Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jk aelekeza nguvu zake jeshini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by elimukwanza, Feb 2, 2011.

  1. e

    elimukwanza Senior Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katika hali inayoonyesha kujihami zaidi na kutegemea nguvu za dola serikali ya Tanzania imeendelea kuboresha masilahi ya Askari Jeshi huku watumishi wengine na wananchi wakiwa hoi.Inaelezwa kuwa mwanajeshi analipwa House allowance 500,000 ambayo haijumuishi kwenye mshahara hivyo kwao hii hali ngumu ya maisha ni msamiati.Ni wazi kuwa Jk sasa kaona wananchi wamepoteza imani kabisa na serikali yake hivyo suluhisho ni kuwa karibu na jeshi. Hii ndiyo tatizo lkubwa la viongozi wa Africa kutegemea vyombo vya dola kwa gharama yeyote ile.just imagine walimu wanavyopata taabu vile huku wana kazi kubwa ya kutoa wataalam halafu serikali imeamua kupeleka keki ya Taifa jeshini why?
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama hiyo ni kila mwanajeshi! Na those others ndiyo waleta mapinduzi haswaaaa!
     
  3. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Source? anyway sishangai kwani Jk anaogopa yanayoendelea nchi zingine. Anasahau Misri jeshi limekataa kuua wananchi na kumuacha Mubarak peke yake, nguvu ya umma itaamua hatma. Mabadiliko ni upepo yakija huwezi zuia kwa namna yoyote. Peoples power
     
  4. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Data jamani ni muhimu. Tuwe wapembuzi kuliko wachakachuaji wa taarifa, msatakabali wa nchi yetu uko mokononi mwa deep thinker. hivyo tujiridhishe na ukweli wa yale tunayopashana humu na tuwe kama kioo cha vizazi vijavyo.
     
  5. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Sina uhakika na hicho kiwango cha 500,000 lakini pia hizi taarifa za wanajeshi kupata upendeleo maalum toka kwa serikali ya jk zimekuwa zikisikika tangu mwaka jana kuelekea uchaguzi mkuu.
    Mi nilishangaa kusikia polisi wamekatwa baadhi ya posho za miezi ya 12 mwaka jana na mwezi wa kwanza mwaka huu. Kilichonishangaza zaidi ni majibu ya naibu waziri balozi kagasheki eti baraza la mawaziri liliamua kupunguza matumizi kwa kukata posho bila kuhusisha majeshi lakini hazina wakawakata polisi kwa sababu ya jazba. Nikajiuliza hiyo jazba mbona isiwaelekeze kukata posho za JWTZ na badala yake ikawaelekeza kukata posho za polisi?
     
  6. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    si kweli huu ni uzushi na uchochezi bila sababu ya msingi,hakuna posho kama hiyo kwa wanajeshi kwani tunaishi nao uraiani na huwa tunaongea nao mengi,kwa mfano kwa askari polisi house allowance kwa wanaoishi uraiani tu ni 10% ya basic salary na mishahara ya polisi na jeshi haitofautianai sana!sasa hiyo 500,000 inatoka wapi? ina maana hao askari Jeshi wote wanalipwa mil.5 as basic salary!!!!!!!!
     
  7. Mhoja

    Mhoja JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii ni hatari, anyway nguvu ya uma haitishiwi house allowance.
     
  8. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    Maskin Jeykey!! Kwanin hujiamini?? Kiongozi mzuri ni yule anayekubarika na wananchi tena kwake hata bodgad hana kazi! Kama hapendwi hapendwi tu hata akijipendekeza kwa hao anaowadhan ndo wakombozi wake! Nadhan amesahau kuwa kukichafuka hata awe wapi hatokuwa na aman! Ni bora aanze kujipendekeza kwa wote!
     
Loading...