Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK Atakapokuwa Hana "cha Kupoteza!"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Buchanan, Apr 14, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Apr 14, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikitafakari jinsi Marais wanapokuwa madarakani katika ungwe ya awamu ya miaka mitano ya mwisho ya uongozi wao, mara kadhaa Marais hao kwa kuwa hawana tena cha kupoteza hubadilika sana. Labda nianze na awamu ya pili ya Mzee Ruksa. Huyu alitaka kuiuza Nchi kwa Waarabu kwa kuitumbukiza kwenye Jumuiya ya OIC kinyemela bila hata ya Bunge kuwa na habari, kisa mafuta na udini! Ameshiriki sana kuuza utajiri wetu kwa Waarabu kupitia kashfa ya Loliondo. Mambo yote haya yalitokea kwenye kipindi cha Pili cha uongozi wake!

    Mzee Mkapa alijulikana sana kama Mr "Clean" kwenye awamu ya kwanza ya uongozi wake, lakini mambo yalibadilika sana katika awamu ya pili. Aligeuka kuwa fisadi la kutisha!

    Mambo haya labda yanafanyika kipindi hiki kwa sababu hawa waheshimiwa hawakuwa na cha kupoteza katika ungwe ya pili ya uongozi wao.

    Kwa upande wa JK alianza vizuri sana na wengi walimpa sifa mbalimbali km: "Tumaini lililorejea, chaguo la Mungu, nk" Mimi kwa upande wangu hata hivyo, kusema ukweli toka moyoni, sijaona matunda ya JK ya kuwaletea maisha bora kwa kila m-TZ kama alivyoahidi. Wala sikutegemea kama angeleta maisha bora kwa kila m-TZ! Amekuwa mtu wa safari nyingi za Marekani, sijui ya sasa ni ya ngapi na sijui ameteketeza mabilioni mangapi kwa safari hizo! Sijui vile vile kama atafuata nyayo za akina Mzee Ruksa na Mzee Ben za kutokujali zaidi katika ungwe ya pili ya uongozi! Let's wait n c!

    Nakaribisha mjadala!
     
  2. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sehemu iliyopigwa msitari ni "Utumbo na Upupu"

    Uchambuzi wako umejaa dini hadi unakosa akili na busara

    Pole sana.
     
  3. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tumain, nahoji busara yako hapo. Unasema sehemu uliyopigia mstari ni utumbo mtu, hilo ni sawa kuwa hukubaliani nalo lakini hiotmisho lako lnasema uchambuzi wake umejaa dini hadi anakosa akili na busara!

    Nadhani wewe ndo umekosa busara kwa kuwa ni sehemu ndogo tu ya uchambuzi (ambayo umeipigia mstari ndo umeituhumu kwa udini sasa iweje unajenga hoja kuwa ni Uchambuzi wote umejaa dini? Huo ni upofu ndugu, hoja kuu ni JK hana cha kupoteza, au kwa kuwa naye ni dini yetu?
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Apr 15, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hata wewe unajua moyoni mwako kwamba umekosa nukta za kuongea!
     
  5. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Buchanan umesema kweli. Hata wale wanaompenda JK wana hofu kubwa kuwa akiingia kipindi cha mwisho ataharibu zaidi kwa sababu hana cha kupoteza. Yanayohofiwa kuwa atayafanya bila hofu kipindi hicho, baadhi yake ni:

    -Kuwarejesha rafiki zake aliolazimika kuwatosa ili kuokoa urais wake,
    -Kufuta kesi zinazowakabili baadhi ya wachangiaji wazuri wa chama walio na kesi,
    -Kuchuma hela ya kutosha na kuwekeza ndani na nje,
    -Kuhakikisha anaboresha sheria ya kinga ya marais wakiishastaafu
    -Hataigusa katiba, tume ya uchaguzi, wala ofisi ya msajiri wa vyama
    -Taifa litaingia OIC na mahakama ya kadhi itaruhusiwa ili kutufuta machozi waislam,
    -Atatoa fedha za kutosha kwa mahospitali ya kanisa na mashule ili kuwapoza wakristo,

    Mengine Tumaini aongezee..
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Apr 15, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sijui this time amekuja na style gani, naona sasa ameanza na sms kuomba TSh 300 kwa wa-TZ ili wachangie CCM! TShs 40bn/- za kampeni! Sijui anahofia nini huyu bwana hata kama amedai kuwa hatazitumia fedha hizi peke yake, still atakazotumia yeye ni nyingi vile vile!
     
