Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK hawajui wamiliki wa Dowans, Ngeleja anawajua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Manyanza, Feb 7, 2011.

  1. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mbunge wa Kigoma Kusini kwa tiketi ya NCCR- Mageuzi, David Kafulila, alimshangaa Rais Kikwete kusema hawajui wamiliki wa Dowans wakati waziri wake Ngeleja alikwishawataja.

    “Ngeleja alikwishawataja wamiliki wa Dowans, inakuwaje Rais anasema hawafahamu..., suala hili linazidi kuwachanganya wananchi, inabidi likajadiliwe bungeni,”alirejea msimamo wa hoja yake anayotarajia kuiwasilisha bungeni kama ikikubaliwa.

    Kafulila alifafanua kwamba, suala hilo likijadiliwa bungeni ndipo linaweza kutoa majibu sahihi kwa wananchi.

    “Kwa ujumla Rais Kikwete kusema hawajui wamiliki wa Dowans ni kielelezo kuwa wale tuliotangaziwa na Waziri Ngeleja sio wenyewe kwani wangekuwa wamiliki Rais angewajua,” alisema Kafulila na kuongeza:

    Je waziri wake na Mwanasheria Mkuu wa Serikali waliposema lazima tulipe Dowans hawakumwambia wanamlipa nani?

    Alisema katika sakata hili ataendelea kupigana hadi ijulikane nani amefikisha taifa katika hali hii. “Serikali ilipe isilipe ni lazima iwajibike maana hoja ya msingi hapa tumefikishwaje hapa hadi kushindwa kesi,” alihoji Kafulila
     
  2. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye red, ina maana Ngereja alikuwa anaropoka tu? au yalikuwa mawazo yake binafsi? na mwanasheria mkuu wa serikali aliposema kuwa suala la kuilipa Dowans haliepukiki alikuwa inamaanisha kua wamiliki wa Dowans anawafahamu.... inakuwaje bosi wao ambaye amewaajiri anasema hawatambui wamiliki wa Dowans??
     
  3. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    JK anathubutu leo hii kutundanganya ilihali yeye na lowasa na msabaha/karamangi walifanikisha richmond kupewa zabuni.je wa RIChMOND anawajua?????????????????????????? Haya yote yana mwisho...............wataficha weeeeeeeeeeee mwishowe watatajana tu.
     
  4. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ngoma karibia inapasuka.......Unajua Ngoma ikianza hulia kidogo kidogo kwa sauti nene kisha sauti hupaa sana lakini ikikaribia kuisha au kuzima ladha yake hupotea....'' LAZA YA VIONGOZI WETU HAWA WA CHAMA CHA KUPINDUA IMEPOTEA '' Sasa hivi ni unafiki tu ndio unaendelea....JK kasoma ramani akagundua ya Tunisia na Misri yanawza kumtokea sasa anaona azuge!!!!!!!!!!!!!!! Kweli ameshikwa pabaya safari hii
     
  5. m

    mzee wa inshu Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiki ni kichekesho cha mwaka. Nashindwa kuelewa hii ni dharau au ninini!

    Haiingii hakilini hatakidogo, huyu jamaa kutowajua wamiliki wa DOWANS ni

    kichekesho tena Dharau kubwa sana kwa watanzania.

    Ikiwa mtu kama yeye mwenye mamlaka juu ya vyombo vya ulinzi na

    usalama anashindwa kutambua watu wanaoitia hasara nchi na kuhujumu

    uchumi, itakuwaje kwa watendaji wa chini yake au mwananchi wa

    kawaida?

    Kama hawajui wenye kampuni hiyo, je,hiyo mikataba ilisainiwa online?

    Kama hawajulikani, hiyo kesi ilifunguliwa na akina nani kama sio watu?

    Je, hayo malipo wanayotaka kufanya nani analipwa? je hizo hundi hazi sainiwi?na kama zinasainiwa ninani wanaosaini?


    OK, mzee yawezekana huwajui hao wenye kampuni, pengine hutaki! Je,

    wabongo wenzio waliosaini hiyo mikataba feki nao huwajui? Pengine wewe

    ulikuwa umelala wakati huo, sasa umeamshwa, je, umefanya bidii yoyote

    kuwatafuta na kuwachukulia hatua?


    Hii ni daliii iliyo wazi kabisa Viongozi wetu hawakio serious na mambo ya nchi wako serious zaidi na matumbo yao!


    Majibu ya Muheshimiwa kutowafahamum wamiliki wa DOWANS ni dharau kwa Watanzania.

    Kwa kauli hii sinashaka kuwa yeye pia anahusika na umiliki wa DOWANS
     
  6. k

    kohena Member

    #6
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo ndio mjue mnaongozwa na Raisi ambaye akili yake inawaza kwenda kukaa Bilila Serengeti au kwenda kula kuku majuu
     
  7. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Jamani jamani TZ, hivi JK ana wasaidizi kweli? Aidha Ni wazi kuwa maelezo ya JKaliyotoa kule DOM wakati wa maadhimisho ya miaka 34 ya CCM kama sijakosea yanatokana na utashi wake na si swala ambalo amekaa na wenzake na kulijadili. Inanipelekea kuamini kuwa raisi hana wasaidizi wazuri au ashauriki, napenda kuamini la kwanza kuwa hana wasaidizi wazuri au tuseme wasaizidi wake ni wanafiki wakubwa.

