watatz wanaokabiliana na changamoto hizo...kwa hiyo hakuna wa kuyajibu hayo. Nikukumbushe kuwa hivi karibuni mkuu alinukulia kusema hizo changamoto alizikuta...so expect nothing.
     
  5. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Siku hizi hakuna mtu anasikilizaga mipasho ya JK na yeye analijua hilo wewee!
     
  6. F

    FUSO JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Sasa nyie ndiyo mnataka kumkimbiza kabisaa.... Hilo la kwanza alisha litolea ufafanuzi akipohojiwa na BiBithii hivi karibuni, yeye si wingu.
     
  7. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,200
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    ''Si... si... si... sihutubii, tehe tehe! Mwisho wa mwezi huu labda nitakuwa pluto''
     
  8. M

    MUGOLOZI Member

    #8
    Jul 26, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani! Jamani naomba mniache! Mwezi huu kwanza nina dharula ya kwenda kwa Mtarika kusuruhisha mgogoro huu. Si mnajua watanzania jinsi wanavyotuamini, hasa mimi kumbuka nilivyomaliza ya Kenya. Siji kuhutubia mwezi huu ''Akili ya kuambiwa changanya na yako''.
     
  9. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,818
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Mmmmh! Mwezi huu akiutubia mimi najiunga na magamba.
     
  10. Salas

    Salas JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 15, 2009
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mh rais dr Jakaya Kikwete ana mambo mengi ya kuzungumzia u nani mpaka umwambie rais ajibu maswali yako, kwani uongo yeye ni mvua unafikiri atajazaje maji mtera? Mipango thabitii inahitaji muda sali mvua inyeshe. Hela inashuka thamani kutokana na mtikisiko wa uchumi. Kingine ngeleja ajiuzulu kisa umeme ?? We vipi mke haachwi kwa kosa moja mpeni nafasi.
     
  11. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hana la kutuambia
     
  12. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,766
    Likes Received: 4,521
    Trophy Points: 280
  13. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    looo!! mtoa mada unataka Jakaya Kikwete aseme nini tena...?

    Macho ya Rais yana kutu haoni vema, shida ya umeme huwa anasikia lakini haamini kuwa kuna watu wameacha kazi zao kwaajili ya ukosefu wa umeme.

    Mtazamo wake ni maji tuuu ndio chanzo cha nishati, it is hard to believe kuwa Mkuu wa Nchi anasema "Serikali ya Tanzania (au yeye binafsi) haitengenezi mawingu ya mvua ili yalete maji na kujaza mabwawa".

    Huo mtazamo ndio mwisho wa kufikiri kwake na msaada wake kwetu!

    no comment for july's speech.
     
  14. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nashangaa sijui mnataka aongee nini Dr. Jakaya!
    Dr. wewe zunguka tuu angani upewe uprofessar kabisaa!
     
  15. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kweli bana umeeleweka sana tuu!
    Mkwe,re anamambo mengi yakufanya si isue ndogo kama hizi za umeme na mfumuko wa bei!
     
  16. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hayo kweli mkuu ni mambo ya msingi sana.
    Lakini huyu kiranja mkuu hata akiamua kuyaongelea
    unadhani kutakuwa na jipya? mimi binafsi huwa akianza
    kuhutubia tu huwa nakosa raha na huwa simwelewi kabisa.
    Mkuu wa kaya wa kuchekacheka tuu hata kwenye mambo
    serious, kiukweli anaboa sana huyu................
     
  17. w

    wela masonga Member

    #17
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    JK asihangaike kutafuta maelezo magumu juu ya matatizo yanayolikabili taifa sasa hivi. ataumiza kichwa bure. Yeye aseme tu kwamba matatizo yote yanayolikabili taifa hivi sasa yanasababishwa na vyama vya Upinzani. Mgawo wa umeme, rushwa bungeni, kupanda bei ya mafuta, ufisadi n.k vyote vimesababishwa na wapinzani. Baada ya hapo aendelee na ziara zake nchi za nje
     
  18. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Nina amini hata kusikia na hata akikusikia ata ku-perceive kwamba wewe ni mchochezi hutaki nchi itawalike
     
  19. Researcher

    Researcher Senior Member

    #19
    Jul 26, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mi nasema hivi.....Asipoyaona hayo atakuwa si mkweli....si mkweli
     
  20. F

    Froida JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Umemshauri vizuri lakini alivyo na roho yakutojali wananchi nina imani ataishia kukutukana mpaka utakoma mwenyewe
     
Loading...