Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK aziba nafasi iliyokuwa ya Balozi Ombeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Indume Yene, Jul 25, 2012.

  1. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Rais JK amemteua balozi T. Manongi kuziba nafasi iliyokuwa ya balozi Ombeni Umoja wa Mataifa. Ninakuwa na wasiwasi na huu uteuzi hasa baada ya Mama Migiro kutembelea ikulu juzi tu halafu msaidizi wake anapelekwa tena huko...just curious.


    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Mh.Rais mbona mimi ni mwanadiplomasia niliyekomaa na Mh.Nanii alikupenyezea jina langu afu huyo kaniwahi? VP MIMI NI LINI?
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    WEDNESDAY, JULY 25, 2012

    [​IMG]
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete amemteua Balozi Tuvako Manongi kuwa Mwakilishi wa Kudumu wa Tanzania katika Umoja wa Mataifa, New York.

    Taarifa iliyotolewa leo, Jumatano, Julai 25, 2012 na Kaimu Katibu Mkuu Kiongozi, Bwana Peniel Lyimo kupitia Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu, Dar es Salaam imesema kuwa uteuzi huo ulianza jana, Julai 24, 2012.

    Kabla ya uteuzi wake, Balozi Manongi ambaye ni ofisa wa miaka mingi wa masuala ya nchi za nje, alikuwa Mshauri Mwandamizi katika Ofisi ya Naibu Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, New York.

    Balozi Manongi anachukua nafasi ya Balozi Ombeni Y. Sefue ambaye aliteuliwa kuwa Katibu Mkuu Kiongozi Desemba 30, mwaka jana, 2011.

    Imetolewa na:
    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dar es Salaam.
    25 Julai, 2012








     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Safi Sana Manongi yuko UN NY...
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,453
    Trophy Points: 280
    Wan dei yes, na mi nitawini ile kinoma noma
     
  6. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    pesa zinawasha
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo mnatueleza ili? Do we really care? Aah Noo!!! Wapeane hivyo vyeo ...
     
  8. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 717
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45

    mimi naamini balozi manongi anaweza kujisimamia mwenyewe bila kubebwa kuipata hiyo nafasi.
    hongera zake sana na natumaini atazidi kuwajibika vilivyo.
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Hivi Ikulu bado inatumia email ya yahoo tu jamani?

    Hivi kuna mtu anajali hili kama swala la national security?
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kuna kama kalaana fulani aisee na hiyo email, inakera sana
     
  11. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Mie sijaelewa hapo panaposema Mwakilishi wa kudumu!!!Ina maana hadi kifo kimtenganishe na hicho cheo?
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Huyu Balozi kateuliwa kuwa "Mwakilishi wa Kudumu" U.N. Kwa kawaida cheo hiki ni cha kibalozi (ndio maana wanapewa watu waliopata ubalozi) lakini si ubalozi kwa sababu ili uwe balozi inabidi upeleke credentials kwa "Head of State", sasa kwa sababu unapoteuliwa kuwakilisha nchi yako Umoja wa Mataifa hupeleki credentials kwa "Head of State", huwi "Tanzania's Ambassador to the UN" bali unakuwa "Tanzania's Permanent Representative to the UN". Wengine, kama Dr. Mahiga, wanakuwa "and Minister Plenipotential"

    Ndiyo maana hatuna Embassy UN, tuna "Permanent Mission of the United Republic of Tanzania to the United Nations".

    Mwakilishi wa kudumu ana mamlaka ya kiserikali kutoa matamshi na kufanya maamuzi ya kiserikali bila kupata maagizo kama itabidi kufanya hivyo.

    Ni ulimbwende wa itifaki za diplomasia.
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Hata mimi najiulizaga hivyo hivyo!

    Kwa nini aitwe "mwakilishi wa kudumu"? Picha ninayopata mimi ni kwamba atadumu huko UN mpaka atakapokufa!!

    Anaweza kabisa kuitwa 'mwakilishi wa Tanzania kwenye/katika umoja wa mataifa' bila kuweka hiyo "kudumu" na ikaeleweka vizuri kabisa pasipo na utata wowote ule.
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    I suspect imekuwa convention siku nyingi hata wenyewe ukiwauliza wanaweza kushindwa kukuelezea.

    Mi naona wanatofautisha tu kati ya "Balozi" (ambaye naye strangely ni Muwakilishi wa Kudumu) na "Muwakilishi wa Kudumu" (ambaye naye almost always ni balozi by rank) kwa maana ya kwamba balozi anapeleka credentials kwa Head of State na Muwakilishi wa Kudumu ni kwa UN organizations au NATO/EU/AU na kwa hivo hapeleki hati kwa Mkuu wa Nchi.
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jul 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni neno "kudumu" linapotumika kwa huyo mwakilishi.

    Kudumu maana yake ni kuendelea kuishi au kuwepo kwa muda wote.

    Katika umoja wa mataifa nadhani uanachama wetu labda ndiyo wa kudumu lakini si hao watu au huyo mtu anayetuwakilisha. Yeye huwa hadumu.

    Wanapotumia "mwakilishi wa kudumu" kumuelezea mtu atakayetuwakilisha huko wanazua utata kidogo.

    NB: Halafu hiyo "muwakilishi" ni Kiswahili cha wapi hicho? Maana Kamusi ya Kiswahili Sanifu ya Oxford toleo la pili iliyochapishwa mwaka 2012 na kamusi ya TUKI chapa ya tano iliyotolewa mwaka 2010 zote zina "mwakilishi"....
     
  16. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mwenzenu habari yote sina hamu nayo. Nachoshangaa ni email address tu ya ikulumawasiliano@yahoo.com!!! Duuuuuuu, ama kweli kanchi haka ka ajabu sana. Email ya ikulu inakuwa ya yahoo?
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Muwakilishi cha kwetu Mrima, mwakilishi cha Unguja.

    Ukienda Mayotte huko utasikia kingine cha ajabu zaidi utasema si Kiswahili hiki.

    Hiyo habari ya "Muwakilishi wa Kudumu" inazama katika historia ya diplomasia.Kulikuwa na wawakilishi wa kutumwa mara moja.Rais/ mfalme anamtuma muwakilishi kwenda kwenye nchi fulani kwa sababu maalum, ama kutuma ujumbe fulani ama kuhudhuria kikao fulani.

    Zilipokuja habari za kuwa na haja ya kuwa na ubalozi, na kuwa na balozi ambaye badala ya kutumwa kwa mara moja, anakaa kabisa katika mji wa nchi ya kigeni kama muwakilishi wa serikali yake, hapo ndipo pakatokea habari ya "muwakilishi wa kudumu".

    Muwakilishi wa kudumu haina maana kwamba hatoki mpaka kifo.
     
  18. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni dini gani?
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Jul 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Basi kama hatoki mpaka kifo huyo si mwakilishi wa kudumu. Ni mwakilishi tu huko Umoja wa Mataifa.

    Au ni bora hata angeitwa mwakilishi mkazi (resident representative) kuliko mwakilishi wa kudumu maana anakaa kabisa huko alikoenda kuiwakilisha nchi yake na si kwamba katumwa mara moja tu.
     
  20. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ​Kuna mtu mmoja aliwahi kusema huko nyuma kuwa watanzania tumelogwa na aliyetuloga alishakufa. Hayo ndo madhara yake.
     
Loading...