Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jk kushitakiwa kwa kuvunja katiba.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbaga Michael, May 4, 2012.

  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,828
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Hivi kweli Kikwete anavunja
    maudhui ya katiba akiwa na
    macho makavu!! Mawaziri kwa
    mujibu wa katiba, I stand 2 b
    corrected, lazima watokane na
    wabunge. Na ili utambuliwe
    kama
    Mbunge lazima uwe umeapishwa
    na Speaker. Kikwete yupo juu ya
    Katiba. Anateuwa mbunge na
    papo hapo anamteuwa kuwa
    waziri, maana ni kwamba kampa
    mtu uwaziri kabla hajawa
    mbunge! Tujadili


    Chini ya ibara 55 (4 ) kuhusu
    Uteuzi wa Mawaziri inasema
    Mawaziri na Naibu Mawaziri
    wote watateuliwa kutoka
    miongoni mwa Wabunge,
    ibara 68 inasema 68. Kila
    Mbunge atatakiwa kuapishwa
    katika Bunge kiapo cha uaminifu
    kabla hajaanza kushiriki katika
    shughuli za Bunge; lakini
    Mbunge aweza kushiriki katika
    uchaguzi wa Spika hata kabla
    hajaapishwa.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Tanzania kila kitu kinawezekana.
     
  3. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ndio mana kuna mahali watu wamehoji, je bw. Jk ataitisha bunge la dharula? Hata wasaidizi wake hawakuliona hilo? Anyway mh. Wetu yupo juu ya kila ki2, hopeful haitakuwa big deal kwa kuwa ni tanzania
     
  4. Nang'olo Ntela

    Nang'olo Ntela Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kasome Katiba zaidi. Hatoweza kuiwakilisha serikali bungen hadi aapishwe na Spika kwanza.
     
  5. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,097
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    kachaguliwa auze sura eeeeeh au
     
  6. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hayo ndo maamuzi ya baba Mwanaasha. Hata hukumu ya Mahanga nayo ni uchuro tu.
     
  7. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    hajavunja katiba yoyote kwasabab hawawezi fanya kazi mpaka waapishwe na bunge kwanza.
     
  8. Tmlekwa

    Tmlekwa Senior Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 173
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    he!!?? baba Mwanaasha ndo nan tena?
     
  9. wagagagigikoko

    wagagagigikoko Senior Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rahisi kutawala kama Tanzania
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mkuu hata kumshtaki Rais nako ni kuvunja Katiba, usisahau hilo, unless ulimaanisha awe "impeached" na Bunge!
     
  11. M

    Mboerap Senior Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi katiba siijui kabisa, ila nadhani kuna vifungu vinavyompa nguvu hio. Ninazo point 2. Kwanza uteuzi alipoufanya vyombo vya habari vilinukuu na vifungu vya katiba vinavyompa mamlaka hayo kuteua. Pili kulikua na msisitizo kwamba" UTEUZI HUO UNAANZA MARA MOJA. Sasa walio na hio katiba hebu kipitie hicho kifungu cha katiba (angalia taarifa za uteuzi wa siku hio) halafu mtujuze
     
Loading...