Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK na uamuzi wa kwenda MWEZINI

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by African American, Mar 1, 2012.

  1. African American

    African American Senior Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rais wa zamani wa marekani John Kennedy(JK) aliamua kufanya uamuzi mgumu wa kuipeleka nchi yake kwenye anga za juu ikiwemo mwezini. Uamuzi ambao umeelezwa na baadhi ya wachambuzi kuwa kati ya mambo yaliyosabisha wamarekani kumchukia sana lakini sasa hivi wanamuona kama shujaa aliyefanya ndoto kuwa kweli.

    Kennedy alidhubutu,lakini wengi hawakumuelewa kwa wakati huo na wakamchukia. Je tuna cha kujifunza kutokana na hilo?Hali kama hiyo ya kutokubali maamuzi na namna viongozi wanavyofanya kazi imejitokeza sana hapa nyumbani Tanzania, cha kujiuliza ni kwamba viongozi wanakosea au watu hawawaelewi?kama ambavyo wamerekani hawakumuelewa JK wao?huenda siku tutakuja kukaa chini na kushukuru Jk wetu kwa safari za mara kwa mara zikileta manufaa kwa taifa, tuvute subira!!.

    AA
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Kuna haja ya wewe kusoma historia na kujua context iliyomfanya John Kennedy kuamua kuwaambia wamerekani kuwa wajifunge mikanda ili kumpeleka binadamu mwezini!! He did this in the cold war era when the Russians had been into space before them!!Kama Rais kijana ilibidi afanye uamuzi wa namna ile kuwadhihilishia wamerekani na ulimwengu kuwa alikuwa jasiri kwani mpaka anachaguliwa kuwa Rais kwa kumshinda Nixon kwa kura chache sana, viongozi wengi including former President Truman walikuwa na wasi wasi na uwezo wake given his age and experience. Sio kweli kuwa wamarekani walimchukia kwa hilo kwani walijua kuwa walikuwa na ushindani na communism. Kama kuna uamuzi ambao Kennedy aliufanya ambao ungemfanya achukiwe na wamarekani ni ile fiasco ya BAY OF PIGS waliposhindwa kumuangusha Castro!! Kumfananisha Kennedy na huyu mkweree wenu does not make sense at all.Safari anazofanya mkweree zinafaida kwake mwenyewe kwenda kuchukua suti na wapambe wake lakini hasara kwa nchi; mabalozi wangeweza kufanya hivyo anavyosema anakwenda kuhimiza at nominal cost ,including inviting people to come and invest here.
     
  3. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Naona bado mnatafuta watu wenye akili zao ili mjifananishe nao! Yule wa Marekani anatambulishwa kama JFK.... na wala siyo kama unavyojaribu kuchakachua hapa.
     
  4. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka kuna kipindi tulikuwa na askari wa miavuli!!!!!!!!!!!
     
  5. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    JFK alikuwa anakabiliana na USSR. Je JK ana nani au nini kinacho mfanya aende nje na wenza weeengi?

    Chaguwa wa kufananisha na matukio.

    TZ hai hitaji kusuwa suwa kufanya maamuzi hadi tuamuliwe na wa majuu. Sisi tutakuwa huru kweli? TAFAKARI.

    Askari wa miamvuli wa mwanzo walisomea Israel. Wote wale wa zamani wamestaafu au wamekufa. Ingawaje wapo wa sasa lakini hawavumi sababu jeshi letu hivi sasa ni jeshi la kweli.
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mi nilidhani ni huyu mk.were wetu ameamua kwenda mwezini baada ya kumaliza kuitembelea dunia.
     
  7. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Dah! na mimi nilikuwa na mawazo kama yako maana hakuna nchi hajakanyaga bado mwezini.
     
  8. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    he he he unachekesha ndugu,JFK na jk huwezi wafananisha hata kidogo...we umeona wapi serikali ina ukata wa hela halafu haijaribu hata kupunguza matumuzi yake?safari za jamaa zipo palepale,hamna effort ya kufufua viwanda yaani mpaka uda wameshindwa kuiendesha,ma vx v8 yanajaa tu mtaani ukiangalia plate number ni stk au su....
     
  9. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Jamaa hashindwi kabisa,atajitetea ameenda kuangalia ardhi ya mwezini kama inafaa kwaajili ya kilimo aikomboe tz na njaa
     
  10. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    haaah haaah haaaah
     
  11. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    AA umenizingua na heading yako ulipoanza na JK nikashituka na kudhani ni Jakaya Kikwete!
    Huyo unayemzungumzia aliitwa JFK bana sio JK.
     
  12. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #12
    Mar 3, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kichwa cha habari kimenistua ile mbaya. Nakumbuka ule mchezo wa enzi za utoto ulikuwa unaitwa 'doba ngumi' kweli hapo mleta mada kafanikiwa kunipiga doba...
     
  13. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    This is rubbish.
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    JFK alivyotaka Wamarekani waende mwezini alienda nje kuomba misaada?

    Kwenye speech yake alisema "I believe that this nation should commit itself to achieving the goal, before this decade is out, of landing a man on te moon and returning him safely on the earth"

    Hakuna kuomba msaada hapo, anaongelea Wamarekani wenyewe wafanye mambo yao.
     
  15. African American

    African American Senior Member

    #15
    Mar 4, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini?
     
  16. African American

    African American Senior Member

    #16
    Mar 4, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata wa kwetu anaitwa JMK
     
  17. African American

    African American Senior Member

    #17
    Mar 4, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bold determination
     
  18. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #18
    Mar 4, 2012
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 344
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama ni yale maswali ya kuoanisha ya primary school huyu jamaa angebugi JFK na JMK wapi na wapi! kwanza 'M' ikiongozana na 'K' kwetu ni matusi makubwa!
     
  19. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mtoa mada unafananisha ardhi na mbingu!
    ILa inawezekana mpaka 2014 akawa hana pa kwenda humu duniani so mwezini itakuwa ndo sehemu pekee ambayo atakuwa hajagusa
     
  20. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #20
    Mar 4, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    beware of ban.!
     
Loading...