Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK, iliwezekana, mbona sasa kimya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mundali, Aug 19, 2011.

  1. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa JK,

    Mnamo mwezi June, 2010 pale Dodoma wakati kikao cha bajeti kikiendelea, ulitutangazia watanzania nia njema ya serikali yako ya kunusuru ulichoita hasara waliyopata wafanyabiashara ya mazao na sekta ya utalii kutokana na mtikisiko wa uchumi duniani. Mpango huo mliupa jina "Stimulus Package".
    Serikali yako kwa upendo iliokuwa nao kwa wafanyabiashara wale (na si wakulima) mliamua kuwagawia fedha kwa hasara walizosadikika kuzipata. Makampuni yaliyofaidika yamebaki kuwa siri ya serikali yako.

    Kwa angalizo tu kipindi hicho ilikuwa ni miezi minne kabla ya wewe kuingia kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi mkuu. Ulitenga kiasi cha shilingi 1.3 trilioni kwa mpango (zawadi?) huo. Mimi mtanzania raia wa kuzaliwa sina nchi nyingine ninayoifahamu zaidi ya mama Tanzania, nauliza je,

    1. Kipi ni muhimu kati ya wafanyabiashara wachache waliopata hasara ya mtikisiko wa uchumi wa dunia, ama watanzania wote wanaopata hasara kutokana na janga la Giza na kupanda kwa bei za mafuta?

    2. Serikali yako iliweza vipi kujibana na kupata shilingi trilioni 1.3 katika bajeti ya 2010/2011 ya stimulus package, ikashindwa kujibana katika bajeti ya 2011/2012 kupata pesa kama hizo kununulia mitambo ya umeme?

    3. Mbona trilioni 1.3 zilipatikana mapema kabla ya October 2010?

    4. Kuna uhusiano wowote kati ya stimulus package na miezi takribani mitatu ya helikopta tatu kupzunguka nawe nchi nzima katika kampeni zako?

    5. Uliweza kuajiri askari wapya zaidi ya 5000 na kununua magari ya maji ya kuwasha na zana nyingine za kutushikisha adabu tukipinga matokeo haramu, kwa mwaka huo wa 2010 pekee, uwezo huo uliutoa wapi mheshimiwa sana?

    NAOMBA MAJIBU TAFADHALI MR. PRESIDENT
     
  2. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Akikujibu kila swali kwa ufasaha, naenda kujiunga na chama chao!
     
  3. sidimettb

    sidimettb Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya ni maswali magumu sana kwa mheshimiwa sana,ila amini nakuambia baada tu ya bunge la bajeti kuisha tutaandamana mwanzo mwisho na majibu yatapatikana-Subiri makamanda warudi toka dodoma
     
  4. l

    lina Mongi Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi hii thread nimeipenda saaaaaaaaaaaaana. Watanzania wenzangu ukweli ni kwamba hawa CCM kwa kuchezea kodi zetu sio kitu cha ajabu kwao. Walichezea hela na kura zetu waliiba ndio maana mpaka leo matatizo yanatuandama. Ole wenu CCM laana ya Mungu itawafuata mpaka kwa vizazi vyenu.
     
  5. N

    Nsengimana Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well written!Hii inaonesha ni jinsi gani alivyokuwa amejipanga kurudi magogoni kwa gharama yoyote ile,matokeo yake uchumi ukayumba na mpaka leo wameshindwa kuubalance tena.Jamani hivi ni nini tunasubiri,hatuna cha kupoteza tena kilichobak ni kuingia barabarani tu.Subira lazima iwe na mwisho!
     
  6. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mh, kwa maswali haya, utasubiri hadi Yesu atarudi!
     
  7. c

    change we need Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    everything it has got an end! and for the CCM their end will not be easy..they will be no mercy.. time is coming soon!
     
  8. Clarity

    Clarity JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 6, 2010
    Messages: 588
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Mie mpitanjia tu ......English please!!!!!!
     
  9. ATUGLORY

    ATUGLORY Senior Member

    #9
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sijajua vizuri kulikuwepo na uhusiano gani wa Kikazi kati yao, lakini tangu mnajimu Sheikh yahaya atutoke ni kama JK Amekosa mwelekeo kabisa????????!!!!!!!!?????????
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Bahati mbaya JK siyo member humu.........na Salva(member) hatamwambia.......otherwise nice thread and message
     
  11. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ccm ni kama joka lenye sumu, wote tuligonge kichwa tuliue, tukishindwa litaendelea kututesa, hivi hamuoni kila leo matatizo lukuki? tunangoja nini? si tuingie bararani? yaani msekwa nae ni fisadi? ndo maana alishindwa kuwapa mapacha 3 barua, anajijua kuwa akiwapa leo kesho nae atapewa barua, watz tuache njaa tuipige chini ccm wote wezi, kvmamazao walah!
     
  12. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    natamani watz wote wawe na ari kama hii, jk ana dharau sana!
     
  13. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa yote aliyotenda,kwa kweli jk ni tishio na hatari kwa uhai wa taifa hili
     
  14. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    zile zilienda kwa uchaguza hujui tu
     
  15. M

    MZOMOZI Member

    #15
    Aug 19, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona jibu unalo mambo ya uchaguzi hayo
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Uongo kwa serikali ya kikwete ni jambo la kawaida na wala siwezi kushanga
     
Loading...