Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jirekebishe Je ni Kweli Unachukiwa Bure?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, Sep 19, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,807
    Trophy Points: 280
    “Nashangaa mama mdogo ananichukia bure, tena hakuna kosa nililomfanyia lakini hanipendi tu” Je, wewe nawe umekuwa miongoni mwa watu wanaodhani unachukiwa bure?

    Achana na hulka hiyo, hebu tambua ubaya wako kwa kuangalia vidokezo vifuatavyo, ambavyo naamini ukivisoma kwa umakini utagundua ni wapi unakosea hadi kufikia hatua ya kuchukiwa katika jamii.

    Je, inapotokea umesababisha wenzako wajisikie vibaya huwa unajisikiaje moyoni mwako? Mfano ulikuwa katika mazungumzo ya kawaida na rafiki yako, lakini kwa sababu za kibinadamu akapokea mazungumzo yako vibaya na kufadhaika. Wewe unapotambua kuwa umemuondolea mwenzako furaha huwa unajisikiaje moyoni? Kama huumizwi na tukio hilo tambua kuwa wewe ni mtu mbaya.

    Jiulize, katika maisha yako ni mara ngapi umewafanya wengine wafurahi kwa kuwatatulia matatizo yao, kuwasaidia wakati wa shida na kuwavusha kwenye hali ngumu za kimaisha? Au umekuwa mtu wa kusubiri usaidiwe hata kwa vitu unavyoweza kuwasaidia wenzako?

    Tangu umeanza kazi umeshawahi kutoa sehemu ya mshahara/pato lako kuwasaidia wazazi na ndugu zako au umekuwa mtu wa kutoa visingizio vya hali ngumu ya maisha licha ya kuwa unafanya anasa mjini? Ikiwa hujawahi kuwasaidia watu kupata furaha, fahamu kuwa unaishi na ubaya kwenye jamii, jiandae kuchukiwa.

    Je, unaposikia wenzako wana shida huwa unazichukuliaje?, je ni sehemu ya tatizo lako au hujiweka pembeni na kuwaachia binadamu wenzako wamalize matatizo yao? Ukiwa hivyo hicho ni kipimo kikubwa cha ubaya wako kwenye jamii unayoishi.

    Umekuwa ukitumiaje uwezo wako wa mali au hata nguvu za mwili mbele ya wenzako? Je, ni kwa kuonea na kuwakandamiza watu uliowazidi? Ikiwa una tabia hiyo anza kujihesabu kuanzia leo kwamba wewe ni mtu mbaya mbele ya jamii.

    Angalia mazungumzo yako, je yamekuwa ni ya kuwatia moyo watu, kuwafariji na kuwaelimisha au umekuwa mtu wa kutoa matamshi ya kudhalilisha, kuudhi na kuwavunjia heshima wenzako? Kama ulimi wako unatoa maneno yenye ‘sumu’ usitegemee kupendwa.

    Je, umekuwa mtu wa haki, mwenye kuwatanguliza wenzako? Unaweza kutoa unachokitegemea ili kumsaidia binadamu mwenzio? Ukiwa huwezi kufanya hivyo na umekuwa mtu wa kukumbatia mali zako ujue wewe ni mbaya.
    Toka ndani ya moyo wako unafurahia jamii kuwa na umoja au umekuwa mtu unayechochea migawanyiko baina ya watu wanaopendana? Endapo una tabia kama hiyo fahamu kuwa matendo yako ni mabaya.

    Ni mara ngapi umezuia hasira zako kwa lengo la kuepusha migogoro? Unaweza kuvumilia kuonewa au umekuwa mtu wa kulipa kisasi kwa kudhamiria kufanya mambo mabaya kwa makusudi licha ya moyo wako kukuonya mara nyingi usifanye hivyo? Kama una tabia hiyo tambua kuwa huo ndiyo ubaya wako kwenye jamii.

    Baada ya kupitia dokezo hizo chache, naamini msomaji wangu utakuwa umejifunza kitu na kuanzia leo utahakikisha kuwa unafanya mambo ambayo yanaifurahisha jamii na hivyo kuepukana kabisa na ubaya ambao una madhara makuwa kwenye maisha yako
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Safiiiiiiiiiiiiii.
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    hapa 50/50
     
  4. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yap, ni vizuri kujitambua!
     
  5. sausage

    sausage Member

    #5
    Sep 19, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hii ni kweli. Mkuu wengi Wetu niwabinafsi sana bila kuangalia upandemwingine
     
Loading...