Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK atangaza kumaliza tatizo la maji umasaini

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zak Malang, Oct 26, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    JK atangaza kumaliza tatizo la maji umasaini

    Kizitto Noya, Simanjiro

    MGOMBEA urais kwa tiketi ya CCM, Jakaya Kikwete jana aliendelea na kampeni katika Jimbo la Simanjaro ambako pamoja na mambo mengine, aliahidi kutafuta Sh30 bilioni kwa ajili ya kumaliza tatizo la maji kwenye jamii hiyo ya wafugaji.

    Akizungumza kwenye viwanja vya Orkesumet, makao makuu ya Wilaya ya Simanjiro, Kikwete alisema mbali na kumaliza tatizo hilo, serikali yake ijayo pia itatoa ruzuku ya dawa ya josho za ng’ombe kwa wafugaji.

    “Jitihada za awali za tatizo la maji tayari zimeelezwa na mbunge wenu (Ole Sendeka) lakini serikali inajipanga kumaliza kabisa tatizo hilo," alisema Kikwete.

    “Tunahitaji kuwa na Sh30 bilioni kwa ajili ya kuvuta maji kutoka Mto Ruvu na huu ni mradi mkubwa ambao mipango ya awali ya kuomba fedha imeshaanza.”
    Kwa mujibu wa Kikwete, wakati serikali inaendelea kusubiri Sh30 bilioni, jitihada za awali zimeanza kwa kutenga Sh1.8 bilioni kwa ajili ya kuchimba visima virefu vya maji.

    “Tutachimba visima hivyo kwa awamu. Tutaanza na vijiji 12 na baadaye vijiji vingine vilivyobaki,” alisema Kikwete ambaye pia alieleza kuwa lengo la serikali yake ijao ni kumaliza kabisa tatizo la maji nchini.
    Kikwete alisema maelekezo ya CCM kwa serikali ijayo, ni kuhakikisha inatengeneza mipango ya kuendeleza sekta za maji, mifugo na kilimo na yeye kama msimamizi mkuu wa maelekezo hayo, amejipanga ipasavyo kuhakikisha hilo linafanikiwa.

    “Tuchagueni tuendelee kustawisha nchi yetu. Tutahakikisha kila mfugaji anakuwa na maji yake katika kipindi chote cha mwaka ili kuondokana na tatizo la kuhamahama,” alisema

    Awali kabla ya Kikwete kuanza kuhutubia, mbunge anayetetea nafasi yake kwa tiketi ya CCM jimboni humo, Christopher Ole Sendeka alimkabidhi rungu na mgolole kama ishara ya ushindi na uongozi.

    Baadaye mbunge huyo mteule alisema CCM ni chama kinachostahili kuendelea kuongoza nchi kwani kimefanya mengi katika kipindi kifupi cha miaka mitano iliyopita chini ya uongozi wa Kikwete.
    “Katika kipindi hicho cha miaka mitano, makao makuu ya Simanjiro ya Orkesumet hayakuwa na umeme, lakini sasa tumefanikiwa kusambaza umeme,” alisema Ole Sendeka.

    “Katika kipindi hicho pia tumechimba visima 55 virefu vya maji na kuongeza idadi ya wanafunzi wa sekondari kutoka 180 hadi 2,300. Tumeongeza pia shule kutoka tatu hadi 16 na kufanikiwa kutengeneza barabara ya Simanjiro hadi Arusha,” alisema
    Rais Kikwete jana alifanya kampeni katika majimbo ya Kiteto, Simanjiro na Karatu kwa mpinzani wake wa urais, Dk Willibrod Slaa.

    Tathimini inaonyesha kuwa Kikwete atapata kura nyingi zaidi kuliko wagombea wengine wa vyama vya upinzani katika jimbo la Simanjiro hasa baada ya ole Sendeka kupita bila kupingwa huku CCM ikipita pia bila kupingwa katika kata 16 kati ya kata 18 za jimbo hilo.

    Chanzo: Mwananchi




    My take: Hivi sasa bado siku tano ndo JK analiona tatizo hilo? Alikuwa wapi ktk miaka mitano iliyopita? Ama kweli jamaa huyu anachekesha!!
     
