Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK kuachana kabisa na suala la katiba mpya iwapo Bunge litakataa marekebisho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Feb 6, 2012.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi:

    Habari kutoka vianzo vyangu vya habari (msiniulize ni vyanzo vipi) ni kwamba kuna uwezekano mkubwa kwa JK kuachana kabisa na wazo la Katiba mpya katika kipindi chake cha utawala kilichobakia.

    Hii itatokea iwapo Bunge litakwamisha marekebisho ya Katiba yaliyopelekwa Bungeni. habari zilizozagaa ni kwamba Wabunge wa CCM, ambao ndiyo wengi wanasema wataukwamisha muswada huo wa marekebisho ya katiba kutokana na kutoafikiana na JK kuhusu posho, na pia kwa sababu eti marekebisho hayo yalitoka kwa viongozi wa CDM.

    Habari zaidi zinasema baada ya JK kusaini ule Muswada wa awali, alipata shinikizo kubwa kutoka pande mbali mbali wakiwemo kwa wafadhili, kwamba Sheria ile haifai jinsi ilivyopitishwa na kwamba ni lazima ifanyiwe marekebisho ili kupata katiba iliyo bora, kwani hii ni nafasi pekee ya nchi kupata katiba iliyo bora kama kweli inataka kuepuka kukumbwa na machafuko hapo mbeleni.


    Kwa hivyo iwapo marekebisho yatakataliwa, basi JK ataachana na ile sheria mama iliyopitishwa kwani hataishughulikia kwa maana ya kutoteuwa wajumbe wa kuratibu maoni na pia wajumbe wa Bunge la Katiba -- hivyo fursa yote itakuwa imepotea, naye atajikosha kwa wafadhili na wadau wengine kwamba yeye hana tena makosa isipokuwa Bunge.

    Kulikuwapo hatua nyingine pia iwapo marekebisho hayatapitishwa, kulivunja Bunge na kuitisha uchaguzi mwingine, kama vile alivyofanya Mwl Nyerere mwaka 1973 Bunge lilipokataa kupitisha Sheria ya Kodi ya Mapato kuirithi ile ya iliyokuwa Jumuiya ya Afrika ya Mashariki.

    Hatua hiyo ya kuitisha uchaguzi mpya meonekana kuwa na gharama kubwa.




     
  2. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,848
    Likes Received: 3,016
    Trophy Points: 280
    Sawa nimekusoma lakini wabunge wa CCM lazima watambue mchezo wao ndiyo mauti yetu.
     
  3. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Bora kulivunja bunge ili tuingie kwenye uchaguzi mwingine! Magamba ndo watakapoisoma namba vilivyo. Katiba mpya isipopatikana nako kuna moshi nje nje unafukuta!
     
  4. Micro E coli

    Micro E coli JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hakuna kubembelezana sisi ndio wenye nchi kama wataukwamisha nguvu ya ziada itumike kama maandamano makubwa kulipinga bunge na tutoe tamko letu sisi wananchi la kutokuwa na imani na bunge mpaka lilithie matakwa yetu na ndipo hapo utakuwa mwanzo wa uvunjifu wa amani
     
  5. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,658
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kumbuka wab unge walichaguliwa na watu na watu wanataka change. JK mwenyewe amesema watz ulofa ndo tatizo. Tusimlaumu jk kila time. Sisi wananji ndo tatizo kubwa. Ila namuomba avunje bunge na tusiwe na wabunge wote hao tena. Wasizidi mia au idadi za wilaya.
     
  6. p

    pazzy Senior Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 194
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kwakofia alizonazo{rais,mwenyekiti wa ccm} mh JK anapaswa kufanya maamuzi makini lkn kuamua kuliacha suala la katiba mpya kutamfanya aendelee kuonekana ni kiongozi mbabaishaji na sio mtu wakufanya nae makubaliano kwani hawezi kutekeleza anachokiamini....tanzania yasasa inahitaji katiba mpya itakayoandikwa kupitia mchakato wawazi ambao watanzania wote watatoa maoni yao.
     
