Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK afanya teuzi tatu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mfumwa, Feb 27, 2009.

  1. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Jaji Mkuu Mstaafa Barnabas Samatta ateuliwa kuwa Mkuu wa Chuo Kikuu cha Mzumbe
    JK amemteua Mheshimiwa Jaji Mkuu Mstaafu Barnabas Albert Samatta (pichani) kuwa Mkuu wa Chuo Kikuu cha Mzumbe kuanzia tarehe 13 Mwezi wa Kwanza 2009.

    Kwa mujibu wa taarifa ilyosainiwa na Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Bwana Hamis Dihenga imesema Uteuzi huo wa Jaji Mstaafu Samatta umekuja baada ya aliyekuwa Mkuu wa Chuo Kikuu cha Mzumbe Balozi Dokta Ibrahim Kaduma kumaliza kipindi chake cha uongozi.

    Wakati huo huo Rais Kikwete amemteua Balozi Nicholas Alfred Kuhanga kuendelea kuwa Mwenyekiti wa Baraza la Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo kwa kipindi kingine cha miaka minne kuanzia tarehe 1 mwezi wa 11 mwaka 2008.

    Aidha Profesa Idris Kikula ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza la Taasisi ya Elimu Tanzania (TET) kwa kipindi cha miaka minne kuanzia tarehe 29 mwezi wa kwanza mwaka huu kufuatia Profesa Issa Omari kumaliza kipindi chake cha Uongozi
    Source: MICHUZI
     
  2. n

    nat867 Member

    #2
    Feb 27, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 97
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa nn tapendelea wastaafu.Kwani hamna wengine ambao bado wanaweza kuja na vitu vipya badala ya kuendeleza vicious circle ?
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Feb 27, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,395
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Pia amefanya uteuzi wa wajumbe wa bodi mbalimbali za mashirika/makampuni ya umma - wamo Abdallah Kigoda na Maria Kejo (Tazama orodha kamili kwenye The Guardian)
     
  4. p

    p53 JF-Expert Member

    #4
    Feb 27, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    bongo kweli kazi.
    sasa kusiwe na umri wa kustaafu utumishi wa uma basi.
     
  5. Companero

    Companero Platinum Member

    #5
    Feb 27, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,395
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Tz ndio kwanza tunaanza kusimika SS kwa msaada wa PSI ya IMF; toka enzi za JKN hizo kazi za ujumbe wa Bodi za mashirika ya UMMA ndio SS ya wakuu wetu - ndio pensheni hiyo kutoka kwa JK!
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Feb 27, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    CCM waondoke madarakani hii si nchi yao wala wao sio wenye hati miliki,mijitu imeshafanya kazi tokea tupate uhuru bado imeng'ang'ani ,maana yake ni nini ?
    Watu kibao wamemaliza Chuo kikuu na vyuo vyingine vya nchi za nje lakini hawapewi uongozi hata wa ualimu mkuu maana yake ni nini na badala yake tunaona zile zile sura za kufa zikikabidhiwa mikoba ,hivi kuna kosa gani ikiwa vizazi vipya vitakabidhiwa mamlaka na hizo sura za kufa kuwa washauri tu pale panapohitajika ushauri.
    CCM mtaondoka tu mkitaka msitake.
     
  7. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hivi wajameni,

    Mwataka kuniambia wazee hawatakiwi kabisa kwenye utawala wa taifa letu... mtu kama jaji mkuu mstaafu... kichwa bado kinafanya kazi... lakini pamoja na hayo... hiyo kazi ya mkuu wa chuo... sio nzito kiasi kwamba hawezi... kwani sio kazi ya kupiga matofali ya block.

    Mtu kama jaji mkuu, mkuu wa majeshi etc... they have to have things to do to keep them busy...

    Alafu waheshimiwa, kwa mtu aliyetunzwa vizuri na kuishi vizuri kama jaji mkuu, bado anatakiwa atumikie taifa.
     
  8. C

    Chuma JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2009
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wenzako wanataka wazoefu wa muda mrefu, wewe huwataki.!!! hata wale wenye "uzoefu kama mwaka mmoja" tu hao hawatakiwi..basi kazi kwelikweli...!!!
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Feb 27, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..kazi kama za Ukuu wa Vyuo Vikuu huwa wanapeta watu wenye uzoefu wa muda mrefu sana, au wastaafu. kazi hizi huwa ni ceremonial zaidi.

    ..nadhani kwenye ukuu wa idara ndipo panapotakiwa watu mchanganyiko -- wenye uzoefu, na wale wenye mawazo mapya.
     
  10. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mkuu Companero asante kwa ujumbe, sahihisho dogo, nadhani Wenyeviti wa Bodi na Wakurugenzi Wakuu huteuliwa na Rais, ila wajumbe wa bodi huteuliwa na Waziri ambaye shirika/kampuni ya umma iko chini yake. Mfano Rais anamteua mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Utafiti na Maendeleo ya Viwanda –TIRDO, na waziri wa Viwanda na masoko anawateua wajumbe wa bodi hiyo ya TIRDO.
     
  11. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kustaafu ni heshima kubwa kwa mtumishi yeyote hasa wa UMMA.
    Kikwete anapo teuwa wastaafu kushika nyadhifa,je pensheni ya mtaafu itakoma mara moja au atachukua pensheni huku anapokea mshahara?Je kama anaendelea kupokea vyote akistaafu tena kwenye kazi mpy atapokea pensheni nyingine?
    KAMA ANAPOKEA PENSHENI HUKU ANAFANYAKAZI,HII KUWANYIMA 'VIJANA' Wenye uwezo nafasi za ajira
     
  12. J

    JokaKuu Platinum Member

    #12
    Feb 28, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..Raisi anateua lini Mabalozi?

    ..nimesikia kuwa, Balozi Mtango wa Japan, na Balozi Mwambulukutu wa South Africa, wamestaafu.
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,629
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    jamani kipyi kipya!!!huyu muungwana ni wa kuzoe tu ameshachoka na nchi hii#

    eg: MATTAKA+NIC/ JK = ATCL

    JAMANI KABAKZA KUMCHAGUA MKEWE TU!!
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Kitu kinachonishangaza katika serikali ya Kikwete ni pale waziri wake anapoliambia bunge kuwa sio utawala bora kwa wabunge kuwa wakurugenzi wa mashirika ya umma kwani wana compromise independent oversight function ya bunge juu ya vyombo hivyo!! Hapo hapo Rais anawateuwa wabunge kuwa wenyeviti wa bodi za Tumbaku ,Pareto na Mkullo nae anawajaza wabunge kwenye bodi zote za benki; cheki list yake aliyotoa wiki hii utaona ;Kigoda, Kaboyonga, Msindai,Nyami, Kilasi,Likokola, Mayenga, Ndassa etc.Mpaka ameteua hata mmoja wa wajumbe aliyekuwa bodi ya BOT wakati wanakwapua fedha za EPA!! Hawa jamaa mbona sio makini nadhani tunapigia gita mbuzi!!!! Serikali inatakiwa iwe mfano wa yale wanayotuambia.
     
    Last edited: Feb 28, 2009
  15. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Jamani hapo kuna TECHNICAL KNOWHOW!...........au vp?mimi naona sawa tu,kama mtu haridhiki na hilo APENDEKEZE majina yeye basi.

    ............watu wengi tuna notion ya KULAUMU TU,KULAUMU TU.

    mimi naona tuwe tunaonyesha appreciations sometimes eeh jamani!
     
Loading...