  2. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    :A S angry:
     
  3. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kama tatizo la Maji Dar ambako kuna ikulu limeisha basi kumaliza tatizo la maji umasaini ni SIMPLE kama kumsukuma mlevi. Ila kama bado tatizo la maji Dar linampasua kichwa JK basi hili la Umasaini litakuwa ndoto za Alinacha kama siyo za Abunuwasi. Wamasai na makabila ya wafugaji wajue ahadi anazo toa DK Mazishi kwao ni zile za zamani enzi za ujinga na giza kipindi ambacho watu walikuwa na uwezo mdongo wa kupembua mambo.

    JK aambiwe wamasai na wafugaji hawadanganyikiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  4. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    JK akiingia ikulu, si maji tu hata tatizo la malisho ya mifugo litaisha.
     
  5. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,067
    Trophy Points: 280
    Sasa kama billion 30 zinaweza kutoa maji Ruvu mpaka umasaini, then Dar peke yake haitahitaji zaidi ya billion 10 lakini maji watu hawayajui. Vilevile haiingii akilini kama CCM wanaweza kutumia Tshs > 50 billion kwenye kampeni za JK pekee iwaje leo waseme 30 billion ni nyingi na wanatafuta mhisani??
     
  6. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,067
    Trophy Points: 280
    Sasa aingie ikulu mara ngapi?? Si alikuwa huko kwa miaka 5???
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ruvu mpaka Simanjiro ni Karibu kilometa 600.....au anamaanisha Mto Luvu(Pangani)?
     
  8. Gwallo

    Gwallo JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 2,000
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Hata akikaa ikulu maisha yake yote hawezi kumaliza tatizo la maji. Asubiri kidogo tumwajishe 31 10 2010
     
  9. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    aingie mala ngapi!????
     
  10. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    JK tumekuzoea wewe hujawahi kuwa serious kwenye issue zinazoligusa taifa. Acha porojo za maji jisalimishe yaishe
     
  11. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Maji kutoka ruvu hadi UMASAINI??????
    LAITI KAMA TZ TUNGEKUA TUNATUMIA KIINGEREZA KAMA NCHI NYINGINE NADHANI MATAIFA YOTE YANGEKUA YANAONA HII NCHI WATU NI WAPUMBAVU NA WASIOJUA HAKI ZAO MILEE.. TUMSHUKURU NYERERE NA KUMUENZI SANA TU MANA ALIPOKAZANIA TUTUMIE KISWAHILI ALIKUA UNAFAAMU NI NINI NA NI WAPI TUNAPOELEKEA BILA KUANGALIA ILI TUSIJE KUWA KITUKO
    kama wameshindwa kwa dar,tanga,moshi... je uo umbali wote watauweza??
    mfano ni Dar es salaam tu tusiende mbali yan kwel watanzania tunadanganywa sana..
    arusha mjini kwenyewe shida na sehemu za nje ya mji, je iwe uko vijijini????
    miaka yote alikua wapi hadi awambie kipindi cha uchaguzi
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kumbuka pia ni lazima uvuke mto Wami toka Ruvu kwenda Umasaini....illogical
     
  13. K

    Kipenzi Chao Member

    #13
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani Ngorongoro walipochomewa nyumba zao za tembe na kuhamishwa na kuwekwa mwarabu ndio mkakati wa kumaliza shida umasaini? Tafadhali uachane na fikira potofu za namna hiyo....!

    Nami nipo :confused2:....!
     
  14. TGS D

    TGS D Senior Member

    #14
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duh!!!Mkuu umenigusa sana na comment yako makini na ya ukweli!
     
  15. A

    A Lady Senior Member

    #15
    Oct 26, 2010
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huko umasaini si ndo amesema atahimiza ufugaji wa SAMAKI (Tanzania Daima) mie sina mbavu. Mmasai na SAMAKI. mmhhhh jamani yaani mpaka naishiwa na maneno nabaki nsikitika.
     
  16. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    mamaaaaa... Ninjinsi gan tutawini maishani bila kudanganywa
     
Loading...