Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jk afikishwe mahakamani mara moja.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbaga Michael, May 4, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Hivi kweli Kikwete anavunja
    maudhui ya katiba akiwa na
    macho makavu!! Mawaziri kwa
    mujibu wa katiba, I stand 2 b
    corrected, lazima watokane na
    wabunge. Na ili utambuliwe
    kama
    Mbunge lazima uwe umeapishwa
    na Speaker. Kikwete yupo juu ya
    Katiba. Anateuwa mbunge na
    papo hapo anamteuwa kuwa
    waziri, maana ni kwamba kampa
    mtu uwaziri kabla hajawa
    mbunge! Tujadili
    Chini ya ibara 55 (4 ) kuhusu
    Uteuzi wa Mawaziri inasema
    Mawaziri na Naibu Mawaziri
    wote watateuliwa kutoka
    miongoni mwa Wabunge,
    ibara 68 inasema 68. Kila
    Mbunge atatakiwa kuapishwa
    katika Bunge kiapo cha uaminifu
    kabla hajaanza kushiriki katika
    shughuli za Bunge; lakini
    Mbunge aweza kushiriki katika
    uchaguzi wa Spika hata kabla
    hajaapishwa.


    Majibu ya Naibu Spika, Job
    Ndugai:
    Hata hivyo taarifa ya Ikulu
    haikusema wabunge hao
    wateule wataapishwa lini na
    wapi, lakini Naibu Spika wa
    Bunge, Job Ndugai alipoulizwa
    jana alisema alisema kwa mujibu
    wa Kanuni za Kudumu za Bunge,
    mtu yeyote anayeteuliwa kuwa
    mbunge, ataapishwa katika
    mkutano wa Bunge unaofuata
    baada ya uteuzi wake, bila kujali
    ni mbunge wa kuteuliwa au wa
    jimbo.
    Ndugai alisema kwa msingi huo,
    wabunge hao wateule
    wataapishwa wakati wa
    Mkutano wa Nane wa Bunge la
    Bajeti unaotarajiwa kuanza mjini
    Dodoma, Juni 12.
    Alipoulizwa itakuwaje ikitokea
    wateule hao wa Rais
    wakateuliwa pia kuwa mawaziri
    na kuendelea na kazi kabla ya
    kuapishwa kuwa wabunge,
    Naibu Spika alisema kwa hali ya
    kawaida, hilo haliwezekani.
    “Kwa mujibu wa Katiba,
    mawaziri watateuliwa kutoka
    miongoni mwa wabunge, na
    anakuwa mbunge mteule hadi
    pale anapoapishwa, na ndiyo
    maana baada ya kumalizika kwa
    Uchaguzi Mkuu, kazi ya kwanza
    ya Bunge ni kuchagua Spika na
    Naibu Spika, ambao baadaye
    watafanya kazi ya kuwaapisha
    wabunge, na ndipo atateuliwa
    Waziri Mkuu na kisha mawaziri,”
    alifafanua Naibu Spika
    Source: http://
    www.habarileo.co.tz/kitaifa/?
    n=29712
     
  2. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    mkuu hata kama una copy na ku paste! jitahidi kuiweka vizuri...
     
  3. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,827
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    wewe wasema.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kwa katiba hii ukimpeleka mahakamani yeye ndiye atakaye kuwa mwamuzi. Mshtakiwa yeye, mwamuzi yeye!
     
  5. s

    seniour 1 member New Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    atavunja tena baraza mara ya tatu hiiiiiiii haitoshi:flypig:
     
  6. Zux de

    Zux de JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyu jamaa nikifaruhande. Hufanya jambo bila fikra za kutosha. Hakupaswa kutuongoza hata kidogo.
     
  7. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    hii thread iunganishwe na nyingine ili zichangiwe kwa pamoja.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...