  7. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ndipo atakapofanya kweli ! Kaeni chonnjo mnaojifanya mnachanganya mambo ya siasa na shughuli nyengine.
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Atakuwa na cha kupoteza kama hatokuwa makini makosa yale yale ya nyuma yakaendelea kutokea. Kuna siku watanzania watawawajibisha wakuu hawa
     
  9. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #9
    Apr 15, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nchi hii hajapatikana Kiongozi mwenye uchungu nayo kama alivyokuwa Nyerere ndugu yangu!
     
  10. m

    mtemi Member

    #10
    Apr 16, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    atajivunia CHUO KIKUU CHA DODOMA.....aka UDOM
     
  11. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280

    ameshawahi kujivunia yeye mwenyewe au unamsemea?
     
  12. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kinachokatisha tamaa ni kwamba hao wenzake awamu zao za kwanza walipiga kazi na sio blaa blaa sasa mkubwa wetu ameanza kutuumiza kuanzia mwanzo nadhani awamu ya mwisho ni kilio tu wala hakuna wema anaoweza kuutenda
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kikubwa atakachofanya ni kuhakikisha utawala unaofuata ni watu wanaomlamba miguu hivi sasa, na ni watiifu kuliko hata kwa wazazi wao waliowazaa.
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Buchanan amechambua vizuri tabia za hawa Marais waliopita na vimbwanga vyao; kama amekukwaza ni shauri yako, lakini ukweli ni huo uliounderline; Mzee Ruksa awamu ya pili alikuwa anaiuza nchi kwa wakwe zake waarabu!!

    Dalili na ishara zinazoonekana sasa ni kwamba Jakaya asipothibitiwa atafanya madudu mabaya zaidi ya hayo waliofanya waliomtangulia [ hasa baada ya ugunduzi wa URANIUM]; salama yetu ni kama tutapata wagombea binafsi bungeni watakaoweza kuyaweka hadharani madudu yake!! Wanajanvi hivi karibuni niliwahi kuwatahadhalisha kuwa alipoitisha kikao cha dharula cha Nec alikuwa anawaweka sawa jamaa kwa safari ya ughaibuni; wengi hawakuamini!!

    Sasa mnajua muungwana yuko wapi?? New York!! Jama hasikii wala haoni vilio vya wadanganyika!!
     
  15. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    No Comment, Niko ndani ya Red Tshirt
     
  16. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wewe ndio kilaza huwezi kuchambua jambo lolote lile la kitaifa bila kuwataja waislamu na waarabu kwasababu za chuki zako za kidini..inaonyesha uwezo wako mdogo wa kufikiri..pole sana
     
  17. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama ambavyo Kambarage alivyouza kwa wakatoliki?

    Kama ambavyo Mkapa alivyouza kwa Wazungu/makaburu?

    Acheni maongezi ya kijiweni leteni data kwamba mwinyi aliuza nchi kwa waarabu? Wapi? Kiasi gani? Blah blah udini chuki ni ujinga wake Buchanan usijiingize na wewe, kila mwenye akili anajua busara ndogo zake
     
  18. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Alikuwa na uchungu lakini alikuwa "MBAGUZI" wa kufa mtu...hana lolote afadhali anakandamizwa na ardhi kama alivyowakandamiza wengine shit!
     
  19. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Jk hana cha kupoteza kwani hata term yake ya kwanza sioni kipi anacho cha kujivunia. Uwezoo wake pia umekuwa kikwazoo cha usimamizi na utekelezaji wa majukukumu ya umma. Yupo New York Kwa mwaliko wa NGOs huku nchii ikiendeleaa kudidimia katika lindi la umaskini.
     
  20. h

    housta Senior Member

    #20
    Apr 16, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Heshima yako mkubwa!

    Kila binadamu ana mapungufu yake na hakuna anayeweza kusimama leo na kusema yeye yupo kamili na Mungu amemuumba na kumpa kila kitu.Kinachotofautisha haya mapungufu ni kiwango.Kuna wenye mapungufu mengi na machache.Buchanan amewasilisha hoja yake.Cha msingi ni kuchangia hoja yake - kuna supporting ideas na critics.Mtu ukiichukulia hoja kama personal attack ndio mwanzo wa kuanza kurushiana maneno machafu.Ninavyoelewa kila mtu ana haki ya kuongea chochote ili mradi tu asivunje sheria.Kwa nini tusiwape haki kila mtu aseme atakalo?

    The only positive thing tunachoweza kufanya ni kuendeleza thread na siyo kutukanana.Kila mtu ana akili - kinachotofautisha ni utimamu au vinginevyo.LAKINI zote ni akili.

    Nawasilisha.
     
Loading...