Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK Interview, Kigugumizi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Katoma, Oct 2, 2009.

  1. Katoma

    Katoma Senior Member

    #1
    Oct 2, 2009
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngoja nim'kanumba mheshimiwa.


    [ame]http://www.youtube.com/watch?v=hCxY2otR6w8&feature=related[/ame]
     
  2. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu heshima mbele!!!!
     
  3. R

    Rikab Mikail Member

    #3
    Oct 2, 2009
    Joined: Jun 7, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lugha tatizo!!! Thinking in "Swahili" and speaking in "Foreign language".
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hivi huyu analazimishwa kuongea kiingereza si aongee kiswahili watamuwekea mkalimani.hamuoni mwenzie Hugo Chavez...hahaaaaa
     
  5. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hahaha
    mwalimu wangu wa kifaransa alikuwa anasema kipimo cha kujua lugha ni uwezo wa kuota katika hiyo lugha!hahahaha Sasa sijui mwenzangu anaotaga kwa kiingereza!
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    .......the dangers are real and we pray that the recession does not contue........wenzako wanweka mikakati, wewe unasali??!!
     
  7. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasema tena "ha.tu.ji.a.mi.ni"
     
  8. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mwanzo nilicheka ila nilipoona video nyingine, nimegundua kuwa ANA KIGUGUMIZI. Na huwezi kumcheka mtu kwa KILEMA. Imebidi nifute ujumbe wangu wa mwanzo. Nafikiri hata kwa Kiswahili ana kigugumizi ila huwa anaongea taratibu ili kukificha au anacheka na hamkioni.
     
    Last edited: Oct 2, 2009
  9. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Sioni tatizo ... naona yuko better hata kuliko maprof wengi wa kitanzania niliowahi kusikia wakihojiwa (ambao by the way wanaotumia kiingereza kazini kila kukicha).
     
  10. makoye2009

    makoye2009 JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,562
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Jamani hapa si kigugumizi ni lugha ya ung'eng'e haipandiiii!

    English is not our mother tongue,we have to agree on that. Viongozi au wanasiasa wachache sana wanaoweza kuongea english fluently bila kutafuna tafuna maneno.Ni marehemu Nyerere na Salim A. Salim waliokuwa wanakiongea Kiingereza saafi. Mkapa wanasema naye anajaribu lakini mimi nafikiri ni kile cha kuandika halafu anasoma kama kasuku.

    Anachozungumza Rais Kikwete hapa ni kujaribu kuunganisha vipande vipande vya kiingereza(broken english).Ukisikiliza kwa makini hata tenses anazichanganya hapa.

    Tatizo letu ni kuwa tunakionea haya Kiswahili. Yeye angetafuta Mmarekani aliyekaa Bongo miaka kadhaa akamsaidia kuongea lugha hii ya watu.

    Nashauri viongozi wetu waandamizi wanapokwenda ng'ambo wawe wanatafuta wakalimani itawasaidia.

    Makoye
     
  11. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kumbe ngeli si tatizo la Kanumba pekee hata mkulu?
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Kigugumizi kinamjia anapofiki kwa kikwere halafu anazungumza kiingereza!! Asingekuwa na kigugumizi kama angezungumza kikwere halafu mtu mwingine akatafsiri, kwa mtindo huo angekuza lugha ya kwao!!.
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    chonde chonde makoye..teh tehhhhh
     
  14. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tatizo siyo lugha tatizo ni kwenda kwenye interview mtu haujajiandaa. Inawezekana majibu aliyo toa hapo ni spontaneous na wala hakujiandaa ata jibu vp maswali.
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Bulesi Mkulu akiongea Kikwere hana kigugumizi.....duuu hii kali ya wiki, sasa kikwere ataeleweka na wangapi?
     
  16. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hili nalo linaweza likawa lilichangia ila ukiangalia na kusikiliza kwa makini utaona kabisa hata maswali kama vile yalikuwa hayaeleweki au ndo tusema lugha ilikuwa 'more difficult'
     
  17. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    mhhhhhhhh!! sijui ndio kigugumizi au ndio..................!!!!!!! Muammar al- Gaddafi alihojiwa Larry king live CNN kwa raha zake alikuwa na mkalimali.
     
  18. M

    Magezi JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,736
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mbona message inafika? what is wrong with that? mbona mizungu haijui kiswahili na wakiongea tunakubali kuwa hawajui kiswahili? iweje rais wetu ananjaribu kuongea lugha yao hata kama siyo nzuri lakini ni much better than angeongea kiswahili na atumie mkarimani.

    Tatizo la watanzania ni ulimbukeni, kwani usipo ongea kiingereza ndo kwamba hujui? au huja elimika? Tuache ulimbukeni wa kujiona tu wa magharibi kumbe ni maskini wa tanzania tu!!!

    Big up JK!!!!
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Magezi wewe ndio mwenye matatizo ya kujipendekeza kwa Mkulu. Viongozi wetu akiwemo Jakaya ndio malimbukeni kwani wanadhani wakihutubia au kujibu maswali kwa lugha zao wataonenekna hawajasoma, unfortunately wakizungumza hiyo lugha ya malkia ndio wanaonyesha ukihiyo wao.Viongozi wetu tatizo lao ni lack of confidence mbona wenzao wanaume wa shoka kama Chavez na Gadaffi wanatumia lugha za kwao wanapohutubia!!
     
  20. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    nimecheka sana maana sijui mkuu huwa nafanya nini wakati mwingine
    anatka kuwa kama kanumaba yaani ni aaibu ana kwa mkuu wa nchi kama huku kuwa hivi
     
Loading...