Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK peleka wabunge course ya English wajue kusalimia!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by First Born, Jul 25, 2011.

  1. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ni baadhi ya matatizo ya aibu kabisa wabunge tumezoea kuwaona nayo!

    Mbunge mzima, mwakilishi wa wananchi, ulienda kutoa na kutetea hoja mjengoni unalala waziwazi!! Hapa wahusika mnawajua,

    lingine la lugha, kama hujui English ya nini unajifanya unaitumia? Nakupa mifano miwili ya wabunge, mmoja wa jimbo langu kabisa...

    Mh Jitu V Soni (CCM), yeye anaropoka na kujidai kuwa mbunge mwenye cheo cha kuwawakilisha wabunge kule SuA, Lakini anadai wanafunzi wa pale hawana tofauti na wa sekondari za kawaida ambazo hazina maabara. Eti wao wanajifunza kwa vitendo zaidi badala ya practicle!!! Mhh


    Mbunge wa Serengeti, Mh Kebwe, (CCM) anadai Tanzania kuna maeneo makubwa ya vijana kujiajiri, hivyo ni aibu kulalamika kwamba hakuna Unemployment(akiongelea kwa jinsi ya positive) mhh!! Braaaaa!

    swali.
    Wanalazimishwa kutia vionjo vya Kiingereza?
     
  2. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Kizungu ni wito!
     
  3. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,072
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Natamani siku moja bunge liendeshwe kwa kiingereza.!
     
  4. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hapo mkuu nataka aanze yule mganga wa kienyeji anajiita Prof Maji marefu mbona atatamani kukimbia mjengo
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
    Bunge kwa Kiingereza ? Hata hao wanaoitwa ma Dr ni watupu hakika ukiwasikiliza wanaongea kiingereza dakika tano utasikia you know you know kibao .Then eti ndiyo wana tunga sheria kwa kiingereza mh
     
  6. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hahahahahaha!! Hapo patakuwa patamu, sipati picha Sugu atakavyochana kihiphop
     
  7. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kama kiswahili kilivyo kwa wazungu.
     
  8. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Wanasema iliugombee ubunge matakwa ni kujuwa kusoma na kuongea kiswahili sijui haya matakwa yapo wapi ila imewai kusikia Mgombea Ubunge kwa ticket ya CCM anajitetea hivyo.
     
  9. apolycaripto

    apolycaripto JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani ukikaa muda mrefu bila kutema ''yai'' siku ukitaka kutema ni ''vapour'' tu.Mazingira ya kazi pia yanaweza kufanya yai kugeuka Viza.Nilikaa kwa muda mrefu kama miaka sita kwenye halmashauri maake kiswahili ndio ''oral'' ndio ''written'' baadae nikapata kazi UN mzee vocabular nyingi zilipotea ikabakia zeee.....zeee lakini siku hizi naona kama idadi ya zee na you know zimepungua.

    Huko Manispaa na Halmashauri kuna kibarua kwani neither practise nor perfect.
     
  10. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hii ndo nchi yetu yenye maajabu,tunaandika mikataba na mijadala kwa kiingereza then ikifika bungeni inajadiliwa kiswahili huku wabunge wengi hawajui kiingereza.je wanachojadili wanakielewa kweli?
     
  11. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Thubutu! Na ikitokea, siku hiyo asilimia kubwa ya wabunge watasamehe posho kwa moyo mweupe kabisa!
     
  12. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Lugha rasmi za Bunge ni Kiingereza na Kiswahili. Sasa kwa nini mbunge ajilazimishe kuongea Kiingereza kama hawezi??? Wao wenyewe ndiyo wana jiaibisha. Ila hii pia inaonyesha kiwango chetu cha elimu nchini maana baadhi ya hao wabunge wanao ua lugha ya malkia ni "university graduates".
     
  13. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sugu atapiga kiingereza cha Amerika si ameishi kule' hakuna atakayemwelewa! HATA HVYO MBONA KUNA KANUNI INAYOKATAZA KUCHANGANYA LUGHA? Kama ni kiingereza ni kiingereza tu! Na kama ni kiswahili ni kiswahili tu! Spika alaumiwe kwa kutokusimamia kanuni'
     
  14. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kizungu uki kilazimisha unajing'ata ulimi.
     
Loading...