  7. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,254
    Likes Received: 1,236
    Trophy Points: 280
    Adhabu wanayostahili wabunge wa CCM ni kupigwa mawe hadi wafe.
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145

    unajua mnanichekesha sana yaani JK ndo wa kufanya maamuzi magumu?hahaaaa mweeee...kama unaytaka kujua JK makini soma majibu aliyotoa DAvos kwenye mahojiano ndo utajua JK makini au utumbo wa bata
     
  9. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Ok namna nzuri ya kutafuta maoni kuona option ya kuskip inaweza kufaaa chonde chonde ni mara mia Taifa likaingia kwenye gahrama ya uchaguzi wa wabunge watakao ondolea kwa kutokuwa n imani nao kuliko kuacha katiba.Katiba ndio gharama ya muafaka wa maisha ya mbele yetu watanzania.Wameshaona kuwa wanakwenda kukwamwa na keki waliyokuwa wanaitafuna wao kupitia wajuzi wa sheria walio upande wa CCM wanawapotosha na kuwatisha wabunge wasiojua sheria za katiba kuwa wana hali mbaya hivyo wanaamua kujiami.Wapande washuke, waluke wakae ,wachuchumae wasimame, wanune wacheke katiba ipo pale pale.Sana sana wakimkwamisha JK awashitakie kwetu,chini ya mgongo wa CDM tutawasurubu mpaka wajute kwa dhambi yao.
     
  10. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    haya yetu macho
     
  11. b

    baluhya M. Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tutaandika na Rais ajaye
     
  12. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Sasa hapo ndiyo watakapoharibu mambo kabisa!Kuzuia mabadiliko ya katiba kwasasa ni kukataa maendeleo ya taifa!!!Hv ubunge ni biashara watu wameenda kuchuma fedha?Mnataka posho wakati wenyewe mnakili kuwa Tz ni masikini!Muogopeni mungu nyie wabunge,kumbukeni nyie siyo hata 1% ya watanzania mil43 wanaotaka mabadiliko!!
     
  13. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280

    Naunga mkono suala la JK kufikiria kuvunja bunge iwapo wabunge wa chama chake hawataki mabadiliko chanya kwa maslahi ya nchi. Uroho wao wa madaraka unatupeleka pabaya. Ni bora tukaingia gharama mpya za uchaguzi kuliko kuingia gharama za damu zetu huko mbeleni kwa kukosa katiba nzuri.
     
  14. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi kwa mawazo yangu kiama cha ccm na wabunge wake kimefika ndio maana kuna kutapatapa
     
  15. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    niko tayari kwa lolote.
     
  16. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kwa mara ya kwanza nitamuoana JK ana akili. Ni bora kuachana kabisa na mchakato wa katiba mpya kama sheria itakayotumika kupata katiba mpya ni hiyo aliyo-sign ambayo ninaamini itatuletea BORA KATIBA na SIO KATIBA BORA. Ni kheri kuchelewa kupata katiba mpya kuliko kuburuzwa. Ingawa ni JK mwenyewe aliyefanya makosa kwa ku-sign hiyo sheria wakati hata yeye akijua kwamba ina makosa mapungufu makubwa, lakini kurudia kosa ndiyo kosa. Kama wabunge wake watakataa na kwasababu JK ni weak ni bora aachane na hili jambo.

    Ingekuwa wakati wa Nyerere wala hao wabunge wasingethubutu, rejea hoja ya G55 kuhusu serikali ya Tanganyika jinsi walivyonyamazishwa. Siwezi kuamini kwamba wabunge wa CCM wanaweza kupata ujasiri wa kumkatalia mwenyekiti wao, haijawahi kutokea katika miaka 35 ya uhai wa CCM! I doubting Thomas
     
  17. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #17
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Katiba ya sasa inamruhusu jk kuvunja bunge. Akivunja kila mtu apige kampeni kwa gharama zake
     
  18. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #18
    Feb 6, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    That is next to impossible for the time being.
     
  19. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Siamini kama ulikuwa hujui wabunge wa ccm na ccm yenyewe hawako kwa maslahi ya wananchi wala ya nchi. Kama ulikuwa hujui ebu jikusanye chunguza halafu amua. Kwanza Katiba Mpya wamedandia na inakinzana na maslahi yao. Hata hivyo kama wote tungekuwa na maslahi ya taifa basi tungeshirikiana na kushikamana kwenye maswala ya Kitaifa. HALITAWEZEKANA TUKIWA NA CCM MADARAKANI.
     
  20. R

    Rwechu Member

    #20
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hivi akivunja bunge si inabidi na yeye mwenyewe aachie ngazi uitishwe uchaguzi mpya? Wanaojua nisaidieni.
     
Loading...