Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

jipu kwa kiingereza linaitwaje?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwafrika, Oct 13, 2009.

  1. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #1
    Oct 13, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    msaada pliiizi!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mhhh linaitwa jipuz........
     
  3. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
  4. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Bump on the skin.....lol
     
  5. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kwa kizungu rahisi ni BOIL. Umenikumbusha miaka yangu ya mwanzoni nilipoingia ulaya, nilipataga bonge la jipu- mwanzoni nililipuuzia mara likapasuka na usaha wenyewe ulikuwa na rangi kama ya hazurungi- sasa mgogoro ulikuwa ni namna ya kumulezea DR -JIPU, USAHA, HAZURUNGI.....ilikuwa kazi kwelikweli.
     
  6. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    ABSCESS ndo jibu sahihi. Tumor ni result ya uncoordinated cell growth mf cancer!
     
  7. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Boil si ni MCHEMSHO kaka...au hiki ni kiinglishi cha heshima ya bar....
     
  8. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hahaha ulitamani uende mwananyamala hospital, pole mkuu nadhani ulaya ilikuwa inatoa vumbi vumbi na mabaki ya jasho ya Dar.
     
  9. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hapana,hajakosea mkuu,jipu kwa kiingereza rahisi ni Boil....'Boil:-A painful infected swelling under the skin which is full of the thick yellow liquid called Pus (Pus=Usaha)
     
  10. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Jipu=Boil=Abscess
     
  11. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kupunguza ugumu wa shughuli ukiingia kwa DR, baada ya salamu tu, unaanza kuvua nguo!!!!!
     
  12. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #12
    Oct 13, 2009
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    kaaaaaziiiiii kweli kweli, sasa Dr. si anaweza akakimbia?
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Taib, sheikh!
     
  14. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #14
    Oct 14, 2009
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    aaa
     
  15. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2009
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo ndipo ninapo aminia wanaJF mnamajibu yaliyoenda kidato hongereni sana
     
  16. M

    Masesa Member

    #16
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    jipu kwa kiingereza ni Abscess
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Thank you! Uko sahihi kabisa jipu si Boil wala Tumor ....medical term ni Abscess
     
  18. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Mi sitii mguu hapa ni mweupeee kabisa sijui lolote kuhusu jina la jipu kidhungu!!!
     
  19. Eddy Love

    Eddy Love JF-Expert Member

    #19
    Jan 6, 2014
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 8,261
    Likes Received: 3,066
    Trophy Points: 280
    mtoa mada unanidhalilisha mkuu
     
  20. m

    mpendwa789 Senior Member

    #20
    Jan 6, 2014
    Joined: Dec 31, 2013
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    jipu - 'abscess' au 'boil'. Kwa Kiingereza ya kila siku hamna utofauti kubwa kati ya 'abscess' au 'boil'. Ikitokea ndani ya mwili kwa kawaida hapo Uingereza tunasema 'abscess', kama ikitokea 'on the skin' kwa kawaida tunasema 'boil'.
    "
    Abscesses may occur in different parts of the body. Abscesses in the skin are know as boils." Haina maana sana kuhojiana kama ni 'abscess' au 'boil'. Inakaribia ziwe ile ile kwa lugha ya kila siku ya watu. Tumour ni tofauti kabisa na abscess/boil.
    abscess / boil - pus (usaha) growing around an infected area.
    tumour - a swelling caused by an abnormal growth of tissue. Can be serious (Malignant) au not serious (Benign).
     
Loading...