    Kwanini nasema haya moja kama wasaidizi wangekuwa makini wangeshamshauri raisi kutoa kauli muda mrefu sana juu ya sakata ya DOWANS. Kuchelewa huko kunanifanya niamini kuwa si watu makini hata kidogo. Naamini kutokana na hilo JK imebidi ajitose na kuliongelea swala hilo mwenyewe bila kushauriwa vizuri na wenzake. Kitendo cha JK kuongelea swala hilo kwangu limezua mengi kuliko ilivyokuwa kabla ya kauli yake ambayo kimsingi haikuwa na nguvu sana.

    Yanayonipa shida ni haya; Hivi raisi alitoa maelezo yale kama raisi wa nchi, M/Kiti wa CCM au JK mtu binafsi? Kwamba hawajui DOWANAS na hakuna wanachohitaji toka kwake! Hivi DOWANS ilipoingia hiyo mikataba ya Ki-Karl Peters wizara ya Nishati na Madini ilihusika au la? Kama ilihusika, wizara hiyo si iko kwa mamlaka ya raisi? Je kuna possibility kwamba hiyo mikataba ilifika ktka baraza la mawaziri? Hivi riasi si ndiye mwenyekiti wa baraza hilo? (I stand to be corrected). Kwa hiyo kama mikataba hiyo ilifika wizarani basi technically JK anawafahamu DOWANS kwa maana ya kitaasisi ya uraisi!! Kwa hiyo akikataa kuwa hawafahamu basi kuna udhaifu mkubwa sana hapo wa kiuongozi

    What if JK alitoa maelezo yale kama mtu binafsi ya kwamba hanawafahamu DOWANS? Hapo patakuwa na upungufu mkubwa sana ki-uongozi because JK kama president ni kiongozi wa serikali/nchi he is expected to be on-top. Nasema ni upungufu wa kiuongozi kwani alipashwa kujua kutoka kwa wenzake.Kwa kutokana na kutofanya hivyo amejikuta (sijui kama analifahamu hili) akijitoa kama kiongozi wa nchi kwa kusema hawajui DOWANS. Kama kauli ya JK ni ya kweli toka moyoni kwake basi hii ina maana moja tu kuwa si yeye anayeongoza (technically) hii nchi ya TZ na kwamba yuko tu as a symbol of presidency.
     
  8. Mr. Tanganyika

    Mr. Tanganyika Member

    #8
    Feb 9, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naungana na Dr. Slaa kupinga kauli ya rais wetu kuwa hamjui nani mmiliki wa Dowans. Wakati anapitisha azimio na baraza lake la mawaziri kuipa Dowans mkataba wa Richmond, hakujua alikuwa anampa nani?

    Ni Kikwete huyu aliyetumia pesa nyingi tu kumfuatilia mmiliki wa ze utamu, anashindwa nini kumfuatilia mmiliki wa Dowans?
     
  9. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Tena huwa wanakuwa naye lkulu mara nyingi tu, ni mtu wake wa karibu aliyemsaidia sana kugharamia kampeni zake.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,059
    Likes Received: 5,244
    Trophy Points: 280
    Na lazima alipwe wiki ijayo
     
  11. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Asimjue vipi rafiki yake kipenzi,wanaswali wote msikiti mmoja,siku nguvu ya umma itakapo mtoa ikulu atakwenda kuishi kwa ndugu wa rafiki yake huyo huko iran,ili aende hija kiurahisi pale makka.....anyway nimenuna kwa kauli hizi za kipuuzi ndio maana hata mm nimeamua kumpa kavu.
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    guud point dada! Ni mwendawazimu pekee ndiye anayeweza kusema JK hamjui mmiliki wa DOWANS, kwanza katika hotuba yake alikuwa na tones za hofu hofu hivi kutamka maneno hayo, kigugumizi kama wakati Mtume Petro alipomkana Yesu na kusema yeye si Mgalilaya na hamjui Yesu.

    tieni akili kichwani. JK is only buying, playing and passing time!
     
  13. w

    wakomong'we Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi hili Taifa ni wazi kwamba linaendeshwa kwa nguvu ya kifisadi
     
  14. dhahabuinang'aa

    dhahabuinang'aa Senior Member

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo linajulikana hawa ni mafisadi kuanzia magogoni hadi china na kila mtu ana njia zaake za kuiba.
    mf kikwete yeye ni mwizi wa kutupwa ila yeye anamtumia rz1 na wanakwapua kweeeeeeeeeeeli
    mjomba ben aliiba kivyake.na mwinyi alimtumia mke mdogo kuiba mali za umma ila na yeye pia
    aliibiwa na huyo mke wa kiarabu.jomba ben walikutana majizi yote yeye anakwiba na mke kivyake
    hii nchi inaliwa na wajanja bana.ukiwa kule halali chukua chako mapema na ukaishi upendavyo.
    na ni maisha bora kwa kila fisadi.je watanzania tutaibiwa mpaka lini?

    duuuuuuuuuuuuh INAUMA!
     
  15. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #15
    Oct 30, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 604
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Amepoteza network kwa sasa nguvu ya wananch ikianza atawafahamu
     
  16. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Anafahamu sana sema anaogopa kuropoka mana watamtaja na yeye akiropoka tu.
     
  17. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona sikuelewi nini chazo chako cha habari hizo si vizuri kuja hapa na kulipuka tu kikwete mwizi kaiba nini.
     
  18. Mchaga 25

    Mchaga 25 JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nyie hamkumuona mwenye dowans? Au mnataka rais aseme nn basi dowans ni yangu msinilipe.
     
Loading...