Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK ana kigugumizi au kiingereza mgogoro?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sniper, Jul 14, 2011.

  1. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Sio kawaida yangu kumsikiliza huyu mtu ila leo kwa bahati mbaya wakati naangalia TBC akatokea JK kwenye luninga, aaah, alikuwa anaongelea ziara yake ya Seychelles, sasa tatizo anapoongea kiingereza, ni kwamba ana kigugumizi au hajui kiingereza? mana anavyoongea anatafuta tafuta maneno dakika nzima anarudiarudia, ....aaah aaah you know in - in - in out cou country cou country...ishara za mikono nyiiiiiiiingi nkachange channel kuangalia katuni mana alinikera kwa kifupi.
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    aisee...
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180

    ana shahada ya siasa yule jamaa
     
  4. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sio lugha ya kwanza tusishangae. Unapofikiri kiswahili na kutamka kiingereza lazima utatumia muda mrefu kidogo kutamka.
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Slaa sijawahi kumsikia hata hicho cha kigugumizi!
     
  6. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,602
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Huyo ni miongoni mwa wale wanaotuletea sifa mbaya duniani kwamba mbongo ukitaka kumficha kitu weka katikati ya kitabu,yaani jamaa tangu kamaliza degree yake in 70's ajagusa tena shule,hata kuongeza ka-foreign language hakuna regardless of being in the foreign ministry for 10yrs!!!!
     
  7. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mh!hapo kweli kuna utata juu ya ukweli wa jambo hili!!
     
  8. k

    kakolo Senior Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kuna mdau nilikuwa naongea nae yuko UK anasemaKuna channel ya VOX AFRICA wanarusha TZ WEEK @ 8:30pmUK time wiki hii yote. Jamaa anasema mkuu Wa kaya anatema umomboila janga la taifa hata ku-face media ni issue. Mlioko hukoMtujuze maana huku kwetu hata umeme wa kubahatisha.
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Kwa swala la watanzania kuijua vema lugha ya kiingereza,hakuna wa kumcheka mwenzie,hata hao kna lipumba waliopga shule havard still lugha inawapga chenga ndo ije kuwa huyo mswahil wa bagamoyo!
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nliwahi mwona akitalk na shaka sali wa VoA ilikuwa kituko .alirudia maneno mpaka nikapasua remote kwa hasira
     
  11. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    hili swala la kingreza ni janga la kitaifa........sio huyo tu......wapo wengi
     
  12. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Preta sio wapo wengi tupo wengi. na mm nimo

    V ipi nijisali uje unipige tution ya ku -"kiranga" kingereza. Ukiwa mwalimu wewe nadhani nitafaulu ndani ya mda mfupi.
     
  13. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sio janga la kitaifa ni mentality tu na uvivu usio na maana! kuna watanzania wengi sana wanaongea descent English compared na nchi nyingi sana Africa . Nimepata comments nyingi sana za watu wa west ( the origin of English) waki appreciate jinsi watanzania wanavyoweza ongea English vizuri!
    Source: Me (my) personal experience! whack me if you can!!
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Katika waongeaji wa kiingeeza vizuri Kikwete yumo, hilo halina ubishi kabisa tena. Kigugumizi (slightly) huwa nacho hata akiongea kiswahili. Ni nani aliyekamilika?
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,739
    Likes Received: 4,597
    Trophy Points: 280
    Slaa usimfananishe na huyo Kilaza, Dr Slaa anaongea kwa ufasaha lugha 6 za kimataifa
    1. English
    2. Italian
    3. German
    4. French
    5. Latin
    6. Spanish
     
  16. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    ila tz kuna watu wana tonation nzuri ya english umewahi msikia mzanzibar akiongea huwa nawapenda
     
  17. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    English is not our first language and one don't need to bother grasping it. By the way, english proficiency is not a criterion that can be applied to examine someone's perfomance. There are a number of countries which excelled tremendously and yet applying English as their second language.
     
  18. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,739
    Likes Received: 4,597
    Trophy Points: 280
    Jk anajuwa kuandika hii lugha kuliko wewe, kama unajiona hodari wa lugha hii weka hapa audio clip yako ya dakika 10 tu.
     
  19. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Did you take time to scrutinize my post or you have impetously jumped into making a reply?
     
  20. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    unatania!

    ILA nadhani tusipende sana kujadili kuhusu lugha za kigeni na viongozi wetu. Sioni tatizo lolote wanaongea na kuelekewa. Lugha ni njia ya kuwasiliana na kama wanaweza kutumia lugha kufikisha ujumbe inatosha.Sasa wenye kutaka viongozi waongee Queen's English with cockney accent..wana yao!! Lafudhi siyo hoja bana. Ndio maana msukuma, mchagga, mkurya .,wakiongea kiswahili utaona kiimbo kimeelekea kwa mama!! Hutawaponda ati hawajui kiswahili, Iweje kwa viongozi ambao kiingereza ni lugha ya tatu? Tuweni fair!
     
Loading...