Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK kupangua Baraza la Mawaziri........

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Dec 23, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Gazeti la Mwananchi la leo linatufahamisha ya kuwa utafiti wa jarida moja la Uingereza limebaini ya kuwa JK hana namna ila kulipangua Baraza la Mawziri na kuwapatia Mama Tibaijuka na Mzee Sitta wizara nyeti.................................

    Kwa lugha nyingine Mzee wetu Sitta na Mama Anne Tibaijuka watabiriwa mema............hivi karibuni.............................
     
  2. k

    kalikenye JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 1,504
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni habari njema
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jarida hilo limechelewa na liko nyuma ya wakati. Wizara walizopewa Sitta na Tibaijuka ni miongoni mwa Wizara nyeti hapa Tanzania na za kuheshimika kama mtu ataamua kufanya kazi kama alivyoanza mama Tibaijuka. Ulaya hawana wizara ya Afrika mashariki na suala la ardhi kwao halina utata lakini huku kwetu bila ardhi wanyonge wangi watakosa haki zao. Wazungu hawajajua kwamba tunahitaji mtu makini sana wa kutetea maslahi ya Tanzania katika muungano wa Afrika Mashariki.....
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Hivi umetafakari au waandika tu...............Wizara ya Afrika Mashariki kuna nini kule kama siyo kupoteza muda bure................

    Na Wizara ya Ardhi ni nyeti lakini huenda afikiriwa Uwaziri Mkuu kazi ambayo Pinda yaelekea imemshinda.......................na zipo Wizara nzito kulikoni ya Ardhi kama Nishati na Madini, Mambo ya Nje n.k..........................
     
  5. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,236
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Pinda kwa kweli anatia aibu sana, yaani PM bure kabisa hasikiki kabisaa, umeme hakuna, foleni kibao na kila kitu.
     
  6. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,236
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    shida tu zimejaa yeye yuko kimya kama hajui lolote!!
     
  7. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    huyo sita ni wakumuacha kabisa............... hata kwenye u-DC manake anawachoma sana..........
     
  8. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pinda ni mtoto wa mkulima mlala hoi, mafisadi wamemfunga mdomo, je wewe unadhani ataongea nini?
     
  9. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,259
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Magazeti ya nje ya nchi yameanza kubehave kama Sheikh Yahaya?? Mbona habari hii imekaa kiutabiri/kinajimu zaidi??
     
  10. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    hivi katika umuhimu wa wizara wizara ya mambo ya nje ina umuhimu gani. Taanzani ine investment ngapi nje. Wizara ya mambo ya nje haizidi wizara ya Maliasili wala haizidi wizara ya kilimo Unless unaweka siasa mbele bila kuangalia back bone ya tanzania iko wapi. Ndio maana hata wanasisa wetu hawajui wapi pa kuweka priority.

    Marekani, UK Mambo ya nje Ulinzi ni muhimu .ukija UK kitoka waziri mkuu anayemfuata kwa umuhimu ni wa fedha sababu uchumi ni unatagemea uwekezaji financial ivestment

    Kama umuhimu ni wa expenditure inawezekana uko sahihi
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    SIONI kama hii habari ina maana yeyote.
     
  12. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa hakika this is sheer specualation and none sensical at its best. It is too early to ponder changes in the cabinet that is hardly a month old!
     
  13. A

    August JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    ni kweli jamaa amekuwa kimya saana, kwenye weakliki kimya kwenye abitration kimya mpaka nikabikiri kwamba labda EL au RA wamemuona.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Nasikitika sana kusoma unabii wa sheikh yahya namna hii

    Yani habari yenyewe ukiisoma unagundua imejaa chembe za unajimu na ushabiki......... tuna kawaida ya kuona marais wanapoangua baraza la mawaziri kila baada ya muda fulani so that is not new and tuache watu wafanye kazi

    na sisi tukomae kujenga nchi, kuweka mambo hadharani na kulaani wanaotuharibia nchi
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    I'm no psychologist but surely misplaced optimism can lead to a state of delusion
     
  16. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Imekaa ki Sheikh Yahya sana
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Popularity ya Pinda inaanza kupotea taratibu
     
  18. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #18
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    shenzi kabisa huo utabiri huo. Hebu tuongelee mambo ya maana.
     
  19. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Hayo yote unajimu, ila moja la maana kuzungumzia kwa sasa. Taifa halina PM kwa sasa, lina crisis manager, tena ambaye hatatui bali anadanganya ili kubuy time. Masuala yote anayoshughulikia yana harufu chafu, tena yenye kuashiria kuwa anasukumiziwa ili yammalize kisiasa. Ebu ona:
    -Ameishatumia bilioni 2 kushughulikia uanzishwaji wa mahakama ya kadhi
    -Ametangulizwa mbele ili kupunguza makali ya madai ya katiba kutaka
    liundwe jopo la kuweka viraka
    -Anatumiwa na CCM kuleta vurugu kwenye Halmashauri nyingi nchini eti kwa
    sababu hiyo wizara anaijua sana
    -Anatangulizwa mbele kupunguza hasira za watu kusudi Dowans ilipwe
    kiulaini
    -Migomo vyuoni inaripuka kwa yeye kushindwa kusimamia utoaji wa mikopo
    hiyo
    -Ameishinikiza Ewura kwa niaba ya mafisadi ili ikubali bei ya umeme kupanda
    -Anatumia muda mwingi kusengenya mawaziri wakuu waliopita


    HUYU HATUFAI KWA SASA, NA JK ANACHELEWA TU KUFANYA UAMUZI WA BUSARA.
     
  20. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Kama kawaida ya Rutashunyuma..................No surce. Kwa nini asituwekee hilo gazeti hapa badala ya kusema gazeti mmoja UK....blah, blah....
     
Loading...