Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jk ni msikivu: CHADEMA pia wamemsikia-hakuna maandamano sasa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chipolopolo, Feb 15, 2012.

  1. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mchakato wa Katiba mpya bado ni mjadala endelevu hadi hapo itakapopatikana.

    Mwishoni mwaka 2011 Wabunge hasa wa CHADEMA hawakuridhika na maamuzi ya Bunge kuupitisha mswada huo. Walitoka nje wakati wote wa mjadala wa Katiba ulipokuwa ukijadiliwa. Waliazimia kufanya maandamano nchi nzima kuupinga mswada. Katika hotuba ya Mwaka Mpya 2012, Rais aligusia mchakato huo. Hata hivyo, alitoa angalizo kwa wale wanaotaka kuandamana akiwakumbusha kwamba dola ipo. CHADEMA walisikia. Wakakaa chini, wakatafakari. Wakaomba kuonana na kiongozi wa nchi. Akawaruhusu. Waliwasilisha maoni yao. Hata hivyo, hawakuridhika na uamuzi wa JK kuutia sahihi mswada huo baada ya mazungumzo na wawakilishi wa chama hicho. Waliazimia tena kuandamana.Hata hivyo, busara ilichukua mkondo wake. Wakaomba kuonana na Rais kwa mara ya pili. Wamefanya. Wameweza. Rais msikivu amewasikia.

    Tanzania ni yetu sote: CCM, CHADEMA, CUF, NCCR, nk. Ni mwanzo mzuri wa ukuzi wa Demokrasia ambayo katika nchi yetu naweza ifananisha kama ipo katika hatua ya mchicha ila kwa hekima tutaikuza na kuwa kubwa kama mbuyu.

    Kumbe ujumbe unaweza kufika kwa wahusika bila maandamano?
     
  2. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maandamano ndio jadi yetu!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Na amini usiamini, maandamano hayo ndio yamemsabishia ****** kuwa mpole, maana Peoples Power si kitu ya mzaha!
     
  4. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Jamani kila siku ''Peoples Power" mnatunyima usingizi njoeni tuongee tuko tayari kuwasikiliza.-Pinda
     
  5. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,402
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    "Sioni matatizo ya katiba ya sasa" Jaji Werema
     
  6. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nadhani kwa mfano wa hivi karibuni wa CHADEMA na Rais wetu tutakuwa na kitu cha kujifunza kwamba sio lazima kila kitu kuandamana.
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa muda mrefu sana tuliwaambia kwamba suluhu ya migongano ya itikadi za kisiasa ni kukaa pamoja mezani wao wakasema ni barabarani na kususia vikao... wangeanza hivyo sasa hivi tungeshaanza kuhama toka kwenye mchicha tunekuwa kwenye (CHINOHE - kwa lugha moja ya hapa nchini maana yake ni kambuyu kachanga)

    View attachment 47405


    View attachment 47406


    View attachment 47407
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa!
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa PINDA kuliona hilo mapema ambalo matunda yake hata wewe unayafurahia huoni kwamba ni busara?
     
  10. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    VGL: Umegongomelea msumari wa mwisho kwenye jeneza la malalamiko.Umetuwekea ushahidi wa Rais Msikivu na CHADEMA mpya yenye utii kwa kiongozi wao wa nchi. tufika tu kwenye ukuzi wa demokrasia kuwa chinoe [sic];toka mchicha hadi mbuyu!
     
  11. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pinda hapa aliona mbali. CHADEMA nao sasa wametumia darubini wameona mbali ambako Pinda alikwisha ona.Angalau matunda ya ukomavu wa kisiasa tutaanza kuyaona.
     
  12. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    hakuna kisichowezekana kama watu wakiamua kukaa pamoja na kufanya 'meaningful, genuine and result-oriented discussion' kwa mustakabali wa taifa lao
     
  13. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jk msikivu ni kweli.
     
  14. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukomavu huo pia umedhihirishwa na Mbowe pale mjengoni aliposisitiza:Maslahi ya nchi kwanza; vyama baadaye.
     
  15. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #15
    Feb 15, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Msikivu sana ndio maana hata mambo serious ya kitaifa anasubiri aambiwe nini cha kufanya badala ya kuongoza na kuonyesha njia.
     
  16. C

    Chipolopolo JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nguvumali. Urais ni taasisi. Unahitaji sana uamuzi wa pamoja. Ikitokea rais anayeamua aonavyo inafaaa kwakuwa tu yeye ni rais, huyo mhesabie siku: Atageuka kuwa dikteta!
     
  17. d

    davidie JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata mwili wa nyoka unabeba vitu kibao ili aweze kutambaa lakini bado kichwa kinakuwa na ukali zaidi ya sehemu nyingine ya mwili sasa hata yeye anatakiwa awe kama kichwa cha nyoka
     
  18. M

    Makupa JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Maandaamano hakuna kwa vile wafadhili wamejitoa
     
  19. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sio usikivu wala nini alipigwa mkwala ma mabalozi (wazungu) siku CCM wakicheza mdundiko bungeni chadema wakiwa wametoka. Usikivu ameanza lini???? na maswala mengine ni ukubwa wa misafara yake ilitoka indirectly akaamua kusema pia kapunguza. Zungu prayer si mchezo
     
  20. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JK mwenyewe anakunwa sana na CHADEMA na ingekuwa kuna kubadilishana angehamia CDM coz ameona jamaa walivyo na hoja za nguvu,haijawahi kutokea Rais kuwageuka wabunge wake, na alikiri kabisa kuwa alisaini kwa kuogopa kutengwa na wenzie hata walioporomosha mashairi bungeni,sheria iliporudi wamejikuta wakila matapishi yao,muulizeni Sendeka.

    Kimsingi kama tutafika kwenye demokrasia ya masikilizano mazuri ni jambo jema sana,katika hili la katiba hauna mshindi na mshindwa,ni faida ya watanzania wote!Japokuwa waanzilishi wa vuguvugu walikuwa CDM.

    Jk angekuwa pia msikivu kwenye RICHMOND,DOWANS,EPA,Vyuo vikuu,madaktari n.k nadhani tungefika pazuri.mi siafiki kuwa marekebisho haya yametokana na usikivu tu wa JK.big NO,ni kwamba hali ilikuwa mbaya kwani wahisani walitishia kuacha kutupia rupia kwenye kombe la matonya kama anawabana wapinzania na kupitisha sheria kandamizi!

    Tuna safari ndefu sana kuelekea ule usikivu halisi wa kidemokrasia,ila inawezekana ni suala la wananchi kufunguka kifikra!
    Waliokwazika tusameheane,ndo uhuru wa mawazo wenyewe!
     
Loading...