Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK: Tanzania kujenga reli ya kisasa ya kimataifa

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Saint Ivuga, Mar 19, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    Rais kasema reli inayotumika kwa sasa imeppitwa na wakati kwa hiyo serikali inajiandaa kujenga reli mpya na ya kisasa.
    Kukamilika kwa reli hiyo kutaifanya bandari ya dare es salaam kutumika vya kutosha alisema.
    Ahadi hiyo itatekelezwa kwa kupitia mkopo wa benki ya maendeleo afrika na nchi tajiri zitatoa misaada mbali mbali.
    Mradi hadi kukamilika utatumia dola bilion 5.1 za kimarekani.
    Source: ippmedia.com
     
  2. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,268
    Likes Received: 1,256
    Trophy Points: 280
    Maumivu ya kichwa huanza taartibu, jamani mwenzetu anaumwa tena anaumwa saaaaaaaaaaaana, ili mradi kikombe cha babu kimeshindwa ndiyo basi tena.
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu usiniambie kikombe cha babu kimeshindwa, sasa Tutampa dawa gani tena?
     
  4. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Kweli sasa naamini kuwa huyu Jakaya ni mgonjwa!!
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ubongo wake bado uko kwenye kampeni........liar
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni kuwa viongozi wetu wengi wanaandikiwa hotuba na wakipewa hawazipitii kabla ya kuzisoma live wao moja kwa moja wanasoma. viongozi wetu wavivu mno.
     
  7. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #7
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    jamani hiyo modern railway anayoiongelea kikwete ni kama hii hapa chini,je litawezekana hilo? ama ndio wanataka kupeana miradi isiyo isha? yetu macho tumechoka,na train zenyewe ni zipi hizo zitakazo tumika zile za 47?
    [​IMG]
     
  8. k

    kamsamba Member

    #8
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu bwana nadhani akachunguzwe, alihaidi atajenga barabara ya kupita hewani,imeishia wapi?leo amekuja na ndoto za kujenga reli, ahaa hii balaa bora uzaliwe mbwa ulaya si bongo.
     
  9. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Kwenye kampeni alisema treni za kasi! Mara mgao wa umeme boom hizo tereni utaziendesha vp?
     
  10. V

    Vumbi Senior Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mhurumieni bure, hapo ndipo kafika kikomo cha uwezo wake wa kufikiri. Ulikodisha reli kwa wahindi matapeli kazi yao ikawa ni kuuza chuma chakavu mpaka shirika limekufa hata kusafirisha abiria ni tataizo leo unaota reli ya kisasa wakati hata hiyo ya zamani umeshindwa kuindesha. Watanzania hawahitaji hiyo reli yako ya kisasa turekebishie hii ya mjerumani aliyotuachia inatutosha pia tujengee barabara ya lami mpaka kigoma na mpanda hapo tutakushuru sana. Hiyo reli ya kisasa iweke kwenye makalabrasha wajukuu na vitukuu wetu wanakuja kujenda baadae.
     
  11. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    nilikuwa namlalamikia wife katia chumvi nyingi kwenye mboga. nikatamani afadhali ningepata japo crap ingefaa.

    ahsante mkuu kwa hii crap ya mkuu wa nchi.

    naomba kuuliza:

    1. ule mradi wa kigoma kuwa dubai ulishakamilika?
    2. ile meli ya kisasa ziwa viktoria ilishaanza kutoa huduma?
    3. ule mradi wa mabasi yaendayo kasi umeshaanza kazi?
    4. lile tatizo sugu la umeme lilishakuwa historia?
    5. hii ya reli ya kisasa ipo kwenye ilani ya chama?

    "wife naomba vidonge vyangu nimeze kichwa kinaanza kuuma"
     
  12. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kwanini hamtaki kusikia ahadi za Mkuu wa Nchni?!

    Mnadhani haiwezekani?
     
  13. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hii nayo ilikuwepo kwenye ilani? Au ndo mzee anazidisha ahadi as if bado kampeni? Tupige kazi mzee. Mzee fly overs muzee, nina wasiwasi na hiyo project ya billions of $!!! Mzee timiza hata hivi vidogo. Mwenyewe natamani kujenga mnara kama wa babeli lakini vipaumbele mzee!
     
  14. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kazi tunayo, huyu ndio mkulu wetu.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    inawezekana, si keshaanza na bajaji? Za kubebea wamama wajawaziti.. Bajaji moja dola 6000us dolla
     
  16. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Pole sana Mkuu.
     
  17. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Kweli kabisa mkuu na mtu kama huyu ndio mkuu marope alikuwa anawaita wehu, tumeshindwa kuongeza barabara za dar es salaan tu:embarassed2:!!!
     
  18. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Ebu hacha utani wewe Bajaji $6,000.00? mbona hiyo inanunua gari la mgonjwa! au kwa vile sheria yetu hairuhusu second hand items! Mbona hiyo sheria sasa hapo imeturudi wenyewe.
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    offcourse bajaji moja wananunua USD 5900. Na watanunua bajaji 400.
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Mar 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    we kamsamba naomba usirudie tena hii kauli yako kabisa katika maisha yako. Sawa?? Unajua maisha ya ulaya yalivyo wewe? Hivi unataarifa kuwa no free lunch in europe? Unajua maana yake? Hivi unajua kuwa watu wanajiua kwa sababu hawana kazi na wanauaga hadi familia zao kwa sababu ya maisha magumu? Na wote hawa wapo ulaya. Usiongee tu kwa sababu fulani kaongea. Sawa?
     
Loading...