Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jipatie Custom Animated Avatar Yako HAPA!! (tutorial 1)

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by leh, Jul 16, 2012.

  1. leh

    leh JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    nimeona watu wengi wanaulizia kuhusu kuwa na animated avatar. while unaweza pata animations nyingi kwa kutumia google, hamna kitu kinafurahisha kama kuwa na custom avatar yako, yaani with ur own message/image. hivyo basi nimeonelea nitoe maelezo jinsi ya kutengeneza gifs kwasababu ni kitu simple kutengeneza kwa kutumia photoshop. kwa practice kidogo, unaweza tengeneza kitu kinachopendeza mno. hivyo bac, tuanze

    picha huja in all sorts and sizes, na kwa hapa JF ukitaka animated gif, lazima uweke ambayo ina size ya 75*75 pixels. ikizidi hiyo size, haitakuwa animated hata kama both ni gifs. mfano

    hii hapa itacheza kama avatar (size 75*75) [​IMG]


    hii hapa haitacheza kama avatar (size 400*320) [​IMG]

    *kwa tutorial zangu zote nitatoa kwa kutumia photoshop CS3 (ninatumia CS3 kwa laptop na CS5 kwa desktop) as the structure is the same kwa CS zote*


    1.unavyofungua photoshop yako, new file weka size ya 75*75 pixels kama image yangu hapo (in the more advanced lessons, tutacompress size baada ya kazi yote)
    [​IMG]

    2kwa tutorial la leo natumia neno langu leh na kwa hivyo nita duplicate layer mara mbili (kila herufi na layer yake) kama utatumia jina tofauti ongeza au punguza layers zako ipasavyo
    [​IMG]


    natumia font iitwayo xenippa <--link size 66, jiskie huru kutumia nyingine

    2. anza kwa kuficha layer visibilty za layers zote then fichua ya kwanza. chagua text tool na uandike herufi yako (in my case L) tunaficha layers ili uweze kufanyia kazi layer moja moja bila usumbufu wa zingine kuficha kazi
    [​IMG]


    3. repeat and rinse step 2 mpaka uwe umeandika herufi zote

    4. baada ya hapo kwenye photoshop menu yako chagua window>animation
    [​IMG]

    5. utapata kitu kama hichi
    [​IMG]

    6. kwa kutumia hiyo menu nilipoint hapo juu, chagua 'make frames from layers'. result zako ziwe kama hivi
    [​IMG]

    7. rudi tena kwa menu ya animations uchague 'reverse frames' ili upate something like mine
    [​IMG]

    8. badilisha time ya frame zote from 0 seconds to 0.2 seconds (unaweza weka different time rates kwa upendeleo wako on how fast or slow u want it) by clicking on the arrow showing time. bonyeza button ya play uone gif yako in action

    9. nenda kwa psd menu chagua 'Save for Web & Devices' au ubonyeze alt+ctrl+shift+s. tayari gif yako
    [​IMG]

    10. upload on JF Forums na ufurahie :)

    (P.S gifs hazichezi na image viewer ya windows 7 au picassa au most picture viewing programs so usihofu isipocheza on ur PC)


    Kesho nitacover tutorial 2 ambayo itaongelea kufanya images zicheze (kama avatar yangu)
    tutorial 3 itahusu kuunganisha images and text kama hivi --> [​IMG]
     
  2. Machozi ya Simba

    Machozi ya Simba JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,571
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    oh hwa ya napga muayo ni ndef sana jarbu kusamarise mr.copy paste
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Acha uvivu, sasa maaelezo kama haya mtu anafupishaje?
     
  4. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ww ulikuwa wapi mpendwa?
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,058
    Likes Received: 711
    Trophy Points: 280
    asante mkuu..
     
  6. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2012
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mh!! Mie hayo macho yako tu!! Ukitoka mkoleni nitafute!!

     
  7. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    inabidi na hii mkuu Invisible aweke sticky kwa wanaopenda....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Mr Kicheko

    Mr Kicheko JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    ***mzuka
     
  9. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Tunasubiri urudi tena mheshimiwa! thanks so much
     
  10. t

    teac kapex Senior Member

    #10
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 147
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sijui nimepita hapa kufanyaje make sikuelewa chochote
     
  11. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mi nipo tu. Kama vipi tukutane kule tunako kutana kawaida
    Ila njoo taratibu maana mwezi mtukufu umlangoni tayari...
     
  12. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wapi huko? ingia skype mpendwa bac....nataka kusikia sauti yako, una sauti tamu sana...
     
  13. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Pole sana hapa watu wa mafoto shopu ndio wanaweza kuelewa, wengine ni usiku wa kiza tororo tupu.
    Ruhusiwa kupita na kwenda bila kupiga chabo.
     
  14. leh

    leh JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    asante pia Kaa la Moto. jana nimeshindwa kuandika part two ila leo Mungu akipenda nitaandika usiku huu. ningependa uniruhusu nitumie avatar yako kama tutorial ya pili maana hio avatar yako ni nzuri kwa kufunzia tutorial 2 (making basic images move) na tutorial 3 (adding , more effects on a gif) ambapo nataka iwake moto :)

    your edited avatar --> [​IMG]

    hii ndo ilikuwa iwe image ya kufunzia tutorial 2 --> [​IMG]

    asante pia kwa Baba Mtu, Cookie, Mwali, Crashwise, BHULULU
    na wengine wote mnaofuatilia, nyie ndo mnanipa morale ya kushare
    regards, leh [​IMG]
     
  15. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Dogo nimekukubali. Ebu nitengezee avatar hii "BABA MTU". Ikiwa nzur ntaitumia.
     
  16. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mbona ujaeleza wapi tutapta hiyo adobe fotoshop..
     
  17. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ruksa kabisa kutumia hiyo avatar kwenye tuition. Nitaitumia hiyo baadaye ukiwa umeshanifundisha kui animate
     
  18. leh

    leh JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    maneno mazuri yananitegaje.. :biggrin:
    mpaka nitengeneze avatar ambayo itakuridhisha itabidi tubadilishane mawazo. nilikuwa nafikiri niweke jina lako ndani ya rotating circles. nimeweka "B" hapa ili upate idea yangu. hio hapo ni prototype tu, ili uone ninachofikiri. nipo kwenye pilka za kutafuta font unique na ninataka nijue kama ni idea nzuri au niscrap and start afresh. pia, ningetaka nijue rangi ambazo unapendelea nitumie kwenye circles na text. nimetumia lilac na black kwa example

    [​IMG]
     
  19. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #19
    Jul 19, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,793
    Likes Received: 1,690
    Trophy Points: 280
    very nice ...
     
  20. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aisee! hivi umejuaje leh ni dogo?
    teh teh, Baba mtu bwana!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...